What's new

Dambri-Dalat, Đêm của Vedette Sinh Thái, Noel 23-25/12/2011

Dambri-Dalat, Đêm của Vedette, Noel 23-25/12/2011

Thấy cả nhà Phựt Dại còn nhiều xúc cảm quá sau chuyến leo Fan vừa rồi, nên quyết tâm đem tí lửa này lên Dalat vào mùa Noel để trao bằng chứng nhận và quà lưu niệm luôn :)

1. Thời gian: T6-CN, 23-25/12/2011

2. Lịch trình:

T6 23/12/11:

9PM lên xe đi Đơn Dương, khoảng 6am đến nơi

T7 24/12/11:

(1) Ghé nhà "người quen" rửa ráy, măm măm, sau đó đi thác Dambri làm bộ sưu tập ảnh sinh thái Phựt dại

(2) Ghé qua đồi "Núi Đôi" của Mikahi để nướng nhím, ăn tối nhẹ

(3) Lên xe đi Dalat, nghỉ ở khu biệt thự 14 hay Nhà ma

(4) Show ảnh sinh thái, biểu diễn thời trang chọn Vedette. Hy vọng sẽ đem chút nóng bỏng mùa hè làm ấm đêm đông Dalat :)

(5) Trao bằng chứng nhận leo Fan, kèm với phần thưởng đặt biệt là em honhi "hổ nhi" nướng

CN 25/12/11

(1) Lang thang phố phường Dalat, leo thác Dantala mạo hiểm

(2) 8PM lên xe về lại Saigon

Cả nhà nên chuẩn bị đầy đủ phụ tùng nha, anh sẽ tranh thủ kiếm tài trợ để tặng quà độc cho Vedette nhà mình :)

Hy vọng lần này sẽ gom hết được mems nhà Phựt Dại và nhiệt liệt chào đón thêm cổ động viên ủng hộ...Dự kiến cả nhà khoảng 22 mems là okay.

Tự nhiên lại thèm cái lạnh và không khí đêm Noel ở Dalat...mong cho mau đến khoảnh khắc này :)

Last edited:
Có chứ em ? Tranh thủ đi lễ buổi tối cho những ai theo Đạo Công Giáo. 5-6 mems sẽ đi nhà thờ, còn lại sẽ chuẩn bị tiệc đêm Giáng sinh.
Ham chơi quá thì đi lễ buổi sáng em ah.
Ủa cho em hỏi, nhà mình đi đón Noel trên DL mà ko đi Nhà thờ sao ?

Em có thấy 1 link nói về Đà Lạt, không chỉ nói về sự tích, lịch sử của các địa danh mà còn có cả chỗ ăn, uống, ngủ nghỉ nữa.

Về chỗ ngủ nghỉ, ăn uống và giá cả thì cần phải check lại vì nhìu khi trong thread này chưa kịp update. :D

Có nhìu sự tích em thấy hay hay gửi cho nhà mình đọc :D

https://www.phuot.vn/threads/2717-Cẩm-nang-du-lịch-Đà-Lạt-cho-dân-phượt

Anh Mikahi, cuối cùng anh có đãi cả nhà bữa nhím nướng không để em biết đường sắp xếp xe cộ nữa.???
Anh muốn đãi cả nhà 1 bữa nhím và gà nướng nhưng fải tùy vào kế hoạch của cả nhà vì tối Noel mình ở ks ĐL Barbecue mà đâu fải ở ĐD ngủ đồi đâu.. Chắc bữa đó ghé qua rùi mỗi người có 1 món quà là 1 trái bắp, 1 trái chuối và 1 nhánh hoa cafe hỉ ;) Em nhớ hỏi lại Craxy House về cái sân vườn để mình Barbecue đêm Noel nhé.. Hình như mọi người thích món đùi dê nướng của aJ như hùi Chưa Chán đấy nhé Trứng..

Anh muốn đãi cả nhà 1 bữa nhím và gà nướng nhưng fải tùy vào kế hoạch của cả nhà vì tối Noel mình ở ks ĐL Barbecue mà đâu fải ở ĐD ngủ đồi đâu..

A Khải ơi, e giúp a mang nhím và gà nướng lên ĐL nghen! hehe :p

Hình như mọi người thích món đùi dê nướng của aJ như hùi Chưa Chán

Yummy!!

Em nhớ hỏi lại Craxy House về cái sân vườn để mình Barbecue đêm Noel nhé.. đấy nhé Trứng..

E sợ Crazy house hok có ko gian riêng cho mình đó, vì sợ ồn ảnh hưởng tới nhìu người khác, nhà mình mà ;)
Em có đang tìm thêm mấy biệt thự nữa, có ko gian riêng, mai sẽ gọi đt hỏi họ xem sao.

Cái đùi dê như hồi Chứa Chan thì hơi khó anh àh, lần này quyết tâm ăn nhím
Cho em hỏi khoãng cách từ ngoài QL 20 đến Cái Núi Đôi của anh là bao xa? Và từ ĐD lên TP Dalat nữa?
Nếu lên Núi Đôi thì mình có bao nhiêu thời gian để chuẩn bị bữa ăn tối anh nhỉ? Có thể nhờ Tá Điền làm giúp bữa ăn tối trước cho mình được không anh?
Anh muốn đãi cả nhà 1 bữa nhím và gà nướng nhưng fải tùy vào kế hoạch của cả nhà vì tối Noel mình ở ks ĐL Barbecue mà đâu fải ở ĐD ngủ đồi đâu.. Chắc bữa đó ghé qua rùi mỗi người có 1 món quà là 1 trái bắp, 1 trái chuối và 1 nhánh hoa cafe hỉ ;) Em nhớ hỏi lại Craxy House về cái sân vườn để mình Barbecue đêm Noel nhé.. Hình như mọi người thích món đùi dê nướng của aJ như hùi Chưa Chán đấy nhé Trứng..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back