What's new

[Cung TM] Đảo Cao Minh ngắm siêu trăng-14h ngày 5/5/2012 - 16h ngày 6/5/2012- 300k

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Đảo Cao Minh là một đảo nhỏ trong lòng hồ Trị An (Khu du lịch sinh thái Cao Minh của ca sỹ Cao minh), huyện Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai. Kì trước BBO lỡ dịp đi ra đảo Cao Minh nên cuối tuần này làm lại plan này, rủ rê mọi người ra đảo ngắm siêu trăng, ngay đúng đêm rằm tháng Tư âm lịch.

Chi phí: 300k:bữa tối thứ 7+bữa sáng + trưa chủ nhật+tiền tàu di chuyển ra đảo + tiền gửi xe.

Lều, võng, chén bát muỗng đũa cá nhân : tự chuẩn bị

Cung đường: khoảng 70km(sẽ cập nhật sau)

Lịch trình:
14h : tập trung tại siêu thị Coopmark Q9 : đóng tiền, đi siêu thị mua sắm.
14h30: xuất phát
16h - 16h30: di chuyển ra đảo
17h : đến đảo, dựng lều trại, chuẩn bị bữa tối, ngắm hoàng hôn trên hồ Trị An, săn ảnh, tự kỉ....:)
từ 18h-19h: tập trung ăn tối
sau 19h : tự do

BBO sẽ chuẩn bị thực phẩm, vật dụng (có nhờ sự trợ giúp hén) vì trên đảo hoàn toàn không có gì cả. Chúng ta có 1 đêm + nửa ngày hoàn toàn thoải mái tự do trên đảo để thư giãn theo ý thích.

Thực phẩm sẽ chuẩn bị cho đến bữa trưa ngày chủ nhật để thoải mái rong chơi trên đảo không bị thúc ép của cái bao từ để phải rời đảo sớm.

Menu tạm tính:
- Nai né, cá hoàng đế hấp cuốn bánh tráng hoặc nấu lẩu, nem nướng, vvv...vvv

12h trưa mai, thứ 6, BBO chốt đoàn.

Hiện giờ đã có :
- BBO+cún
- caonguyen_dom
- Anh Phong
- No Name
- Vycoi
....

Cảm ơn chị BBO đã tổ chức một chuyến đi vui vẻ ^^
Em là xế của happy girl đây ạh :)

Một chuyến đi vui vẻ. Cảm ơn BBO và hẹn lần tái ngộ nữa. Chị BBO lại tổ chức nữa nghen.

Bây giờ nhìn nick phượt em vẫn chưa ghép vào khuôn mặt từng người trong đoàn được, hêh.

Cảm ơn chị nuôi babyone cùng cả đoàn, chuyến đi kết thúc tốt đẹp dù đi mưa và về cũng mưa.

Hôm qua em và xế đi 1 đoạn, trời gầm mưa và về tới SG thì mưa ầm ầm, ko thấy mọi người đâu, đang tiếc hùi hụi vì không biết mình có bỏ lỡ 1 tăng ăn uống gì nữa ko :D

Hihi.... Lukute được cái giống em, đi vậy mà vẫn chưa biết rõ ai với ai nữa. Nản quá, giới mới chả thiệu rùi cuối cùng đâu đóng đấy, quên vẫn hoàn quên. Anh chị em nào bị em quên thì thông cảm nha, trí nhớ của em hơi tồi.:D

Bây giờ nhìn nick phượt em vẫn chưa ghép vào khuôn mặt từng người trong đoàn được, hêh.

Cảm ơn chị nuôi babyone cùng cả đoàn, chuyến đi kết thúc tốt đẹp dù đi mưa và về cũng mưa.

Hôm qua em và xế đi 1 đoạn, trời gầm mưa và về tới SG thì mưa ầm ầm, ko thấy mọi người đâu, đang tiếc hùi hụi vì không biết mình có bỏ lỡ 1 tăng ăn uống gì nữa ko :D
Kì này lười đến độ mà chụp ảnh cũng lười nữa em Kiều ah. Có ghé quán Thỏ ở Tam Bình, mà lạc mất em từ đoạn bị mưa to nên nhất trí là để em về nhà luôn. Off cà phê ngày nào cả nhà, để còn ráp hình, ráp tên với người chớ???

Kì này lười đến độ mà chụp ảnh cũng lười nữa em Kiều ah. Có ghé quán Thỏ ở Tam Bình, mà lạc mất em từ đoạn bị mưa to nên nhất trí là để em về nhà luôn. Off cà phê ngày nào cả nhà, để còn ráp hình, ráp tên với người chớ???

Có hình để ráp sao, nỗi buồn này đúng buồn

BBO công khai thu chi ở đây luôn nhé, vì Lười mở hồi ức quá. ;) các bạn có hình chụp thì tối thứ 5 share hình nha ở cà phê Mơ Phượt.

Hic, em Kiều ah, chị toàn đọc ngược nik em là lukute chứ k đọc dc là lutuke

Danh sách tham gia:
1. BBO+ cún
2. Hưng lon ton + Hưng lon ton's
3. Happy girl + happy girl's
4. Trai phố huyện
5. Long vinasun
6. Cao nguyen_dom + thuynhung_kt88
7. Lutuke + sn canary
8. Pe meo +Thảo đại gia
9. Nox + Nguoinhaque66
10 + 11. Nhà Lele ( chi phí riêng)

TC thu : 15 mems * 300.000= 4.500.000đ

Chi:

Tiền đò + đất trại + gửi xe: 1.750.000đ
Nem : 330.000đ
Nai: 300.000đ
Bún+rau+gia vị...: 360.000đ
Nước thùng (8+45.000): 53.000đ
Bia + đá: 220.000đ
Gà : 520.000đ
Mì gói: 100.000đ
Phà (chưa gởi lại em Nhung): 46.000đ
Trái cây: 298.000đ
Than: 100.000đ

Tổng cộng chi: 4.077.000đ

Quỹ còn : 423.000đ

Last edited:
Off cà phê lúc 7h tối ngày thứ 5, 10/5, quán cà phê Mơ Phượt nha, lô C, chung cư Phạm Viết Chánh

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back