What's new

[Chia sẻ] Đảo Mallorca gần xèo à!! :)

Kìa bà nào đang tiến lên như rạng đông.
Kìa bà nào đang tiến lên như rạng đông.
Đẹp như mặt trăng, rực rỡ như mặt trời.
Oai hùng như đạo binh xếp hàng vào trận.
Bà là ai?

"Chapel of the Holy Sacrament",Được thiết kế bởi kiến trúc sư Miquel Barceló!!!

Trước khi rời khỏi Nhà thờ,tớ có quỳ gối mà cầu nguyện cùng Đức Mẹ tại nơi đây.Âm nhạc du dương trầm bổng ngân nga trong cái không gian tĩnh lặng của Nhà thờ như đưa linh hồn của tớ bay ra khỏi thể xác vậy,cái thể xác trần tục đầy bụi bặm và phức tạp của một con người,của cái xã hội ngày hôm nay....

....nhẹ nhõm,bình yên và thanh thản làm sao khi được nói chuyện với Mẹ,với Chúa dù chỉ là trong đôi lát thôi,Chúa ơi...

Chuẩn bị rời khỏi Nhà thờ....

........ra bên ngoài thì trời mưa to như trút nước:SLàm sao mà chạy ra đón kịp xe bus đi tới sân bay đây....

Thật sự không nhìn kĩ thì thôi,chứ mà nhìn kĩ những bức tượng này,nhất là khi đứng có một mình là tớ cảm thấy rờn rợn +_+Có khi nào...khi màn đêm buông xuống,những tượng đá này thì thầm trò chuyện với nhau không nhỉ:LL đung đó pé H ơi, thấy ghê ghê người làm sao đó:T

Thix nhất phần đợp xe của anh Mèo hoang, í lộn Mèo lười :)))) nó cho cảm giác giống hệt như em đọc mấy cái bài về Áo của anh :D

Rất thích những khung cảnh như thế, thật "hùng vĩ, đẹp tuyệt vời"!! Càng xem thì càng thích, càng thích lại càng tiếc nuối vì ko có xiền để đi. Nhìn Tây và bên mình, khác nhau xa quá, cùng sinh một thời với nhau, nhưng mà văn hóa, trình độ ở bển quá trời.......... hịc

Nhất quyết phải tốt nghiệp ra trường sớm sớm, lăn lộn với cuộc sống để đi cho thỏa thích mới đc, chắc năm 40 mới lấy vợ :((

Last edited:
Bài đảo Mallorca lần này của Mèo Lười Sam thích nhất 4 phần : đạp xe , ngôi làng , hang động và sóng biển :D mấy cái còn lai cũng hấp dẫn nhưng thấy không có nhiều cảm xúc bằng 4 phần trên :LL hehe

@thainguu,sam:Mèo lười biết rằng phần độp xe là thú vị nhất,nhưng để cho ra đời được những hình ảnh và câu chuyện trong phần đó thì cũng phải trả giá bằng những khoản khắc mệt đứt cả hơi muốn gãy cả giò khi đạp xe leo những con đường đèo núi dựng đứng:hitCảm ơn hai bạn đã ghé xem và ủng hộ topic này nhé!!:)

Nào thì bây giờ Mèo lười đi nốt phần cuối cho topic được kết thúc luôn!!

Phần cuối:tạn biệt đảo Mallorca...

..................

Đứng chờ nửa tiếng trong sân Nhà thờ mà mưa to vẫn không ngớt....Tớ đành phải lấy cái áo lạnh trùm lên đầu cho khỏi ướt rồi lấy chiếc khăn quàng cổ quấn ngang cổ cho đỡ lạnh-trông tớ chả khác nào...cô bé quàng khăn đỏ trong truyện cổ tích vậy:SHix đảo Mallorca tiễn tớ đi về với một thời tiết không thể ảm đạm hơn >"<

Trên đường đi bộ ra trạm xe bus tớ có đi ngang qua đài phun nước nổi tiếng của thành phố, nằm trong khu vườn Jardins de s'Hort del Rei!!:LVà mặc dù đang rất vội và mưa đang rất lớn,tớ cũng dành ra vài phút tranh thủ chụp hình chứ nhỉ!!Đài phun nước này mà ngày nắng đẹp thì lên hình đẹp phải biết....

Mưa lớn làm nước mưa bắn tứ tung vào máy chụp hình,cũng may là em nó ko bị hư vì cái tội liều mạng của tớ!!@_@

Cảng Palma một chiều mưa to gió lớn...Tranh thủ nhìn lại Mallorca một lần nữa trước khi nói lời chào tạn biệt....

Thành phố Palma có hàng trăm những nhà bảo tàng,cung điện,lâu đài,khu vui chơi giải trí...Nếu bạn có ít nhất là một ngày tham quan thành phố này, ngoài lâu đài Bellver và Nhà thờ lớn Catedral,thì thủy cung Palma Aquarium cũng là một trong ba điểm đến quan trọng nhất mà bạn KHÔNG thể bỏ qua!!!Thủy cung nằm cách trung tâm thành phố chừng 10 km,giá vé vào cửa tham quan khá mắc 19.5 euro/người!Nhưng mà tớ nghe giang hồ đồn rằng thủy cung này cực kì đẹp,là một trong những thủy cung lớn và hoàng tráng nhất châu Âu!!Bởi do không còn thời gian nên tớ ko thể đi tham quan thủy cung này được,một điều cực kì đáng tiếc...:(

Cổng vào thủy cung Palma-Nguồn ảnh:Internet!!

Thủy cung Palma-Nguồn ảnh:Internet!!

Thủy cung Palma-Nguồn ảnh:Internet!!

..................................

Tới sân bay Palma đúng 5h chiều,tớ vội vã đi vào quầy check in cho nhanh....

Chuẩn bị lên máy bay rời khỏi đảo.....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,536
190,108
Latest member
dhungld
Back