What's new

Đạp xe dã ngoại chặng Hà Nội - Hòa Bình

Status
Not open for further replies.
Mọi người rất muốn bạn chia sẻ kinh nghiệm trên đường đi nếu bạn không thấy phiền. Đó sẽ là những thông tin có giá trị cho các đợt đi sau. Cảm ơn bạn nhiều.

Mọi người rất muốn bạn chia sẻ kinh nghiệm trên đường đi nếu bạn không thấy phiền. Đó sẽ là những thông tin có giá trị cho các đợt đi sau. Cảm ơn bạn nhiều.

Yes, mình sẽ có chia sẻ về chuyến đi cho mọi người :)

Sáng thứ 7 đúng như đã hẹn, 2 anh em lên đường tuy nhiên vì chỉ có 2 thành viên nên đường đi có thay đổi một chút, xuất phát tại Mỹ Đình và đi theo đường Láng Hòa Lạc - Xuân Mai - Hòa Bình
5h sáng anh em hẹn nhau tại Mỹ Đình để chuẩn bị lên đường

Theo khuyến cáo của mọi người nên 2 anh em đem theo hành trang đầy đủ bao gồm, kính,khẩu trang, quần áo nhẹ, đồ uống....
Đạp xe khoảng 2 tiếng hơn thì đến Xuân Mai, ghé vào một quán ăn sáng làm mỗi anh em một bát bún riêu
ăn uống xong ngồi nghỉ ngơi lại tiếp tục lên đường, đạp khoảng hơn 20km nữa đến thị trấn Lương Sơn, kiếm một chỗ mát mát nghỉ ngơi, uống nước
Bắt đầu đến dốc kẽm
Đi một vài km nữa thì có tấm biển chỉ dẫn vào khu du lịch thác Thăng Thiên, 2 anh em rẽ vào, trên đường đi vào thác thấy ven đường có con suối trong vắt thế là vác xe xuống và ...tắm (anh em nào thích tắm suối đi chặng này nên mang theo quần tắm để dễ hành sự)

Tắm xong 2 anh em đi vào khu du lịch chơi

Xuống bể tắm táp xong thì lên nghỉ một chút rồi chuẩn bị leo thác
Hôm đó 2 anh em chưa biết là leo lên thác Thăng Thiên lại xa và lâu như vậy, nên ko ăn trưa, 2 anh em cứ thế leo lên. Mọi người muốn đi thác Thăng Thiên nên ăn trưa và nghỉ ngơi một chút, vì đường leo lên thác khá xa và mệt, sau một chặng đường đạp xe dài
Đây là cậu bạn đi cùng, may nhờ cậu ấy mang theo mấy túi sữa mà trưa đó 2 anh em lên được thác, Đây là ở ngọn thác thứ 2

Ngọn thác thứ 3 đẹp hơn

Còn đây là ngọn thác Thăng Thiên, rất đẹp

Xuống thác ngồi nghỉ ngơi và đạp xe về Hòa Bình, từ đây về Hòa Bình khoảng hơn 15km nữa, nhưng chủ yếu là xuống dốc ko mất nhiều sức (lúc về thì lại leo dốc mệt
Nghỉ ngơi tại cung văn hóa, tìm phòng nghỉ và quán ăn đêm, kết thúc một ngày mệt nhoài, nhưng rất vui

Bọn mình định ngày 14/11 này sẽ đi làng Nôm, không biết mọi người bên này có hứng thú không?

Hi Bạn, cho mình đặt một suất nhé :) mình sẽ rủ thêm bạn bè nữa :p

Xin mượn trích dẫn phần giới thiệu của bạn nhé (để mọi người tiện theo dõi luôn)

DEAR ALL:

Sau đợt lang thang thưởng thức đêm Hà Nội này, chủ thớt có ý định làm một chuyến về Làng Nôm (Hưng Yên).

Nằm cách Hà Nội 30km về hướng Đông – Làng Nôm ( Văn Lâm , Hưng Yên ) nơi thiên nhiên ban tặng cho con người nơi đây sự ôn hoà cả về cảnh vật và con người .

Đến với Làng Nôm Ở đây, đường lát gạch đỏ, rêu phong cổ kính và chỉ đủ cho một chiếc xe ngựa đi. Dọc con đường làng ấy, những bờ ao vừa là nơi người già ngồi hóng mát vừa là chỗ để trẻ con trong làng tụ tập vui đùa… Chả thế, đến làng Nôm nhiều người như gặp lại ngôi làng rất quen thuộc và rất đỗi thân thương của các ngôi làng Bắc Bộ.
Làng Nôm có một quần thể di tích bao gồm những ngôi nhà cổ, có chợ Nôm, cầu Nôm, nhiều ngôi nhà thờ như nhà thờ của tộc Nguyễn, Lê, Đan… và đặc biệt là chùa Nôm, đình Nôm – nơi bảo tồn gần như nguyên vẹn hơn 100 pho tượng cổ.

Thời gian:01 ngày Chủ nhật 14/11/2010. (Sáng bắt đầu từ 7h00, 17h00 về đến Hà Nội)
Phương tiện: Xe đạp.
Mọi người ném gạch đi nhé, có thể ném ở đây hoặc ném trực tiếp vào số máy: 0912831186 V.T.Lâm)

P/S: Những ai đã đi hoặc biết về địa điểm này thì góp ý để chuyến đi thú vị hơn nhé. Cảm ơn rất nhiều.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back