What's new

[Chia sẻ] Đạp xe xuyên việt Sài Gòn - Hà Nội trong 20 ngày.

LEDUCQUY

Phượt tử
Hoàn thành tâm nguyện đạp xe xuyên việt trước 30 tuổi.

Mình có kế hoạch bắt đầu từ 16/06/2019 từ Sài Gòn về đến Hà Nội.

Thời gian dự kiến 20 ngày.

Phương tiện - xe touring Galaxy GL500 khung nhôm 24 số.

Thời gian đạp trong ngày 4:00-10:00 và 15:00-19:00. Điểm dừng là các trung tâm thành phố ven biển.

Tư trang vài bộ quần áo.

Mục tiêu xa hơn - truyền tải thông điệp ngưng sử dụng túi nylon tới người dân - "I hate nylon, the green earth forever".

Mong chuyến đi thuận lợi.

Hoàn thành tâm nguyện đạp xe xuyên việt trước 30 tuổi.

Mình có kế hoạch bắt đầu từ 16/06/2019 từ Sài Gòn về đến Hà Nội.

Thời gian dự kiến 20 ngày.

Phương tiện - xe touring Galaxy GL500 khung nhôm 24 số.

Thời gian đạp trong ngày 4:00-10:00 và 15:00-19:00. Điểm dừng là các trung tâm thành phố ven biển.

Tư trang vài bộ quần áo.

Mục tiêu xa hơn - truyền tải thông điệp ngưng sử dụng túi nylon tới người dân - "I hate nylon, the green earth forever".

Mong chuyến đi thuận lợi.
Mình cũng vừa kết thúc chuyến hành trình ! Bác chắc cũng phải nửa tháng nữa mới xong nhỉ . Không biết bác đang ở đâu ạ. Nếu có ghé Vinh thì mình mời cà phê tâm sự nhé !

Các bác cho em hỏi 1 chút. Đi xe đạp xuyên Việt như vậy thf công việc làm thì sắp xếp ntn ạ? Chắc cty không cho nghỉ từng ấy thời gian để đi du lịch rồi ? Ai có cao kiến gì không ạ?

Các bác cho em hỏi 1 chút. Đi xe đạp xuyên Việt như vậy thf công việc làm thì sắp xếp ntn ạ? Chắc cty không cho nghỉ từng ấy thời gian để đi du lịch rồi ? Ai có cao kiến gì không ạ?

Đi Xuyên Việt thì phải xác định là dài ngày, tinh thần thoải mái, ngao du giang hồ. Vậy em nghĩ là bác nên chọn thời điểm nhảy việc, nghĩa là khi trong thời gian chuyển từ công việc cũ sang công việc mới, lúc đó vừa thành thơi, đầu óc chẳng vướng bận gì, có thể dễ dàng tận hưởng chuyến bôn ba. Cá nhân em đã Xuyên Việt bằng xe đạp khi vừa tốt nghiệp Đại Học, lấy số tiền tích lũy từ thời gian sinh viên làm thêm để làm vốn cho chuyến hành trình, lúc đó thật sự trong tay chẳng có gì để mất nên rất sẵn sàng để hành tẩu giang hồ. Bây giờ đi làm mấy năm rồi, không còn dũng cảm như hồi đó, haha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back