What's new

[Chia sẻ] Đạp xe xuyên Việt T9/2012 - (Hà Nội - Cà Mau) - "Hạnh phúc lang thang"

Re: Đạp xe xuyên Việt T9/2012 - (Hà Nội - Cà Mau) - "Hạnh phúc lang thang"

Đến Huế mình tự thưởng:
- Thuê ks 150k (đầy đủ tiện nghị tại Phố Lê Lợi
- Tắm một phát thật đã
- Đi ăn 1 xuất cơm sườn + 2 ly chè Huế + 1 lon RedBull + 2 trứng vịt lộn + 2 ly trà đá
- và trước khi lên giường nằm làm 1 bịc sữa tươi không đường

Sáng mai định leo đèo Hải Vân, hix không biết có được không. hỏi ku hoangtung1986 (Chặng Lũng Cú - Cà Mau) để học hỏi kinh nghiệm (Thanks man)

Kể từ khi gia nhập Phượt , mình cũng đã theo từng bước chân của những người đi xuyên việt bằng phương tiện khác nhau . mình thấy Hành trình bằng xe đạp là mình thích nhất . thứ nhất là trong lúc xem hình ảnh thì có phần Thán phục về khả năng của các Độp Thủ , Mình thấy với xe đạp thì các độp thủ có cơ hội và tiếp cận sâu sắt hơn so với phương tiện xe máy .
Mong nhiều bài viết của bạn , niếu có thể hảy chia xẻ kinh nghiệm về Sức khỏe để có thêm nhiều người chọn cái đi phượt "dùng cơm không dùng xăng" này

Hè hé chinh phụch đèo hải vân cũng khôg quá khó đâu anh việt ạ vừa đi vừa ngắm vịnh lăng cô đẹp lắm ạ

Tiếc quá lâu không vào góp ý. Bác không cần đến 20kg hành lí đâu. Có thể giảm tải được mà. (heo nó ở dơ có chết đâu =)) ).
Với 20kg em mang được cả nhà đi, bao gồm cả lều, túi ngủ, nồi và bếp. Nhưng nếu ngủ ks, nhà nghỉ, ăn quán thì chỉ cần khoảng 7kg đến 10kg vật dụng cá nhân là đủ.
Đi phê không bác.

Chúc bác chân cứng lốp mòn.

chinh phục đèo Hải Vẫn ko quá khó đối với xe đạp của bác đâu.
xe đạp của em thì dắt bộ chứ xe của bác đạp dễ dàng mà ^^.
lên đỉnh đèo Hải Vân nhớ chụp hình lại cho mọi người xem nhé bác ^^

Nhất anh rồi nhé anh việt được vợ vào ủng hộ nhiệt tình thế thì còn gì bằng

chong oi den dau roi? dt ko thay tra loi chac dang len dei hau van thi phai. co len chong oi xxx

"Sắp lên đỉnh rồi, cố lên chồng ơi"
Nghe câu này chắc chàng scooby đạp khí thế luôn =))

Sorry các bác em sì pam.

Kể từ khi gia nhập Phượt , mình cũng đã theo từng bước chân của những người đi xuyên việt bằng phương tiện khác nhau . mình thấy Hành trình bằng xe đạp là mình thích nhất . thứ nhất là trong lúc xem hình ảnh thì có phần Thán phục về khả năng của các Độp Thủ , Mình thấy với xe đạp thì các độp thủ có cơ hội và tiếp cận sâu sắt hơn so với phương tiện xe máy .
Mong nhiều bài viết của bạn , niếu có thể hảy chia xẻ kinh nghiệm về Sức khỏe để có thêm nhiều người chọn cái đi phượt "dùng cơm không dùng xăng" này

Có rất nhiều thứ và kinh nghiệm, công tác chuẩn bị, nhưng vì mấy bữa đi lu bu quá nên chưa kể cho anh em được. mấy bữa ở lại Hội An rảnh rỗi sẽ share cho anh em để những anh em có ý định độp dễ dàng hơn trong khâu chuẩn bị

Tiếc quá lâu không vào góp ý. Bác không cần đến 20kg hành lí đâu. Có thể giảm tải được mà. (heo nó ở dơ có chết đâu =)) ).
Với 20kg em mang được cả nhà đi, bao gồm cả lều, túi ngủ, nồi và bếp. Nhưng nếu ngủ ks, nhà nghỉ, ăn quán thì chỉ cần khoảng 7kg đến 10kg vật dụng cá nhân là đủ.
Đi phê không bác.

Chúc bác chân cứng lốp mòn.

không phải là 20kg đâu mà là hơn thế nữa + 2 chai nước đằng trước, + 1 cái bịch đeo ở bụng (1 máy ảnh, 2 điện thoại, dao và pin) cũng gần 1kg
Đi đạp nặng phê lòi mắt các bác ạ. Nhưng kệ cho nó to chân, vì đùi em nhỏ.

Tính em cái gì cũng sợ thiếu nên mang nhiều đồ lắm, quần áo cả chục bộ, đồ sửa xe, lương khô và đồ ăn, dầu gội, sữa tắm, nước hoa, đôi dép đi dạo, dày đi dạo,.... lỉnh kỉnh lắm. hic đi được gần 1000k rồi một bên túi đồ vẫn chưa mở ra

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back