What's new

[Hỏi đáp] Đặt phòng online ở đâu?

kimhuyen

Phượt tử
Mình thỉnh thoảng đi du lịch bụi, muốn có cách nào đặt phòng tại mấy điểm du lịch thì đặt ở đâu tiện lợi nhất nhi? Có cách nào đặt online không nhỉ?:)

Có trang này bạn nè: vietnamhotelz.com có thể đặt được phòng với giá rẻ hơn giá công bố của khách sạn.

Last edited by a moderator:
agoda.com

ivivu.com

Dưng mà du lịch bụi thì hem có tiền đặt phòng online đâu

Tốt nhất bạn chơi 1 cuốn Lonely planet rồi gọi điện đến nơi đó để check giá và đặt là nhanh và Ok nhất

Còn nếu đi bụi vào những dịp ko phải cao điểm thì cứ đến nơi thích KS nào thì xào cái đó thôi. Tuy vậy mình ko bao giờ an tâm với cách này, phần vì tính cẩn thận phần thì ko thích lôi thôi lếch thếch ba lô túi xách đi hết KS này đến kS khác khảo giá rồi đặt phòng.

Mình hay xài:

Booking.com. Có bản đồ đi kèm cho biết vị trí khách sạn so với các landmarks trong cùng khu vực. Giá cả cũng tốt. Có review và raking khá tốt.

Hoặc email đặt chỗ trước theo địa chỉ được giới thiệu của lonely planet.

Mình hay xài agoda.com. Có khá nhiều thông tin cho bạn lựa chọn. Nếu mình đi nước ngoài thì chủ yếu là vào đây.
Còn ở VN, mình thường gọi điện lại cho chắc :|, kể cả khi có đặt online rồi.

Đi bụi mà đặt online thì thành phượt sang à.
Đặt các trang web có tiếng như: agoda, booking . Tốt nhất là gọi điện gửi mail trước khi đến nơi.
Kinh nghiệm của mình là nếu đi nước ngoài thì nên qua các trang web hoặc gửi mail in ra cầm đi .
Ở Việt Nam thì gọi điện xác nhận trước.
Bí quá thì vác túi ngủ + lều cắm trại luôn thể cho tiết kiệm

Mình thì hay đi công tác, mình cũng hay đặt nhiều hệ thống đặt phòng trực tuyến như agoda, ivivu, chudu....
mình thì thích ivivu, đặt phòng hình thức thanh toán nhanh, mình đi công tác nên cần hóa đơn đỏ thì ivivu cũng gửi nhanh chóng.

Mình thường book hotel trên booking.com ( rẽ hơn agoda.com)
Còn book hostel, dorm... thì book trên hostelbooker.com ( rẽ hơn hostelworld.com)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
danhtuliem
Back