What's new

[Hỏi đáp] Đầu tháng 11 nên đi phượt đâu là hợp lý nhất với kinh phí khoảng 20 triệu.

thanhhuynh211

Phượt tử
Đầu tháng 11 nên đi phượt đâu là hợp lý nhất với kinh phí khoảng 20 triệu.

Em và ông xã em dự định sẽ đi phượt hưởng tuần trăng mật vào đầu tháng 11 tới mà ko biết đi đâu? Em thì thấy mùa thu Hà Nội rất đẹp nhưng sợ ra đó lạnh quá và mưa ko đi đâu được. vì em và õ đều người miền tây.
Do em cũng ít đi nên:D cũng thiếu thông tin lắm nên xin mọi người giúp em có cuộc trăng mật thật đẹp và giá trong 20 triệu.
thanks mọi người nhiều.

Re: Đầu tháng 11 nên đi phượt đâu là hợp lý nhất với kinh phí khoảng 20 triệu.

bạn thân mếm! Đầu tháng 11 (dương lịch) thì chưa lạnh lắm mới đầu đông mà, mới lại mưa (nếu có) thường là mưa phùn nhẹ thôi...

@lebaolinh172@: thanks bạn nha. Mà cho mình hỏi thêm tý. Từ SG mình ra Hà Nội ghé Sapa thì sẳn tiện còn ghé khu nào được nửa ko?

Bạn cứ nghiên cứu cụ thể đi, muốn đi tỉnh nào, địa điểm nào mọi người sẽ tư vấn cho bạn. Ngoài Sapa ra cũng có nhiều nơi khác mà. Miền núi phía bắc rất đẹp.

@axionov_nd@: thanks bạn nhe. Giờ tụi mình muốn đi Hà Nội - Sapa đó. Thời gian thì hơn 1tuần cũng được. Với lại nếu có bạn nào đi phượt mà vào thời gian này thì pm mình với nha để mình tham gia thực hiện ước mơ đi vòng Việt Nam của mình.
Thanks all

chúc 2 bạn có chuyến đi hạnh phúc, vui vẻ..

Đi tây bắc nếu bạn có điều kiện tốt nhất nên đi bằng xe máy theo cung Hà Nội - Mộc Châu - Điện Biên Phủ - Sìn Hồ - tx Lai Châu - SaPa - Mù Căng Chải (yên Bái). thời gian khoảng trên dưới 10 ngày.
Thực ra đi tây bắc thời gian đầu tháng 11 thì đó không phải mùa đẹp nhất, đi tây bắc tốt nhất nên đi vào:
1- Thời gian gần và sau tết âm lich khung cảnh mùa đông với sương mù,vơi hoa đào, hoa mân nở...(Mộc Châu, Lai Châu, Mù Căng Chải, SaPa, Bắc Hà)
2- Khoảng đầu tháng 9 đến đầu tháng 10 với ruộng bậc thang và nắng vàng....(Mù Căng Chải (yên bái), Dào San (Lai Châu), Sapa (Lào Cai)...

Tháng 11 lên Sapa thì hơi tiếc vì mới hết ruộng bậc thang lúa chín vàng. Tháng 9 mình lên Sapa chơi hết 3 ngày ở đó, vào bản Cát Cát, Sín Chài chơi, đi thác Bạc, thác Tình yêu, xuống Mường hoa ngắm ruộng bậc thang lúa chín, lên đỉnh Hàm Rồng ngắm Sapa trong mây. Thích lắm. Nếu bạn thuê xe đi sẽ tiện, vì từ Sapa lên Y Tý chơi cũng hay. Gần đấy có thể lên Bắc Hà, Simacai hoặc Mường Khương.
Nói chung 1 tuần k đi hết được đâu bạn ah. Hôm vừa rồi mình đi 6 ngày mà thấy ít thời gian quá. :)

cám ơn clip của bạn. cảnh rất đẹp. mình rất thích.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,481
190,101
Latest member
Tantrinhminh
Back