What's new

[Hỏi đáp] Đầu tháng 11 nên đi phượt đâu là hợp lý nhất với kinh phí khoảng 20 triệu.

Re: Đầu tháng 11 nên đi phượt đâu là hợp lý nhất với kinh phí khoảng 20 triệu.

@muftu@: thanks lời chia sẽ của bạn nhiều lắm. Do tụi mình chỉ đi được thời gian tháng 11 thui cũng rất tiếc nhưng cũng lám 1 chuyến cho thõa nỗi đam mê bấy lâu của mình.
Nếu được mọi người tư vấn dùm mình cụ thể ở Hà Nội mình ở khách sạn nào ok, ở Sapa ở ks nào,... vì mình do lần đầu tiền ra Thủ Đô nên chẳng biết sao nửa?
Thanks mọi người nhiều

Bạn xuấn phát từ đâu?Có nhiều thời gian thì làm 1 chuyến xuyên Việt là thú nhất đó bạn

@axionov_nd@: thanks bạn nhe. Giờ tụi mình muốn đi Hà Nội - Sapa đó. Thời gian thì hơn 1tuần cũng được. Với lại nếu có bạn nào đi phượt mà vào thời gian này thì pm mình với nha để mình tham gia thực hiện ước mơ đi vòng Việt Nam của mình.
Thanks all

Các bạn đi tuần trăng mât thì đi nhàn nhã thôi, kham làm gì mấy cái cung vòng quanh Tây Bắc… Nếu đi 1 tuần với mục đích như bạn, mình sẽ dành 3 ngày ở SaPa, đi thăm phố, thăm bản ăn uống và tận hưởng, 2 nửa ngày đi Y tý cho nó có chút dư vị phượt và 2 ngày đi Lào Cai + Bắc Hà (nhớ đi đúng cuối tuần để thăm chợ Bắc Hà hoặc Cán Cấu).
Đi trăng mật thì hùng làm chạy trên những cung đường làm gì cho mất sức …

Chào Bạn , bạn muốn mọi người trên Phượt giúp đỡ và tư vấn thì bạn phải nói thật chi tiết bạn đang ở đâu và bạn quyết định đi du lịch bằng phương tiện gi và thời gian tối đa đi và về là bao nhiêu ngày , bạn đi du lịch là để tiêu tiền hay đi để trải nghiệm và khám phá bản thân ..... có đủ thông tin cần thiết thì mọi người mới có thể tư vấn cho bạn lịch trình du lịch , bạn đồng ý với ý kiến của mình không ?

xin chân thành cám ơn lời góp ý của mọi người. Mình dự định đi một chuyến xa để trả nghiệm và khám phá bản thân,..nhưng cũng đảm bảo sức khỏe tốt để ko bị tiền bối la. Dự định mình sẽ đi máy bay từ HCM-HN vào sáng, và chiều tối đi tàu hỏa từ HN- Lao Cai, rồi lên Sapa,...nhưng hiện giờ mình chẳng biết book vé tàu và khách sạn ntn, Nên rất mong mọi người cung cấp thêm thông tin càng chi tiết càng tốt cho mình. Còn về thời gian đi thì mình ko giới hạn bao nhiêu ngày, bao giờ về cũng được,..hết tiền chắc đi bộ về lun.hihi

Đến Hà nội vô khu phố cổ, thiếu gì hotel giá vừa 300-400k.Tôis ra ga tàu mua vé- sáng mai tới Lào cai, đi xe đò -đón ngay ga Lào cai luôn, đi thêm 3-4 tiếng là tới Sapa. Ăn chơi Sapa 2 ngày là quá dư, hết .:)

Từ HN đi Vịnh Hạ Long thì đi thế nào các bác nhỉ

Lên Sapa ở khách sạn nào thì ok nhỉ? Và nên thuê dịch vụ hay tự mình đi tham quan?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back