What's new

[Chia sẻ] Đến hẹn lại lên - Tà Xùa mùa mây

Đã thành một thói quen, đã từ 4 năm trở lại đây cứ sau tết là tôi lại lên đường đi Hà Giang & Tà Xùa - 2 điểm đến yêu thích nhất của tôi tại Miền Bắc.
Nhưng vì dịch bệnh nên năm nay tôi không đi được Hà Giang, mà chỉ đến được Tà Xùa - và Tà Xùa lại đón tôi bằng một ngày mây tuyệt đẹp !
Tôi muốn chia sẻ lại một vài hình ảnh trong chuyến đi của mình trên diễn đàn - như chia sẻ với một người bạn cũ.

TX 6.JPG

Thời gian trôi chậm chậm, đứng ngắm vũ điệu của mây, của gió và của nắng thôi

Dưới nắng và gió, biển mây cứ cuộn lên như sóng tuyệt đẹp

Xa xa phía mỏm đá xa nhất của sống khủng long, có 1 đôi bạn đứng trong mây - phê thật

Tiếp...

Tình yêu thời 4.0 - một đôi bạn trẻ yêu nhưng mỗi người một điện thoại không ai nói gì :))

Lũ trẻ thì vẫn vô tư chơi ngay trên đường mòn dẫn xuống sống khủng long, đây chắc là sân chơi lý tưởng nhất mà mọi đứa trẻ đều thích - giữa thiên nhiên trong lành

mình nhớ năm nào cũng đọc bài của bạn đi Hà Giang =))
Thức dậy lúc 2h sáng ngắm sao đúng là siêng mà. Lúc mình đi Nepal sao chi chít trên trời, có ngày thì trăng sáng, có ngày thì mặt trời lên sớm, nhưng lạnh dã man, mình không thể có can đảm mà chui ra ngoài, ngắm tí rồi chui vào chăn thôi.

Q
Bạn cho mình hỏi đường từ Bắc Yên lên Tà Xùa nghe nói đang sửa nhưng xe máy vẫn được đi ạ? Mình thấy có bạn bảo họ làm đường chiều tối mới cho xe đi

mình nhớ năm nào cũng đọc bài của bạn đi Hà Giang =))
Thức dậy lúc 2h sáng ngắm sao đúng là siêng mà. Lúc mình đi Nepal sao chi chít trên trời, có ngày thì trăng sáng, có ngày thì mặt trời lên sớm, nhưng lạnh dã man, mình không thể có can đảm mà chui ra ngoài, ngắm tí rồi chui vào chăn thôi.
Trời không lạnh lắm lại có biển mây nên cũng cố được bạn ạ, chứ lạnh như bên Nepal thì chịu :))). Chuyến đi Nepal của bạn xịn quá, mình cũng muốn đi mà chưa có điều kiện

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back