What's new

[Đã đi] Đèo Ngoạn Mục - Sông Pha (15-11-2013)

Re: [Tuyển ôm] Đèo Ngoạn Mục - Sông Pha (15-11-2013)

Lịch trình của mình từ Phan Rang.
Ngày 1 : Do mình bận đi lam hành chánh nên có thể gặp mọi người sau 5h chiều . hoặc có thể sớm hơn nếu xin về sớm dc.
Chơi cùng các bạn ở Bãi biển Đen Giòn,cách Ninh Chữ 1 km. ( vì bãi này có cái view đẹp nhất,) tới 6h30.- ( về ks )
Sau đó ăn tối tại bánh canh Nhường, 8h đi dạo 1 vòng thăm thành phố Phan Rang và chụp hình( gồm 3 con đường chính)
Uống nước tại Quảng Trường kèm tự sướng..
Đến 9h30 thì về KS cho các bạn cho các bạn nghĩ ngơi, chuẩn bị cho ngày mai.( hoặc nhậu đêm tại biển đến 11h).
Ngày 2 : Gặp các bạn lúc 8h tại KS để cùng đi ăn sáng, đến 9h cùng xuất phát lên Dalat,
Có thể dừng chụp hình ở Cầu Tân Mỹ(25km) và nghĩ tại suối Sakai ngay chân đèo Ngoạn Mục.(50km)
Nghĩ tại tt Dran chờ hợp Đoàn trước khi sướng hết đèo Dran lên Dalat.
Có thể mình về trong ngày(16h) hay có hứng sẽ tiếp ngày 3 cùng đoàn.
Ngày 3 : Đi cùng đoàn tới 2 địa điểm như lịch trình, sau đó theo đoàn tới ngã 3 Đại Ninh mình chia tay Đoàn để về cung Đại Ninh tới Phan Rí và về lại Phan Rang.
Đây là lịch trình của Mình, mong các bạn góp ý, như vậy dc chưa anh Trung.

Móc lốp bơm hơi

Vốn không bít trả giá nên đi dòng dòng hết khu chợ dân sinh, kiếm được cái chỗ bán rẻ 2/3 so với những chỗ khác đây khà khà:

Báo cáo thu chi:
+ Thu quỹ: 6.500.000 VNĐ
+ Chi:
- Sơ cứu y tế: 210.000 VNĐ
- Móc lốp bơm hơi: 320.000 VNĐ
- Keo, vá tốc hành: 47.000 VNĐ
+ Dư: 6 500 000 - (210 000 + 320 000 + 47 000) = 5.923.000 VNĐ

Last edited:

Theo dự báo thời tiết thì sáng ngày mai(15/11) ở Phan Rang sẽ có mưa rất to.Tâm của áp thấp nhiệt đới sẽ là toàn tỉnh Ninh Thuận.Đoàn nên chuẩn bị thêm áo mưa và nhiều bọc nilon. Hi vọng là ngày thứ 7 (16/11) trời sẽ đẹp.

Re: Trang bị bảo hộ đi xe máy

Lưu ý 2, như các chuyến đi xe máy xa khác, đặc biệt trong tình trạng mưa gió, khuyến cáo anh chị em sử dụng báo mưa bộ toàn thân nhé (không nên sử dụng áo mưa cánh dơi)

Như đã nhấn mạnh ở danh mục các vật dụng cần chuẩn bị khi đi bụi bằng xe máy.
Lưu ý 1:
Để đảm bảo cho sức khoẻ người tham gia và đoàn: Tuyệt đối không sử dụng nón bảo hiểm thời trang. Nên sử dụng nón có kiếng loại 3/4 hoặc fullface

Nón bảo hiểm 3/4 đây các phượt thủ:

Hehe ... các bác đi cẩn thận quá .... chúc lên đường bình an !!!

Rất tiếc không đi chơi cùng các bạn được .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back