What's new

Đi Ấn Độ vào 6/2011 : Delhi-Agra-Rajasthan-Gujarat-Delhi

Tìm bạn đồng hành đi Ấn Độ vào 6/2011 : Delhi-Agra-Rajasthan-Gujarat-Delhi

Em muốn đi Ấn từ lâu nên hè năm nay quyết vi vu một chuyến cho bằng chị bằng em :D . Tình hình là lịch trình em tạm vạch ra thế này. Anh chị em nào quan tâm thì pm em, ta đi chung cho vui.
Yahoo : phamtieuquyen2004

Ngày 1+2: Delhi : thăm quan National Museum, Gandhi Smriti,Red fort, Jama Masjid
Ngày 3: Agra : thăm quan Taj mahal và Agra fort
Ngày 4+5: Rajasthan: thăm quan thành phố jaipur
Ngày 5+6: Đến Jodhpur (cưỡi lạc đà) hé hé
Ngày 7+8: Gujarat: Diu và Surat
ngày 8+9: Mumbai

Đã đặt vé của AIR ASIA 18/6 đến 30/6 transit ở Bangkok.

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Ấn Độ vào 6/2011 : Delhi-Agra-Rajasthan-Gujarat-Delhi

Hi bạn, phương tiện đi lại thế nào bạn ? Bạn đã có dự trù kinh phí chưa?

Hi bạn, phương tiện đi lại thế nào bạn ? Bạn đã có dự trù kinh phí chưa?
Về phương tiện đi lại mình định sẽ đi bằng tàu. Đọc LP và nghe các anh chị đi trước nói thì giá cả ở Ấn cũng ko mắc lắm, chỉ tầm như Việt Nam mình nên mình tính chắc hết tầm $600 đến $800

@ lilypham: chắc bạn cần dự trù nhiều gấp đôi số đó thì an toàn hơn, riêng vé bay từ VN đến đc Delhi cũng ngót nghét 500-600 usd/người rồi ...

@ lilypham: chắc bạn cần dự trù nhiều gấp đôi số đó thì an toàn hơn, riêng vé bay từ VN đến đc Delhi cũng ngót nghét 500-600 usd/người rồi ...

vâng. em cảm ơn . đấy là em chưa tính đến tiền vé mà chỉ là tiền chi tiêu thôi :D

Last edited:

Hi, mình mới đi Ấn tháng 2 vừa rồi và có góp ý 1 chút cho bạn, nếu bạn ko phiền nhé!
Thứ nhất thì đúng như Yilka nói, tiền vé máy bay nếu bạn ko mua được vé giá rẻ thì sẽ tốn của bạn khoảng 600$. Đợt trước tớ đi Qatar sang Thái và Air India sang Delhi, total là 560$ rồi, giờ bay không thoải mái lắm. Nếu bạn đã có vé rồi thì quá tuyệt.
Thứ 2, đi Ấn tầm đấy cực kì nóng, nóng kinh khủng ý, lại còn khô nữa! Độ ẩm khoảng 30% đấy!
Đi lại, ăn uống ở Ấn thì rẻ nhưng hơi khổ, còn nếu đi chỗ ngon lành thì cũng không rẻ lắm đâu, tầm 5 - 7$/bữa đấy. Chỗ ở cũng vậy, ở backpack thì rẻ, nhưng nếu muốn tiện nghi 1 chút, thì đắt đấy. Đợt tớ đi, tìm phòng ở Governmentaria Extension mà rate 40USD ko có phòng đấy.
Thứ 3 là nếu bạn travel ở Ấn thì nên đi vài ngừoi, đi 1 mình vừa ko an toàn, vừa kém vui. Thực sự là rất ko an toàn, nhất là nếu bạn là nữ nữa thì càng nên cẩn thận. Đợt đấy mình đi có 1 mình, mà thấy căng thẳng kinh khủng.
Về lịch trình, tớ thấy:
Ngày 1 và 2 ở Delhi thì ok. Đêm ngày 2 lên tàu đi Agra??.
Ngày 3 OK
Ngày 4 ở Jaipur có 1 ngày thì có ít quá không nhỉ, mình nghĩ nên ở thêm 1 ngày nữa đi.
Mấy ngày sau mình không có ý kiến.

@alcest:rất cảm ơn bạn đã góp ý. Mình sẽ lưu ý để sửa lại lịch trình cho hợp lý hơn. Mình cũng biết là đi một mình đến Ấn hơi buồn và hém an toàn lắm nên đang phải tìm bạn đồng hành đi chung cho vui đây.keke.

@lilypham, mình thấy 1 tuần mà bạn định đi gần đấy chỗ thì rất mệt vì thời gian đó Bắc Ấn rất nóng đặc biệt là ở Agra và Rajasthan. Còn chuyện đi một mình ko an toàn như alceste nói thì mình thấy ko hoàn toàn đúng, vì mình cũng mới đi Ấn về, thấy bình thường, dân Ấn rất nhiệt tình trong việc hỏi đường mà, mình nhớ lúc mình bị rớt ở nhà ga Delhi Cantt, lúc đang loay hoay ko biết mặc cả bao nhiêu cho ricksaw thì có một chị Ấn nói vọng ra đại ý là maximum 10 Rs để đi đến Metro Station...Mình chỉ thấy có bất tiện duy nhất khi đi một mình là khi đi toilette nếu cùng toa với bạn khoai tây nào để nhờ trong đồ thì ko sao chứ ko có mà toàn các bạn Ấn thì chỉ có nước vác nguyên cả balo vào toilette...
:)

Bạn chủ thớt đã book xong vé cho lịch trình chưa?Vì nếu có thể thì có thể join cùng đoàn mình , nhưng bọn mình đi vào tháng 7, từ 1/7~12/7, hiện có 3 nữ + 1 nam. Mình cũng có 1 người bạn người Ấn, nó highly recommend là không được đi 1 mình (nó tưởng mình đi 1 mình). Bọn mình thì đã đặt được vé từ lâu, nhưng lịch trình thì chưa thống nhất đưa ra lộ trình cụ thể, vì vẫn còn nhiều thời gian mà.

Bọn mình tranh thủ vé máy bay giá rẻ của Air Asia, thực ra cũng không rẻ lắm, vì có chặng rẻ có chặng ko, nên tổng 4 chặng bay khoảng gần 5tr, chưa tính chi phí di chuyển nội địa (có thể máy bay hoặc tàu)

@tracyowen: hiện nay nhóm mình có 3 người rồi, đang thống nhất ngày để đặt vé. cho mình yahoo với. có gì xem bọn mình join cùng với các bạn cũng được

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back