What's new

Đi Bangladesh: HN-KUL-DAC-KUL-HN: Từ ngày 13/10/2011 đến 24/10/2011

Airasia đang có đợt free seat cho các chuyến bay từ 01/07/2011 đến 10/11/2011 mình đã đặt vé đi Bangladesh. Giờ kêu gọi tìm bạn đồng hành để ai cũng có ý định đi Bangladesh thì vào mua vé sớm.

Nếu ai chưa có ý định chính xác đi đâu đợt đấy cũng nên tính chuyện mua vé chặng HN-KUL-HN hay HN-BKK-HN để dành vì thường thì sau đợt free seat giá vé đi từ Việt Nam bao giờ cũng đắt hơn trong những lần khuyến mại lẻ tẻ về sau. Từ KUL hay BKK tìm vé đi đến các điểm khác của các hãng hàng không khác cũng dễ.

Giờ là lịch trình đi của mình:

HN-KUL: AK871 - Thứ 5 ngày 13/10/2011 bay lúc 0920 hrs (9:20AM)

KUL-DAC: AK148 - Thứ 6 ngày 14/10/2011 bay đi lúc 1410 hrs (2:10PM)

KUL-HN: AK870 - Thứ 2 ngày 24/10/2011 bay về lúc 0630 hrs (6:30AM)

DAC-KUL: AK149 - Chủ Nhật ngày 23/11/2011 bay về lúc 1645 hrs (4:45PM)

Giá vé khuyến mại của HN-KUL-HN là US$19/lượt. Tuy nhiên sau khi thuế má, hành lý, rồi phí dùng thẻ tín dụng cộng vào thì tổng là US$92.60

Giá vé khuyến mại của KUL-DAC-KUL là MYR 49/lượt. Tuy nhiên sau khi thuế má, bảo hiểm, hành lý, rồi phí dùng thẻ tín dụng cộng vào thì tổng là MYR 371.

Mình chưa có chương trình cụ thể đi những đâu ở trong Bangladesh đâu vì chuyện đó đơn giản thôi và có thể cùng bàn bạc về sau được. Giờ bạn nào có ý định đi thì mua vé trước đi đã nhé. Nếu bạn nào không đi được lâu thì bọn mình có thể team up ở một chặng nào đó.

Fly with Me. Fly with Airasia.

Bạn có những chuyến đi hấp dẫn thật đấy. Mình thấy bạn có chuyến đi Srilanka dịp 30/04, bây giờ có thêm chuyến này nữa. Tiếc là dịp 30/04 mình rất bận không đi đâu được mà tháng 10 thì còn lâu quá :D. Chờ nghe chuyện Srilanka của bạn vậy.

Pizzahaisan ngon nhỉ :))). Mình thích :))).

Bạn bè mình bảo mình toàn đi những nơi khỉ ho, cò gáy nhưng những nơi đó lại là những nơi mình muốn đi và thích đi.

Đọc nhiều thông tin chia sẻ của các bạn trên forum thực sự là mình thấy hơi xấu hổ vì mình được hưởng lợi rất nhiều từ những thông tin hữu ích của các bạn và tham gia diễn đàn mà mình không có đóng góp gì tích cực cho diễn đàn cả, đơn giản nhất như việc chia sẻ kinh nghiệm, thông tin về các chuyến đi thôi cũng không có. Sẽ dần điều chỉnh và sửa đổi.

Chúc bạn luôn có những ngày vui

Bạn ơi, số là mình tính tới Bangladesh bằng đường bộ. Có lẽ từ India hoặc Myanmar! Ko biết có bạn nào đã có kinh nghiệm hay thông tin về biên giới đường bộ giữa các nước láng giếng với Bangladesh ko? Cám ơn các chia sẽ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back