What's new

[Chia sẻ] Đi bộ xuyên việt kết hợp với đạp xe Hà Nội Sài Gòn,khởi hành ngày 13 đến 15/8/2014

Status
Not open for further replies.

yentran1989

Phượt thủ
Đi bộ xuyên việt kết hợp với đạp xe Hà Nội Sài Gòn,khởi hành ngày 13 đến 15/8/2014

thân chào anh chị em trong diễn đàn,mình tên Yên sinh năm 1989. mình thực hiện chuyến đi trải qua 3470km từ Hà Nội đến Sài Gòn và quay lại Hà Nội. phương tiện mình lựa chọn là đi bộ kết hợp với đạp xe. chuyến đi này thay cho lời xin lỗi mình muốn gửi tới người chị gái của mình,mình đã gây ra một lỗi lầm rất khó có thể nhận được sự tha thứ của chị mình. mong rằng thông qua chuyến đi này chị sẽ hiểu mình thật sự xin lỗi chị và mong chị tha thứ để nhận lại đứa em trai bất hiếu này.
trong chuyến đi mình sẽ không ngủ nhà nghỉ,mà sẽ ngủ bụi và xin ngủ nhờ nhà người dân. và quan trọng hơn mình sẽ không dùng tới tiền để phục vụ cho chuyến đi này. mình sẽ mang những thứ mình đã học được và làm được ra để có thể kiếm đủ cho mình một bữa ăn,một chỗ ngủ,một nơi tắm giặt. không dùng tới tiền không có nghĩa là mình không mang theo,nhưng mình sẽ hạn chế đến mức tối đa việc dùng tới tiền này,đến khi không còn phương án nào tốt hơn thì bắt buộc mình sẽ phải dùng tới.
mình mang theo đầy đủ tư trang cho một chuyến đi bao gồm nồi xong để có thể phục vụ nấu ăn dọc đường và quan trọng nhất là 1 cái lều để có thể tự do ngủ nghỉ.
để có thể đi bộ cho cả một hành trình dài,thì tất cả đồ đạc mình sẽ cho lên xe đạp và dắt bộ. mình đã luyện tập cho việc đi bộ hơn 1 năm nay,trung bình một ngày mình đi bộ khoảng 20 đến 25 km do tính chất mà công việc mình làm yêu cầu. mình cũng đã thử sức đi bộ trong một ngày và mình đã đi được gần 47km.

trong chuyến đi mình mong muốn giao lưu,gặp gỡ thêm nhiều người bạn mới. và mình cũng đặt ra mục tiêu xin khoang 1 ngàn chữ kí của mọi người ở dọc miền đất nước mong chị gái mình sẽ tha thứ cho mình.

đi một mình thực sự rất buồn vì mình đã trải qua cảm giác đạp xe xuyên việt 1 mình rồi. mình cũng mong muốn tìm được
một người bạn đồng hành. nếu bạn nào quan tâm thì liên lạc với mình theo sdt 0976608440 nhé !

Re: Đi bộ xuyên việt kết hợp với đạp xe Hà Nội Sài Gòn,khởi hành ngày 13 đến 15/8/20

ý tưởng hây cố lên người anh em, rất tiếc là không đồng hành được vì mình cũng đang đi y như cuộc hành trình của bạn nhưng mình chỉ đi bằng xe đạp và không dùng đến tiền, nếu có duyên thì anh em ta sẻ gặp nhau trên cuộc hành trình này nhé. nếu có FB thì theo dỗi qua lại tiện hơn nhé https://www.facebook.com/cauut.gatre

Re: Đi bộ xuyên việt kết hợp với đạp xe Hà Nội Sài Gòn,khởi hành ngày 13 đến 15/8/20

Mình không hiểu lắm, việc bạn thực hiện chuyến đi nó giống việc thực hiện sở thích của bạn hơn là muốn gửi lời xin lỗi tới chị của bạn?

Mình không hiểu lắm, việc bạn thực hiện chuyến đi nó giống việc thực hiện sở thích của bạn hơn là muốn gửi lời xin lỗi tới chị của bạn?

nhiều người sẽ hiểu như bác,nhưng em có cách riêng để gửi lời xin lỗi tới chị của mình. đây cũng là sở thích của em,em không phủ nhận. trong hoàn cảnh của em bác mới hiểu hơn,nhưng xin phép cho em được giấu đi bác nhé!

ý tưởng hây cố lên người anh em, rất tiếc là không đồng hành được vì mình cũng đang đi y như cuộc hành trình của bạn nhưng mình chỉ đi bằng xe đạp và không dùng đến tiền, nếu có duyên thì anh em ta sẻ gặp nhau trên cuộc hành trình này nhé. nếu có FB thì theo dỗi qua lại tiện hơn nhé https://www.facebook.com/cauut.gatre
mình biết bạn là ai rồi,có thể bạn không biết mình. chúng ta có thể cùng sở thích nhưng mục đích và cách thực hiện có thể khác nhau. cố gắng đi hết con đường mà bạn đã chọn nhé! mình cũng không dự định như thế này đâu,mình đã có 1 kế hoạch chu toàn rồi. nhưng do mình muốn nói lời xin lỗi tới người chị của mình mà mình bỏ qua kế hoạch cũ để thực hiện chuyến đi này.

Nếu phượt xe máy thì mình sẵn sàng đồng hành trên khắp nẻo đường với bạn :( vì sức khỏe ko cho phép nên không thể đi bộ đồng hành với bạn. Chúc bạn thành công với kế hoạch của mình nhé!

Woa xuyên việt với phương tiện đạp xe và đi bộ! Rất ủng hộ bạn và hóng bài review !! Cơ mà chắc phải chuẩn bị nhìu hành lý <<-- mặt này bạn đáng phãi xem xét vid đạp xe và đi bộ rất mệt mà hành lý cồng kềnh nữa thì chắc chưa 1/3 đường sẽ phãi bỏ cuộc mất

sáng ngày 25/07 em sẽ chính thức bắt đầu cho chuyến đi.

hôm nay là ngày 23/7 vậy là 2 ngày nữa bác sẽ đi . Chúc bác sẽ thành công trong chuyến đi này

em khởi hành đây các bác bắt đầu lót dép đi ạ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back