What's new

[Chia sẻ] Đi bộ xuyên Việt

Thị Trấn Hoàng Mai, huyện Quỳnh Lưu, Nghệ An

Hôm nay em đã đến thị trấn Hoàng Mai thuộc huyện Quỳnh Lưu của tỉnh Nghệ An, đây là thị trấn gần ranh giới giữa Nghệ An và Thanh Hóa, như vậy ngày mai em sẽ đến Thanh Hóa và hiện tại còn khoảng 220km nữa là sẽ đến Hà Nội.

Nghe papa nói nhà nghỉ ở đây giá cả chênh lệch nhau lắm, hiện em đang ở tại Nhà Nghỉ Hương Giang nằm giữa cột cây số 391 vầ cách 390 200m, phòng hai giường đôi có máy lạnh và nước nóng là 160 nghìn.

Hôm nay có chụp một ít hình mời các bác xem chơi:

Hoa lục bình (máy em cùi nên hình ảnh không được trung thực lắm, ở ngoài nhìn đẹp lắm các bác ạ)

Một chút quang cảnh Nghệ An, trên đường đi qua Nghệ An em thấy hai bên đường cũng rất nhiều đồng ruộng và rất nhiều cây và nhiều nhà, nói chung đất đai theo em thấy không đến nối khô cằn sỏi đá lắm, có thể những loại đất ấy đều nằm xa quốc lộ:

Trên đường đi qua huyện Quỳnh Lưu em thấy rất nhiều lò gạch, gạch này làm từ xi măng, đá xanh và cát, và theo em biết thì đây được gọi là "gạch không nung" thì phải, nếu sai thì bác thanh_vinh đính chính dùm em nhé (beer)

khi nào qua ngã tư thị trấn Cầu Giát(quỳnh lưu, nghệ an) bác nhớ pm để em ra bắt tay nhá
Hix bác post bài hôm qua thì lúc đó em ngủ rồi, hôm nay em ăn trưa ở Giát nè, mai em qua Thanh Hóa rồi, nếu bác có đi đâu gần Hoàng Mai hoặc Thanh Hóa thì bác gọi cho em mình cà phê chút cũng được, hiện em đang xài số này: 01886944831

Dạ tại hôm trước ở gần Vinh nên đến hôm sau đi qua luôn. Trên đường đi em cũng bỏ lỡ nhiều chỗ lắm, Hội An cũng chưa thăm, biển Cửa Lò cũng chưa tới v..v..., hihi, coi như để lại một mớ thắng cảnh để khi khác còn quay ra thăm :)

Hôm đó đi qua Vinh không kịp điện thoại cho anh, xin chịu thất lễ, thôi hẹn dịp khác anh nhé(beer)
Một sai lầm khó sửa chữa. vì chắ chắn chú mày không có lần thứ 2 xuyên việt băng đi bộ đâu nha(c)

Re: Thị Trấn Hoàng Mai, huyện Quỳnh Lưu, Nghệ An

Trên đường đi qua huyện Quỳnh Lưu em thấy rất nhiều lò gạch, gạch này làm từ xi măng, đá xanh và cát, và theo em biết thì đây được gọi là "gạch không nung" thì phải, nếu sai thì bác thanh_vinh đính chính dùm em nhé (beer)
[/QUOTE]
Tin nhiệm bác thế chú. uhm, đã vậy bác đính chính dùm nha. gạch này ở Nghệ An gọi là gạch Táp lô. vì sao gọi là gạch Táp lô thì bác cũng chịu , chỉ biết tên gọi của nó là vậy thôi. TÁP LÔ. OK

Last edited:
Hôm nay em đã đến thị trấn Tĩnh Gia, huyện Tĩnh Gia thuộc tỉnh Thanh Hóa, nhà nghỉ Bình Minh, cột cây số 365, phòng 404, máy lạnh, giường đôi, wifi hư, nước nóng hư, giá 200k/ ngày :)

Trưa nay ăn cơm ở quán cơm Hồng Hạnh nằm trong hẻm giữa cột cây số 366 và 365, thấy mặc định có một tô rau sống trong đó phần lớn là rau má, em ăn trứng chiên còn ba ăn dồi trường, hết 70 nghìn cho hai người. Quán này cũng nhiều người ăn lắm các bác ạ.

Còn khoảng 190km đến Hà Nội, hồi hộp quá :)

Một số ảnh chụp trên đường:

Cái tên nói lên tất cả:

Những dãy núi hiểm trở chờ người chinh phục:

Xí nghiệp đá Hoàng Mai:

Cây mọc trên đá:

Cái này em ấn tượng lắm, chụp trong quán cơm nè, thấy ấn tượng quá nên không bỏ qua được, các bác đừng ném đá em nhé (beer):

Cái này em ấn tượng lắm, chụp trong quán cơm nè, thấy ấn tượng quá nên không bỏ qua được, các bác đừng ném đá em nhé :

Hahaha...ấn tượng!!! ấn tượng!!! thế bạn có thử qua chưa???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back