What's new

[Chia sẻ] Đi bộ xuyên Việt

Đợt vừa rồi em đi cũng gặp 1 nhóm 3 anh đi bộ xuyên việt, quả thật quá khâm phục các anh:D, có lần em đi bộ 15km tay không mà đã chán ngán lắm rồi :))

Hay quá, vừa có hình vừa có video.
Nếu có thể bạn cho thêm thông tin về chi phí mỗi ngày luôn, ăn uống ngủ . . . chất lượng
Và đặt biệt tình trạng sức khỏe,thời tiết nơi đi qua.

Nhiều yêu cầu quá làm nổi không.
Thanks.

Chi phí thì cũng đơn giản, sáng trưa chiều ăn cơm từ 15-20k * 3, dọc đường có thể uống thêm nước ngọt cf khoảng 30-40k nữa, phòng thì từ 100-160k/ night. Hủm rày toàn ngủ phòng quạt nhưng sáng cũng lạnh hok thua phòng máy lạnh hehe. Như vậy một ngày khoảng 250k là vừa đẹp.
Thời tiết thì dạo này sáng nắng trưa âm u chiều thì mưa lớn. Nói chung là đủ cả ^^
Vì đường còn xa nên dạo này e cũng dưỡng chân, hwa đi 20km, hnay 18 km chiều nghỉ. Mai chắc đi thêm ~30km là tới Phan Thiết. Tình trạng nói chung là khỏe ^^
Nghe nói nay có bão mà giờ này ở Bình Thuận còn nắng to...

Day 6: đi gần trăm cây số mới thấy lại quán cơm chay. Lần cuối cùng ăn quán chay là ở Thủ Đức. Cơm chay Diệu Hồng, km 1749 QL 1

Mưa nắng thế coi chừng bị cảm nhé bác..Chúc bác luôn có sức khỏe để vượt qua con đường dài phía trước. Còn bao lâu nữa thì tới nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,372
190,552
Latest member
chinh77
Back