What's new

Đi bụi: Hà Nội - Pháp - TBN - Ý - Hy Lạp. Từ 18 / 7 đến 8 / 8 năm 2011

Đi bụi: Hà Nội - Pháp - TBN - Ý - Hy Lạp. Từ 18 / 7 đến 8 / 8 năm 2011

Chào các bác,
Bọn em hiện đang có 2 girls, đang lên kế hoạch đi mùa hè này theo lịch trình như sau ạ, có bác nào join được cùng bọn em thì hú để vừa thêm người thêm vui, giảm bớt dc chi phí :p, bọn em tinh thần chơi bời thì ko phải bàn, sức khỏe cũng tương đối, tiêu chí đầu tiên là nhiệt tình, tiết kiệm chi phí đi lại + ở tối đa, còn lại thì dành xiền vào ăn uống + chơi bời ở ngoài đường, ngắm càng nhiều càng tốt vì bọn em ham chơi lắm lắm lắm, bác nào có cùng chí hướng thì join cùng bọn em cho vui nhé, nếu ko được cả hành trình thì được chặng nào hay chặng đó ah. Bọn em cũng đang trong quá trình tìm hiểu thôi chứ chưa fix mọi thứ,hoang mang nhất ở khoản đi lại + ở (2 khoản này là tốn kém nhất nhất và bọn em mù tịt về cái này). Các bác có gì, đi hoặc ko đi mà biết về khoản đi lại + chỗ ở thì cũng bớt chút thời gian recommend cho bọn em với nhá, em xin chân thành cảm ơn và sẽ có hậu tạ (bằng cách này hay cách khác, hí hí :D ). Em cũng có đọc qua một số topic về đi lại ở Châu Âu nhưng mà định hướng kém nên vẫn ngu ngơ ko hiểu lắm các bác ạ.

Lịch trình như sau ạ:
Hà Nội - Paris: 18/7
ở Paris đến 23/7 - em đã hỏi được 1 appartment cho 4 người thuê/ 70eu/1 đêm. 3 phút đi bộ ra metro gần nhất, 10phút đi bộ ra bảo tàng Louvre,sông Seine và Nortre Dame. Có vẻ cũng ổn nhỉ. Cái này em tham khảo của bác già trên web,căn hộ đây ạ:http://www.centreparis.com/short-term-rental/studio-saint-joseph/paris-2/studio_65.html

Paris - Provence (tàu): 24/7
Provence - Barca (tàu): 26/7

Barca - Venice (bay): 28/7

Venice - Rome (tàu): 30/8

Rome - Athens (ferry/tàu/tàu đêm/bay): 1/8

Athens - Santorini (ferry/bay): 2/8

Santorini – Paris (đi kiểu gì chưa biết) :6/8

Paris - Hà Nội (bay): 8/8

Có bác nào hứng thú thì join với bọn em nhá nhá, nick YM của em là kieu_oanh60.
Mong tin các bác ^^

Last edited:
Re: Đi bụi: Hà Nội - Pháp - TBN - Ý - Hy Lạp. Từ 18 / 7 đến 8 / 8 năm 2011

Bạn làm visa tự túc hay thông qua dịch vụ thế..? cho xin chút kinh nghiệm, vì mình cũng đang tính đi trong thời gian đó. thanks

Ơ, bác dantocgoc ahhh, hehee.. bác nhớ em ko, em bị hụt vụ đi Lào trước Tết đó ạ keke. Vụ này là bọn em làm visa theo thư mời học của trường bên Pháp, thực chất thì em chỉ học khoảng 4-5 buổi thôi, còn lại là đi chơi nên thủ tục giấy tờ có vẻ đỡ phức tạp hơn 1 chút thì phải.
Nhưng em cũng có xem trên cái topic về visa đi châu Âu và hỏi han mấy bác kinh nghiệm trên này thì thấy túm lại là cần như sau ạ, bác xem có gì tham khảo nhé hihi (những giấy tờ này cần dịch - ko cần công chứng)
- Hợp đồng lao động
- Xác nhận của sếp cho nghỉ trong thời gian đi chơi
- Xác nhận thẻ credit card của ngân hàng
- Sổ tiết kiệm (theo yêu cầu của họ là chi tiêu mỗi ngày 75eur)
- Booking vé máy bay
- Booking khách sạn đủ cho các hành trình đi lại trong thời gian đi chơi
- Bản chương trình đi chơi chi tiết, em nghe mọi ng bảo là càng chi tiết càng tốt :p
- Nếu đã có gia đình và có con thì bác cho thêm giấy đăng ký kết hôn + giấy khai sinh của con

Từng này thứ em nghĩ là ổn bác ạ! Bác cố gắng thu xếp đi cùng bọn em nhá ^^

hi bạn , tớ cũng có kế hoạch làm 1 chuyến , hi vọng sẽ bố trí đi cùng được với các bạn.
hôm nay lên dsq ý hỏi thủ tục , nó đòi phải có 1 cái giấy mời mới cho làm
có bác nào biết công ty nào làm dv cái nay or bạn nào bên ý giúp tớ với.

hi bạn , tớ cũng có kế hoạch làm 1 chuyến , hi vọng sẽ bố trí đi cùng được với các bạn.
hôm nay lên dsq ý hỏi thủ tục , nó đòi phải có 1 cái giấy mời mới cho làm
có bác nào biết công ty nào làm dv cái nay or bạn nào bên ý giúp tớ với.

Em thấy các bác trên này vẫn đi Pháp kiểu du lịch thôi ko có thư mời nhưng vẫn được bác ạ, bác thử ngâm kíu đi từ Pháp xem ntn ạ, có lẽ dễ hơn.

Em thấy các bác trên này vẫn đi Pháp kiểu du lịch thôi ko có thư mời nhưng vẫn được bác ạ, bác thử ngâm kíu đi từ Pháp xem ntn ạ, có lẽ dễ hơn.

có bác nào xin visa pháp rồi cho e hỏi nó phỏng vấn bằng tiếng anh hay việt vậy ạ
nó mà xài tiếng anh chắc e đứt luôn

Nếu finder xin được visa thì mình với finder sẽ join cùng các bạn chặng Paris :D

Nếu finder xin được visa thì mình với finder sẽ join cùng các bạn chặng Paris :D

Tuần này mình đang bận quá,xém chút nữa thì ko thể thu xếp để đi dc vào tháng 7 này. Nhưng giờ thì thu xếp được ổn hơn rồi.
Sao join ít thế chỉ Paris thôi à :D, mình đang tìm dc 1 cái hotel ở Paris, khá trung tâm, giá cả cũng hợp lí, có gì thì contact để cùng đi nhé ^^.

Chúc mừng huongmuahe đã "vượt lên chính mình" >.< Ko thèm báo tin mừng cho em! :-w....

Mình cũng đang lập kế hoạch đi Châu Âu hè năm nay, vụ này quyết tâm cao độ lắm rồi vì hè năm ngoái bị lỡ việc phải bù đắp lại bằng chuyến đi Hàn Quốc. Thời gian đi trước tháng 8 vì từ tháng 8 tớ phải học cao học 2 năm nên hết cơ hội phượt phọt, nhưng quả thực vụ xin visa cực kỳ đau đầu. Tất cả những điều kiện tài chính, việc làm, thu nhập tớ thoải mái nhưng ĐSQ nào cũng đòi phải có thư mời, thế mới là vấn đề. Tớ vừa tham khảo một tua của một công ty du lịch, lộ trình đi như các bạn, thời gian 13 ngày, chi phí trọn gói là 4500k, nếu không lo được vụ visa có lẽ phải đi theo tua này vậy, dù rằng đi tua không phê lắm đối với dân phượt

ah, có thể join chặng Provence nữa :D, vì mình còn muốn đi Nice và Bordeaux :p

Mình cũng đang lập kế hoạch đi Châu Âu hè năm nay, vụ này quyết tâm cao độ lắm rồi vì hè năm ngoái bị lỡ việc phải bù đắp lại bằng chuyến đi Hàn Quốc. Thời gian đi trước tháng 8 vì từ tháng 8 tớ phải học cao học 2 năm nên hết cơ hội phượt phọt, nhưng quả thực vụ xin visa cực kỳ đau đầu. Tất cả những điều kiện tài chính, việc làm, thu nhập tớ thoải mái nhưng ĐSQ nào cũng đòi phải có thư mời, thế mới là vấn đề. Tớ vừa tham khảo một tua của một công ty du lịch, lộ trình đi như các bạn, thời gian 13 ngày, chi phí trọn gói là 4500k, nếu không lo được vụ visa có lẽ phải đi theo tua này vậy, dù rằng đi tua không phê lắm đối với dân phượt

Bác ơi, nếu mọi điều kiện công việc rồi tài chính các kiểu bác ko có vấn đề gì thì em thấy mọi người trên này vẫn xin được visa ở Đại sứ quán Pháp đấy chứ ah. Bác thử tham khảo tại đây xem ạ: https://www.phuot.vn/threads/528-Thông-tin-Visa-châu-Âu/page71án. Khẩn trương bác nhé, nếu cần form khai thì pm cho em em gửi luôn cho bác danh sách các thứ cần nộp ạ ^^.Đã bỏ thời gian và tiền bạc ra rùi thì đi phượt lun cho thích chứ đi tour em thấy cứ tiếc tiếc như nào í ạ hihi..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back