What's new

Đi bụi Malai-Sing từ 31/5 đến 6/6/2010

Status
Not open for further replies.
Em là thành viên mới và lần đầu tiên đi bụi ở nước ngoài. Em đã book vé khứ hồi SG-Kuala Lumpur của vietnam airline và dự tính như sau
Ngày 1:đáp máy bay lúc 13;30, tìm phòng và dạo chơi
Ngày 2:đi Genting bằng bus. Tối lên xe lửa qua Sing. Ngủ đêm trên xe lửa
Ngày 3:dạo chơi ở sing và đi Sentosa. Ngủ đêm trên xe lửa về Malay
Ngày 4 và 5: kiếm tour đi đảo Langiwa
Ngày 6: đi Malaka bằng bus
Ngày 7: về SG
Mong các bác góp ý và hướng dẫn khách sạn nào an toàn vừa túi tiền
Mời các bác tham dự chung cho vui. Càng đi đông càng vui

Em là thành viên mới và lần đầu tiên đi bụi ở nước ngoài. Em đã book vé khứ hồi SG-Kuala Lumpur của vietnam airline và dự tính như sau
Ngày 1:đáp máy bay lúc 13;30, tìm phòng và dạo chơi
Ngày 2:đi Genting bằng bus. Tối lên xe lửa qua Sing. Ngủ đêm trên xe lửa
Ngày 3:dạo chơi ở sing và đi Sentosa. Ngủ đêm trên xe lửa về Malay
Ngày 4 và 5: kiếm tour đi đảo Langiwa
Ngày 6: đi Malaka bằng bus
Ngày 7: về SG
Mong các bác góp ý và hướng dẫn khách sạn nào an toàn vừa túi tiền
Mời các bác tham dự chung cho vui. Càng đi đông càng vui
Em gợi í bác là ngày 2 nên ngủ 1 đêm ở Genting, cảm giác thú hơn bác ah
Ngoài ra Mallacca cũng là 1 điểm đến thú vị, bác đi từ Sing về qua Mallacca thì gần hơn.

Cám ơn Sunia đã gợi ý, minh thấy cũng hay nhưng chưa biết xe lửa có đi ngang và dừng ở Malaka để xuống ko

Em gợi ý thế này nha

Ngày 1: đến KL dạo chơi KL mua sắm tè le (giá khá rẻ recomment cho bạn 02 chỗ Bandaraya, PWTC)
Ngày 2: sáng ra xếp hàng sớm tại Petronas :D thật sớm nhé (6h là tốt nhất) xếp hàng lấy vé tham quan SKY Bri nếu lấy vé sớm thì tốt và di chuyển đi Genting lun :D ngủ đêm tại Genting
Ngày 3: tung tăng tại Genting thêm buổi sáng đến chiều đón xe đi Singapore
Ngày 4: sáng sớm đến Singapore checkin gửi đồ rùi đi Sentosa lun, nếu ok thì bỏ 01 ngày chơi ở Universal rất đáng đồng tiền
Ngày 5: ở Sin đến chiều rùi bắt bus đi Malaka lun (hình như 4h30 có chuyến đi Malaka) đến Malaka khoả̉ng 9-10h pm gi gi do :D dạo vòng vòng gần khu trọ
Recommnet cho bạn 1 Guest house là Tony Guest House khá gud từ Bus Station về Guest house trả 10RM nhớ là chỉ 10RM thôi nha
Ngày 6: Chơi ở Malaka đến trưa hoặc chiều là ok

mình thấy nhứ vậy sẽ hay hơn vì bạn wa SIN 1 ngày chả làamm được gì và mất khá nhiều tiền (SIN đời sống khá cao) hoặc chơi ở Universal xong quay về lại Malaka or KL ỏ Lankawi lun theo đúng lịch trình của bạn

gud luck

nếu hay hơn nữa thì đi SIN về Malay hoặc ngược lại

gud luck

Nếu bạn muốn đi Maleka, mình có thể đi với bạn (miễn là cuối tuần) vì mình chỉ học đến thứ 6 nên cũng rãnh. :)
Thân!

Minh du tinh di Malaka vao thu bay 5/6/2010, neu ban di cung thi tuyet qua

Đã PM riêng cho bạn rồi. Lịch đi Malaka của bạn thế nào, theo mình dự định thì sáng 10h có mặt ở Bukit Jalil, sau đó chúng ta mua vé bus và đi Malaka, đến đấy tầm 12h hơn chọn khách sạn và book. Đến 13h trưa hôm sau chúng ta check out và đón bus về, bạn thấy thế nào? Mình ở Cyber nên từ Bukit Jalil sẽ đón train về thẳng nhà.
Welcome thêm những thành viên khác cùng đi. Mình thấy du lịch bụi ở Malay cũng hay, ko mắc. Với lại mình cũng ở đây được 1 thời gian nên có thể đi cùng bạn vì mình chưa đi đc nhiều nơi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,118
Latest member
abmintern
Back