What's new

Đi Cần Giờ dự kiến là vào ngày 4-5-6/5

Xin chào cả nhà, lâu lâu em mới có dịp được off thứ 7 vì vậy, em lập topic này muốn rủ rê mọi người ai có cùng thời gian như em thì mình cùng đi cần giờ cho vui, sẵn tiện ai có khả năng cầm đoàn hay cung đường thì đứng ra tổ chức luôn, em chỉ khơi niềm đam mê thôi, chứ chưa có khả năng tổ chức dẫn đoàn như các ace được,
lịch trình là chiều thứ 6 sẽ rảnh co thể sẽ gặp mặt off để làm quen bạn bè trước, sáng thứ 7 khởi hành đi, tập trung tại công viên bạch đằng cổng tàu nhà hàng 168, và sáng chủ nhật thì về, để chiều 3 h tiếp tục làm, ace nào kế kế hoạch hay hoặc ý kiến hay thì góp ý, nếu không đi nhưng có cung đướng có lịch trình hay thì gửi cho em để em đi,
sđt: 0975808522, LY

Ace nào quan tâm đọc thì vui lòng cho em xin vài thông tin và tuyến đường để em đi, em chủ yếu đi ngắm cảnh tìm chút không khí mát mẻ, tránh xa thành phố ồn ào náo nhiệt,
em dự kiến với nhỏ em là sẽ đi vào sáng t7, chiều t6 nếu ace nào quan tâm muốn đi chung với em cho vui có bạn có bè khỏi sợ lẻ loi thì tập trung tại công viên bạch đằng cồng tàu nhà hàng 168 để gặp mặt lúc 5h-6h, liên lạc nhắn tin trước để em biết em chờ, vì e chưa đi nên giờ mong nhận được sự chỉ dẫn nhiều hơn, hihi.

Last edited by a moderator:
Hành trình cần giờ đã được như ước nguyện, chuyến đi chỉ có duy nhất một xe hai người, là em và nhỏ em, xuống tới đảo khỉ tính thăm bà con thôi, mà chắc lâu quá họ không nhận ra mình hay sao đó, hihi, cũng may có hai bạn lần đầu đi cần giờ, từ đó bọn em kết bạn đi chung hành trình luôn, đêm trăng đốt lửa nướng khoai, tiếng sóng biển rì rào, lâu lâu có thêm âm thanh hỗn độn lộp bộp, do muỗi nhiều quá, hôm nay nhìn lại đôi chân mới thấy thương tơi tả luôn,
biển cần giờ tuy không sạch đẹp như vũng tàu, nhưng thay vào đó em đã tìm được cái vui cái tình người ở đây,ban đầu tính xin homestay nhưng sao thấy bất tiện quá, và kết bạn nữa nên thôi kệ, ngủ khách sạn vậy, nói cho sang thế thôi, chứ em đi vòng vòng tìm được cái nhà nghỉ có đẳng cấp ah nha, nhà nghỉ Nhạn Trắng, địa chỉ đây: 139 đường Duyên Hải, TT cần thạnh 0838.740901, giá cả cũng ok, phòng đơn không máy lạnh thì 150k, phòng đôi có máy lạnh thì 200k, cứ thêm 1 người thì công thêm 50k,
ban đêm bọn em đã ra biển tại khách sạn luôn để nướng khoai lang và ngắm trăng,sáng hôm sau tính đi ăn sáng rối về sài gòn nhưng vì tò mò không biết chỗ hôm qua ta đốt lửa như thế nào nên ra thăm cũng vì thế mà em đã có được quà để mang về nhà, sáng sớm người dân đi đập hào sữa, tiến lại hỏi liền, hỏi người ta có bán lại không, cũng may họ có bán 70k/kg, mua liền của cả 3 người, gần 3kg về nấu cháo hàu, ai đã từng ăn cháo hàu sữa thì em khỏi giới thiệu cái cảm giác ngon này nhá, sài gòn đang mưa nữa húp tô cháo hàu là ra phết hìhihi,
bây nhiêu thôi, để lại ấn tượng chứ cần giờ ai cũng quen quá rồi, mình nói nhiều sẽ không còn cái riêng của cần giờ, hẹn chuyến sau sẽ có dịp đi chung

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back