What's new

Đi Cao Bằng

Status
Not open for further replies.
Thưa cả nhà là tình hình mình muốn đi Cao Bằng vào sau 30/4 nhưng chưa đi bao giờ nên xin ý kiến cà nhà xem đi thế nào cho hợp lý. Mình chỉ có thẻ đi vào tối thứ 6t và về vào ngày cn or sáng thứ 2. Thanks

Thưa cả nhà là tình hình mình muốn đi Cao Bằng vào sau 30/4 nhưng chưa đi bao giờ nên xin ý kiến cà nhà xem đi thế nào cho hợp lý. Mình chỉ có thẻ đi vào tối thứ 6t và về vào ngày cn or sáng thứ 2. Thanks

Đằng ấy ra đề chung chung quá, đi là đi kiểu gì? Xe máy à, hay tự lái xe hơi, hay đi xe public bus. Thế đi Cao Bằng là đi đâu, chỉ lên thị xã Cao Bằng thăm chợ, ngắm sông Bằng rồi về hay còn định đi thác Bản Rốc xem bọn Tàu nó chiếm của mình thế nào, thế có định lên cái hang Kôk bó không. Tớ định trả lời đằng ấy nhưng hổng biết ziếc thế nào. Ngứa ở đâu thì phải chỉ ra để cho người ta còn giúp gãi cho chứ.

Nói thật với bác là chỗ nào em cũng muốn đi nhưng ko biết đi sao thì hợp lý hay bác tư vấn cho em luôn đi em cũng muốn lên thác bản Rốc nhưng có lẽ em xẽ di buz thôi bác a chứ đi xe máy một mình xa vậy em chưa có đi bao giờ

Nói thật với bác là chỗ nào em cũng muốn đi nhưng ko biết đi sao thì hợp lý hay bác tư vấn cho em luôn đi em cũng muốn lên thác bản Rốc nhưng có lẽ em xẽ di buz thôi bác a chứ đi xe máy một mình xa vậy em chưa có đi bao giờ
Thế này nhé, hiểu roy`, bạn nghỉ cuối tuần theo kiểu công chức nhà nước chứ gì. Vậy tớ sẽ tơ vấn cho bạn tối ưu luôn, đủ các highlights nhưng vất vả một chút, gọi là đi như ma đuổi.
- Tối thứ 6: Ra bến Mỹ Đình hoặc Lương Yên (tùy theo nhà bạn gần ở đâu) đi xe Quân Nam lên Cao Bằng - xe Quân Nam đi được đấy - chạy ~20.00h gì đó. Contact numbrer: 0988283838
- Sáng sớm thứ 7: đến bến Cao Bằng sẽ có các nhà xe đến hỏi bạn đi đâu. Bạn nói là đi Bằng Ca (tức là đi thác Bản Rôc), bạn đừng đi xe Trùng Khánh vì từ thị trấn Trùng Khánh mà đên Rôc còn gần 30km nữa, còn xe đi BằngCa thì chạy qua Roc. Nhớ lấy số di đọng của lái xe rồi tìm chỗ nghi ngơi, ăn sáng gần bến xe, bạn có khoảng 2,5hrs free. Bạn nói lái xe cho xuống Động Ngườm Ngao - cũng đáng xem lắm - và dặn khi về thì đón ở Rôc. Trước khi vào tham quan động, bạn nhớ tăm trước một cái xe ôm để khi xong động rồi thì nó chở bạn ra Rôc, thăm động cũng phải nhanh, tranh thu th/gian con ra Rôc, đi xe ôm khoảng 3km từ động ra Rôc ->~15-20k. Nếu chuẩn bbij được cái gì ăn tạm ma mang theo thì tốt vì sợ không có th/gian ăn ở Rôc. Khoảng 4-5h chiều về đến Cao Bằng, nhiều KS, nhà nghỉ lắm. Tớ đã ở KS Bằng Giang và Thành Loan rồi, gần ngay chợ ~200 250k/room/nite. Thành Loan có vẻ pro hơn.
- Chủ Nhật: Đi Pac Bo thì cách cũng tương tự như Roc, nhưng nhẹ nhàng hơn vì Pac Bó cách C.Bang ~55km trong khi đó Roc là gần 100km cơ mà. Bạn nên k. tra lại đường vào P.Bó đã nâng cấp xong chưa, make sure khoảng 2.00h chiều là về lại C.Bằng, dạo chơi thị xã, tối lại lên xe Quân Nam - hoặc thấy cái nào hợp lý với timing của mình thì lên cũng được. Nếu không đi Pac Bó thì sáng langthang ở CB rồi trưa tìm xe về HN cũng được. Thông tin về xe và đường xá đi Pac Bó bạn có thể hỏi qua lái xe hôm đi Roc - hoặc là buổi sáng khi đến CB.
- Thứ 2: Sáng sớm vè đến nhà rồi. 7.30 đến cơ quan, vừa làm vừa đeo kính râm để ngủ gật.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back