What's new

[Đã chốt đoàn] Đi Côn Đảo ngày giỗ tổ Hùng Vuơng từ 09 -> 12/04/2011

Status
Not open for further replies.
Chưa đi Côn Đảo lần nào, nhưng được cung cấp thong tin trên diễn đàn, mình quyết định mở thớt rủ rê các bạn cùng tham gia khám phá CĐ vào dịp giỗ tổ Hùng Vương này. từ 09/04/2011 -> 12/04/2011

Lịch trình như sau:

Ngày 1:

 7h: Tập trung ở Dinh Thống Nhất. (Ăn Sáng tự túc.).
 7h30. Lên đường đi VT. Chúng ta sẽ đi theo đường Nhơn Trạch (Cầu Ông Lãnh -> Q4->Q7 -> Cầu Phú Mỹ ->Phà Cát Lái -> Nhơn Trạch -> QL 51 -> BRVT)
 8h30, Café ở Nhơn Trạch (Đóng gốp tiền cho thủ quỷ)
 10h30 Tới Bà Rịa. Ghé ăn bánh canh Long Hương VT
 12h. Đến cảng Cát Lỡ. Lấy vé tàu. Tiếp tục Café và mua đồ ăn cho buổi tối trên tàu. Chạy xe đến quán Cây Vú Sữa ăn bánh khọt Vũng Tàu.
 4h Lên tàu ổn định chỗ nghỉ. Đón hoàng hôn trên tàu, chụp hình, giao lưu trên tàu.

Ngày 2:

 7h: Cập cảng Bến Đầm, lên xe về nhà nghỉ của bảo tàng.
 Ăn sáng, sau đó tham quan nhà Chúa Đảo, bảo tàng CĐ, và hệ thống nhà tù CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 13h 30: Thuê xe đi bãi Đầm Trầu, chụp ảnh.
 Quay về thị xã, trên đường về sẽ dừng lại ở bất kì mũi nào để chụp ảnh.
 Về lại bảo tàng, ra đối diện tắm biển. Chơi các trò chơi tập thể tại bải biển
 Ăn tối, cà phê, dạo quanh CĐ.
Tiết mục giao lưu văn nghệ, đốt lữa trại, ăn hải sản nướng tại bải biển.
 22h: Đi nghĩa trang Hàng Dương, thăm mộ cô Sáu, Lê Hồng Phong….

Ngày 3:

 Sáng 4h dậy ngắm bình minh + tắm biển.
 Ăn sáng, sau đó lấy xe máy lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 Ra chợ CĐ mua quà lưu niệm.
 Chiều ra lại cảng Bến Đầm lên tàu về đất liền.

Ngày 4:

 Cập cảng Cát Lở, tìm quán nào đó ăn sáng, chạy xe lên đường Hạ Long café ở Bạch Dinh hoặc Ô Cấp sau đó chia tay để quay trờ về công việc.

Chi phí ước tính khoảng 1.5 triệu.

Mong được gặp lại những người bạn cũ và có thêm nhiều người bạn mới.
Nếu thấy lịch trình mình phù hợp với thời gian và túi tiền của bạn thì hãy tham gia chung nhé!
NickYM: tranhuutan2001,
ĐT: 0974004237,
FB: http://www.facebook.com/Tran.H.Tan

- Các bạn nào muốn tham gia có thể chuyễn khoản tiền cho mình để mình book vé tàu và đặt phòng khách san. (500K).
Số Tài Khoản: 0251001991551 VCB HCM.
Chủ tài khoản: Trần Hữu Tân
Bạn nào không chuyễn khoản được thì có thể gửi tiền vào buổi OFF vào tối thứ 2 lúc 6h30 PM thứ 2 ngày 14 tháng 03 Địa điểm Cafe Trung Nguyên A75 Bạch Đằng, P2 Tân Bình (Gần sân bay Tân Sơn Nhất)
- Đây là chương trình mình dự kiến. Thời gian có thể thay đổi do chưa có lịch tàu chạy. Chi phí tất cả đều share.

Các bạn sang trang 15 để xem và đăng ký mình vào nhóm nào

Danh sách các bạn đặt gạch.

1. Trần Hữu Tân (Xế )
2. QuynhNhu (Ôm)
3. chunguahoang
4. Conlele
5. pjan
6. 04hcb
7. laca
8. trainhangheo
9. vanpth
10. Embracing_Hearts
11. LyThong
12. TOMATO + 1 ôm
13. traveladd
14. Pisces Ly
15. Greece
16. banglangtieuthu
17. Đỗ Quế Mi Hương
18. Milu
19. dung07041974
20. huynhvinhtam
21. huongngoclan
22. Bé Gió
23. vucsautham
24. Rayan
25. Jsmile
26. Dã Hạc
27. bạn của Dã Hạc
28. beejoy
29. bạn của beejoy
30. maruco
31. pucca300
32. matkeing
33. bạn của Milu
34. quvuthudu + 2 bạn
37. superBecon
38. babyone + bé Cún
40. Như Ngọc ( xế )
41. Yến Lan (ôm )
42. trhien82
43. hoasaudong0410
44. bemo.dkny
45. KevinAuto
46. HieuKen
47. Jinnynhungoc

Last edited by a moderator:
Em cũng tranh thủ post vài dòng trước khi cái thread thân yêu của đoàn phượt 61 người nhà mình bị đóng lại ạ ! Tình hình là thế này, em là thư ký và ngay từ đầu đã được giao nhiệm vụ là viết hồi ức cho chuyến đi nhưng mà em có đôi điều cần trình bày với các anh chị ạ :D:
_ Thứ nhất là lí do chủ quan của riêng em thôi ạ, hiện h mới về nhà, đang còn lo dọn dẹp lại cộng thêm cảm giác lâng lâng như nằm tàu và cả đống bài vở đang chờ đợi nên em chưa thể bắt đầu viết hồi ức được ạ.
_ Thứ hai, em nghĩ 61 người mà đoàn mình lại còn chia thành 5 nhóm nữa, mỗi nhóm lại có 1 lịch trình khác nhau nên mọi người nếu rảnh hãy lên viết vài dòng cảm nghĩ của riêng mình về chuyến đi cũng như chia sẻ với những bài post sắp tới trong thread hồi ức vì nếu chỉ vài người thì không thể nào bao quát hết được.:)
_ Thứ ba là về chuyện hình ảnh, em thấy đoàn mình gần như ai cũng có chụp hình ( đặc biệt là mấy anh chị có máy khủng ) nên nếu các anh chị post lên chia sẻ với mọi người thì chúng ta sẽ có 1 bức tranh toàn cảnh sống động về chuyến đi vừa rồi. Tuy nhiên nếu post trực tiếp lên diễn đàn thì em thấy sẽ hơi nặng nếu muốn post nhiều hình. Ngoài ra post theo trình tự thời gian và sắp xếp lại để dễ coi cũng là cả một vấn đề. Về chuyện này em nghĩ các anh chị có kinh nghiệm nhiều hơn em nên mọi người sẽ đóng góp ý kiến bàn bạc vấn đề up hình sau, đảm bảo sao cho mọi người đều có thể xem được những hình ảnh đáng nhớ ấy một cách thuận tiện nhất.

Cuối cùng em xin chân thành cảm ơn anh chủ thớt và 59 anh chị em còn lại của đoàn đã góp phần tạo nên 1 chuyến đi thành công và đáng nhớ. Mong đoàn chúng ta sẽ có 1 thread hồi ức hoành tráng hơn cả thread này !

Thân !:)

Last edited:
Nhóm 2 đã về tới nhà an toàn lúc 9h30 tối...
Hôm nay nhóm chơi Vũng tàu city tour buổi sáng, buổi trưa và chiều phượt ngang e hồ tràm, hồ cóc, suối nước nóng BÌnh châu( ghé ngang hỏi giá dịch vụ bỏ chạy ko kịp, 400k cho việc chét bùn lên từng đứa, nói chung ngoài dịch vụ chét chét này mắc ra, còn mấy thứ còn lại giá cũng ở trên trời, bỏ 30k vào cổng để đi toilet để lấy lại vốn... khiếp,,, never come back... làm phí công chạy cong đít...)..
Có gặp nhóm a Quy và Chuanguahoang ở quán hải sản Thành Phát trưa nay...vote cho món cháo cá mú và tôm hùm nướng ở quán này...tuyệt cú mèo..
Tks tất cả các bạn vì 1 chuyến đi vui và ý nghĩa.... đi chuyến này về có kha khá các bạn cùng chí hướng và hứa hẹn sẽ cùng phượt tiếp những chuyến sau.....
Trên hết là cám ơn 2 vợ chồng dễ thương chủ thớt... 2 bạn đã tổ chức chuyến đi và lo lắng cho tất cả các phuoter rất tốt...Chúc 2 bạn luôn hạnh phúc và tổ chức nhiều chuyến khác cho các member đu dây theo..hihhii...

Hẹn gặp lại sau nhé....

đã về đến nhà sống sót và an toàn với bao thông tin quí báu :)) nhất là kinh nghiệm "đọc kĩ hướng dẫn sau khi sử dụng" của nhóm 5 =))

bác này chí lý, dù vượt ngục 7 cạnh bất thành nhưng ít ra cũng có chuyện kể lại cho con cháu sau này =))

Gần 6h chìu mới về đến nhà,tắm táp xong là chạy đi làm liền. giờ mới đc đặt lưng lên chiếc giường của mình.Một cảm giác thật là Yourmost!!!!!!!!!!

Kinh nghiệm đọc kỹ hướng dẫn sử dụng sau khi dùng của nhóm 5 nhà mình chắc chả ai dám xài đâu :))
Bác Nekoroden sao lại nói mình vượt ngục hòn 7 cạnh bất thành nhỉ??? Phải nói là thành công vang dội ngoài sức tưởng tượng ấy chứ....Thử hỏi có ai đi đc hết 7 cạnh của hòn như tụ mình ko? Không những thế mà còn rải boom hết thất bề của hòn để đánh dấu lãnh thổ :)) Và giải cứu 4 nàng chúa đảo xinh đẹp nữa chứ!!! Chuyến đi quá thành công =))

Nhóm 4 về nhà đầy đủ lúc 12h trưa và có một buổi tiệc nhỏ ở Phong Cua - Thanh Đa tới 2h chiều.

Trước khi lập thớt viết và post hình review mình có 1 chút góp ý nhé:
- Nên khen và động viên là chính.
- Tập trung và Cảnh đẹp và hình vui chơi.
- Hãy để dành 1 Côn Đảo huyền bí cho nhiều nhóm khác tiếp tục khám phá.
- Các hình ảnh vui quá trớn ở nơi linh thiêng ko nên share ở trên mạng.
- Hình tập thể các bác để độ phân giải cao cao để bọn em soi mặt mình với nhá.
Thanks mọi người!

dạ, thì 21 mạng đi chỉ có 4 chị em trắng trẻo xinh xắn cập đảo thành công đấy thôi, nhúm còn lại vì tổ quốc hi sinh trên tàu. Có mỗi bé Ngọc khỏe nhất đoàn :D

Cả gia đình conlele (và nhóm 1) vừa về đến nhà cách đây 30 phút.
Ngày cuối cùng của Nhóm 1 thiệt là KINH KHỦNG.
Không biết có ai của nhóm 1 đủ khả năng bố cáo lại ngày cuối không nhỉ?

Cả nhà đi Côn Đảo ai về rồi thì lên điểm danh cho anh em mừng đê!

Hức hức em về nhà lúc 19h30 nhưng bây giờ mới điểm danh được, cái vụ "kinh khủng" của nhóm mình là thế nào vậy anh, em tò mò và thấy tiếc quá, không jont đến phút cuối cùng với mọi người được :(

-----------------------------
Lần đầu tiên phượt trong Nam nhưng cảm giác của mình về các bạn phượt trong này thật thận thiện và nhiệt tình.
Cảm ơn chủ thớt thật nhiều, đồng chí đã rất tận tình đối với thành viên ở xa như mình. Mình đã được ở trong nhỏm có thể nói là hợp với cá tính của mình, có một xế vui tính, dễ thương, chu đáo và tận tình; có một chuyến đi nhiều hiểu biết và trải nghiệm.
Cảm ơn lanlan đã gúp mình tìm nhà trọ và bị làm phiền lúc nửa đêm :)
Và cuối cùng là cảm ơn cả 60 thành viên trong đoàn đã có cùng "chí hướng" để có thể tạo nên chuyến đi này.

hóng ảnh và đợi hồi ức của mọi người​
(beer)​

Nhóm 4 về nhà đầy đủ lúc 12h trưa và có một buổi tiệc nhỏ ở Phong Cua - Thanh Đa tới 2h chiều.

Trước khi lập thớt viết và post hình review mình có 1 chút góp ý nhé:
- Nên khen và động viên là chính.
- Tập trung và Cảnh đẹp và hình vui chơi.
- Hãy để dành 1 Côn Đảo huyền bí cho nhiều nhóm khác tiếp tục khám phá.
- Các hình ảnh vui quá trớn ở nơi linh thiêng ko nên share ở trên mạng.
- Hình tập thể các bác để độ phân giải cao cao để bọn em soi mặt mình với nhá.
Thanks mọi người!

Ý kiến bác Tâm rất chính xác. Mọi người không nên post các hình ở khu di tích, chỉ nên post các hình tập thể ăn chơi được rồi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back