What's new

Đi Đức - Giấy bảo lãnh đi tháng 7, muốn đổi thời gian đi có được không?

Re: Đi Đức - Giấy bảo lãnh đi tháng 7, muốn đổi thời gian đi có được không?

Chắc mình vẫn đi tháng 7 quá bạn à, mình tìm ra hãng Turkish Airlines vé tầm 22T, cũng được. Chứ thay đổi thời gian sợ họ không cấp cho.

Mình thấy có ghi là nếu bên kia chi trả hết thì không cần chứng minh tài chính, vậy làm sao cho LSQ biết bên kia chi trả hết? Để đỡ khâu đi in sao kê, rồi sổ tiết kiệm này nọ...

-> Bạn nên cung cấp khả năng tài chính của mình như sổ hồng nhà, sổ tk, số dư tk. Còn sao kê tài khoản là bắt buộc nhé.

Mình thấy họ ghi là cần chứng minh quan hệ với người bảo lãnh, nên là mình phải dịch hộ khẩu ra đúng không? Vấn đề khác phát sinh nữa là hộ khẩu của mình, nó nằm ở nhà khác, còn hộ khẩu của ông chú nó nằm ở nhà khác, nên giờ không biết sao chứng minh :(

-> Để chứng minh quan hệ của bạn với người mời, bạn cần dùng giấy khai sinh. Trong trường hợp của bạn..nếu người mời là chú ruột thì bạn cần giấy khai sinh của chú ruột và giấy khai sinh của bố mẹ bạn để cho thấy có quan hệ họ hàng với bạn. Trong trường hợp không có giấy tờ nào chứng minh quan hệ họ hàng thì người mời được coi như là friend. khi đó người mời cần cung cấp thêm 1 bản cam kết về lý do mời, mục đích chuyến đi và thời gian lưu trú theo yêu cầu của lãnh sự. Giấy cam kết này không phải là bản Formal Obligation thì phải.

Rồi có mục:
Tổng lãnh sự quán Đức thẩm tra khả năng đảm bảo tài chính cho chuyến đi
- Giấy cam kết chiểu theo điều 66-68 Luật lưu trú:Là văn bản theo mẫu thống nhất trên Toàn liên bang của Sở Ngoại kiều, với chữ ký của
người cam kết, được xác nhận bởi Sở ngoại kiều chức năng tại nơi cư ngụ của người cam
kết. Giấy cam kết này phải được trình bản gốc cùng một bản sao đính kèm. Giấy cam kết
bản gốc sẽ được trả lại đương đơn sau quá trình xét cấp thị thực và đương đơn phải mang
theo trong chuyến đi

Cái này là sao bạn nhỉ :(

Mình bổ sung một số thông tin thêm cho tranttlinh..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,582
190,135
Latest member
liemnv
Back