What's new

[Đã chốt đoàn] Đi Hà Giang trong dịp nghỉ lễ 30/4 - 1/5

Status
Not open for further replies.
Tuyến đi: Hà Nội – Hang Tiên – Hà Giang – Quảng Bạ - Yên Minh – Đồng Văn – Lũng Cú – Mã Pì Lèng – Mèo Vạc (Ngày đi: 28/4 -> 01/5 hoặc 30/4 ->3/5 tùy vào lịch nghỉ mà Nhà nước quy định nhé!)

Ngày 1: HN – Hang Tiên – Hà Giang – Quản Bạ (350km)

6h30: Khởi hành theo đường HN – Vĩnh Yên – Sơn Dương – Tuyên Quang
11h15: Ăn trưa tại Km13 đường Tuyên Quang – Hà Giang (Quán dê ngon, bổ và rẻ là điều tất yếu cần có khi chọn lựa quán)
12h30: Đi Hà Giang – Quản Bạ
Tối: Ăn và nghỉ tại Quản Bạ

Ngày 2: Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn (180km)

Sáng: Chơi và ngắm cảnh Quản Bạ
Khởi hành đi Yên Minh (Rừng thông đẹp nhất VN)
Ăn trưa tại Yên Minh – Phó Bảng
Từ Phó Bảng qua đèo Na Khê (ngắm cảnh, chụp ảnh…)
Qua Dinh vua Mèo
Tối: Ăn và nghỉ tại Đồng Văn

Ngày 3: Đồng Văn – Lũng Cú – Mã Pì Lèng – Mèo Vạc (200km)

Sáng: Cột cờ Lũng Cú
Cao nguyên đá Đồng Văn – Đèo Mã Pì Lèng – Mèo Vạc
Nghỉ trưa tại Mèo Vạc
Chiều: Khởi hành đi Khau Vai
Tối: Quay lại Đồng Văn để ăn và nghỉ tối

Ngày 4: Đồng Văn – Quảng Bạ - Hà Giang – Tuyên Quang – Vĩnh Phúc – HN

(Cung đường cho ngày cuối có thể nghiên cứu lại, đi đường khác. Mong mọi người góp ý thêm!)

Kinh phí dự kiến: 1.200.000đ/người (ăn 4 ngày, ở 3 đêm)
Xăng xe: Xế và Ôm tự share

Lưu ý:
- Kinh phí dự kiến là 1.200.000, tham khảo các đoàn đi khác, có đoàn rẻ hơn. Nhưng do sợ đi vào ngày lễ, cái gì cũng bị chặt chém thêm nên mình đưa ra con số thừa ra 1 chút để các bạn chủ động và “tự tin” hơn. Các khoản thu chi sẽ được ghi chép đầy đủ, nếu thừa sẽ trả lại đầy đủ.
- Bạn nào “dập dòm”, “đặt gạch” hay “đổ bê tông” … xin ghi rõ trạng thái “tâm lý”. Để lại tên, số đt, YM để liên lạc nhé.
- Hiện tại, nhóm mình đã có 4 xe, mình dự định đi khoảng 8-9 xe ~ 16-18 người (thiếu khoảng 4-5 xe nữa).

Ai muốn tham gia thì đăng ký ngay nhé!

Last edited by a moderator:
Theo như thông báo của "cơ sở" của nình trên Hà Giang thì mọi chuyện đã đc sắp xếp ổn thỏa . Trên đó đang mong cả nhà có mặt .
Cả nhà chú ý xe cộ cho tốt nhé. Ai còn khúc mắc gì thì nhanh chóng giải quyết nhé.
Bản đồ đã in xong , đồ chung còn lại các bạn đc phân công mua nhanh chóng thông báo cho mình nhé .

Hôm trước đc bác chủ thớt giúp đỡ vụ HG may mà có người đón tiếp nên đoàn em đã hoàn thành xuất sắc cung đường . Thay mặt cả đoàn xin chân thành cảm ơn bác.

Tiếp tục cập nhật cho cả Đoàn tình hình thời tiết trong 4 ngày trên Hà Giang của Đoàn.

http://dantri.com.vn/c728/s728-476652/thoi-tiet-dep-dip-nghi-le-304-15.htm

Lưu ý đoạn: Ở miền Bắc, trạng thái thời tiết trong 2 ngày 30/4 và 1/5 khá lý tưởng, đêm không mưa, ngày nắng. Phía Đông Bắc bộ nhiệt độ cao nhất 30-33 độ C; phía Tây Bắc Bộ nền nhiệt nhích thêm, nhiệt độ cao nhất 32-35 độ. Tuy nhiên, vào 2 ngày nghỉ bù (2-3/5) miền Bắc chuyển mưa, dông rải rác, nền nhiệt giảm đi. Phía Đông Bắc Bộ cao nhất còn 28-31 độ; phía Tây Bắc bộ cao nhất còn 30-33 độ.

@Thành: Rẻ hơn được 4k thôi chú.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back