What's new

Đi hồ Ba Bể - thác Bản Giốc dịp giỗ Tổ 10/04/2011

Status
Not open for further replies.
dear all
Bọn em có dự định đi hồ Ba Bể - thác Bản Giốc dịp giỗ Tổ. Hiện bọn em đã có 5 người và dự tính phương tiện di chuyển sẽ là oto khách và xe máy hoặc oto - o tô (trong trường hợp không thuê được xe máy tại Cao Bằng).
Không biết bạn nào có kế hoạch đi Cao Bằng đợt này không để mình cùng giao lưu.
Nhân tiện mọi người cho em hỏi là đường đi có tốt không ạ và có nên đi vào dịp này không
Cám ơn mọi người rất nhiều
br

Re: đi hồ Ba Bể - thác Bản Giốc dịp giỗ Tổ 10/04/2011

Nhờ mọi cùng chia sẻ giúp một chút thông tin, kinh nghiệm là trên Cao Bằng có thể thuê xe máy ở đâu, địa điểm ăn ngủ nào nên vào nên tránh ? Nếu đi xe máy hoặc ô tô thì nên đi tuyến nào từ TX Cao Bằng tới Bản Giốc vì mình nhìn trên bản đồ thấy hai đường mà không biết mức khó khăn hay cảnh vật có khác nhau ? Ngoài ra có nên đi Thang Hen vào tầm đó không ạ ? Rất cảm ơn bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng

Giỗ tổ mình được nghỉ 4 ngày,nhưng thích đi xe máy hơn.Nếu đi xe máy thì cho xin 1 chân ôm nhé

Ngắm vụ này ... nhưng thêm tí được ko nhờ :-? thêm cả cái Mẫu Sơn vào nữa :p và đi xe máy cho đỡ lục tốn ^^
Bác chủ thớt cho cái lịch trình cụ thể lên , a e còn chém ^^

Bạn cho ngày cụ thể & chi phí để cả nhà tham khảo đc hông?
Thanks
BR
Lan Anh

Theo mình bạn nên đi xe máy, nhìu cảnh đẹp.
Ở Bắc Kạn thì đoạn Ba Bể - Chợ Rã có 2km đang làm đường,
Ở Cao Bằng, đoạn Quảng Uyên - Trùng Khánh cũng đang làm đường

dear all
Bọn em có dự định đi hồ Ba Bể - thác Bản Giốc dịp giỗ Tổ. Hiện bọn em đã có 5 người và dự tính phương tiện di chuyển sẽ là oto khách và xe máy hoặc oto - o tô (trong trường hợp không thuê được xe máy tại Cao Bằng).
Nhân tiện mọi người cho em hỏi là đường đi có tốt không ạ và có nên đi vào dịp này không
br
5 ng?đồng chí nào k0 đi a`?e.Nhung phải k0?

dear all
br

Nhờ mọi cùng chia sẻ giúp một chút thông tin, kinh nghiệm là trên Cao Bằng có thể thuê xe máy ở đâu, địa điểm ăn ngủ nào nên vào nên tránh ? Nếu đi xe máy hoặc ô tô thì nên đi tuyến nào từ TX Cao Bằng tới Bản Giốc vì mình nhìn trên bản đồ thấy hai đường mà không biết mức khó khăn hay cảnh vật có khác nhau ? Ngoài ra có nên đi Thang Hen vào tầm đó không ạ ? Rất cảm ơn bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng

Theo mình thì bạn nên đi xe máy cho chủ động, xuất phát tại đâu thì tùy lịch trình của bạn. Đường xá thì OK hết, đoạn Ngân Sơn (Bắc Kạn) đang làm cầu nên có 1 đoạn khó đi chừng 500 m, nên không vấn đề gì, còn lại là cứ Quốc lộ 3 mà chạy (Trừ khi bạn chạy từ Lạng Sơn sang vì về CB hay Ba Bể cũng chỉ có mỗi cái Quốc lộ đó, còn sau đó sẽ đi vào Tỉnh lộ), đường dễ đi.
Còn đi oto vào Bản Giốc sẽ không có xe khách chạy vào đến thác (trừ khi bạn thuê xe chạy du lịch) hầu hết chỉ dừng lại tại thị trấn Trùng Khánh, thuê xe máy tại CB thì khó; còn hồ Thang Hen thuộc huyện Trà Lĩnh (Tại ngã 3: rẽ trái là đi hồ Thang Hen, chạy thẳng là vào Trùng Khánh - Bản Giốc) nên bạn vào hồ Thang Hen trước cũng được, mà sau khi đi Bản giốc rùi quay ra vào cũng được, vì nằm trên cùng 1 cung đường chạy về các huyện Miền Đông.
Còn vấn đề ngủ nghỉ thì tại khu du lịch hồ Thang Hen có dịch vụ này nên các bạn xem xét đi Bản Giốc trước rùi quay ra Thang Hen sau nhé.
Chúc các bạn có chuyến đi vui.

Giỗ tổ mình được nghỉ 4 ngày,nhưng thích đi xe máy hơn.Nếu đi xe máy thì cho xin 1 chân ôm nhé
he he đã cuồng chân rồi tưởng 30/4 mới đi mà mùng 10 đã máu rồi cơ à :)) =))

he he đã cuồng chân rồi tưởng 30/4 mới đi mà mùng 10 đã máu rồi cơ à :)) =))

Đồng chí nào đấy :)) Đang cuồng chân mà,mai đi Y Tý rồi :D.30 đoàn tớ đi a pa chải rồi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,147
Latest member
inhopgiaymem
Back