What's new

Đi Huế - Nha Trang (13-16/05)

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người,

Biết phuot.com lâu rồi, nhưng chỉ vào dòm ngó và chiêm ngưỡng thôi, bây giờ mới lập nick vì cũng sắp có kế hoạch phượt một chuyến để thay đổi không khí.

Mình sinh năm 81 (nữ nhé) mà chưa đi du lịch xa bao giờ, mới biết Chùa Hương, Hạ Long, Đồ Sơn, Sầm Sơn, Cửa Lò thui. Nên nay muốn làm 1 chuyến, đi một mình hoặc nếu ai trên diễn đàn thích tham gia thì cùng đi cho vui. Thực sự là mình chưa có tẹo kinh nghiệm nào nên lên đây xin chút kinh nghiệm của mọi người. ACE có kinh nghiệm nhiệt tình share giúp mình nhé!

Thời gian xuất phát: Tối 12/05/2011 (chưa biết giờ vì chưa biết đi như thế nào, tàu hay oto...)
Thời gian về: Ngày 16/05/2011

Mình dự định đi vào Huế và Nha Trang

Cũng chưa biết vào Huế, Nha Trang thì sẽ đi những đâu và enjoy những gì, nên chưa lên được lịch trình. Sẽ tham khảo từ giờ. :)

Mong ACE, các chuyên gia phượt đóng góp ý kiến giúp em nhé!

Last edited:
Re: Đi Huế - Nha Trang

Chào bạn, bạn phải nói bạn ở đâu nữa, nếu bạn ở hà nội thì có thể đi tàu 14h, đi oto 12h (có các nhà xe đi vào thành phố huế như, camel, hưng thành), máy bay (cách thành phố huế 14km, có taxi đi vào tp huế)!
bạn dự dịnh ở huế mấy ngày
huế có cung đình huê, lăng khải định, chùa thiên mụ, du thuyền trên sông hương, lăng minh mạng...,ngoài thành phố huế có Núi Bạch Mã
Biển Lăng Cô
Núi Túy Vân
Biển Thuận An
Ðiện Hòn Chén
, ks thì có từ 0-5* khoản này bạn iên tâm vì huế rất nhiều ks, bạn chỉ cần lựa chọn theo tài chính và mình sẽ giới thiệu cho bạn vì mình ở huế nên biết!
từ huế đi nha trang thì có thể đi máy bay, tàu oto ....
nếu bạn muốn biêt thêm gì cứ post lên đây mình giới thiệu cho :D

Cảm ơn bạn!

Mình đi từ HN, tối 13 và về trưa ngày 16.

Mình dự định đi Huế và Nha Trang. Cũng chưa biết nên phân lịch ở đâu nhiều hơn.
Nhưng minhg nghĩ sẽ ở Huế 1 ngày + 1 đêm, sáng 15 đi Nha Trang cũng ở đó đến trưa 16 đi về HN

Bạn thấy lịch thế có được không?

Cảm ơn bạn!

Mình đi từ HN, tối 13 và về trưa ngày 16.

Mình dự định đi Huế và Nha Trang. Cũng chưa biết nên phân lịch ở đâu nhiều hơn.
Nhưng minhg nghĩ sẽ ở Huế 1 ngày + 1 đêm, sáng 15 đi Nha Trang cũng ở đó đến trưa 16 đi về HN

Bạn thấy lịch thế có được không?

Theo mình nghĩ , bạn nên dành thời gian cho một địa điểm , thay vì phải lăn tăn như vậy
trước tiên phải xác định nên đi huế hoặc nha trang
Bạn mói đi nên chưa co nhiều kinh nghiệm lắm phải không ?
Đi du lịch mà không biết thì chỉ thêm vất vả rồi lần sau không dám đi nửa
tóm lại
đi một điểm >>>> khám phá hết ,thời gian còn dài sẻ đi sau nếu có điều kiện
Đây là ý kiến riêng của mình , Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ
thân .

đúng vậy bạn ak, nếu đi vậy thì rất mệt, nếu bạn đi từ huế vào nha trang đi bằng máy bay thì bạn phải đặt vé trước mà huế thì chi có bay vào sài gòn rồi quay ngược ra nha trang, rất mắc công, còn đi xe thì mất 1 ngày 1 đêm thì phải, như vậy là bạn mất thời gian đi xe rất dài,
không đi được đâu, thay vì thế bạn đặt vé may bay 2 chiều HN - Huế, vậy là 2-3 ngày ở huế, thì bạn sẽ đi đc kha khá, chứ đi kiểu kia, coi như đi ko rồi về ak :D,

Chi phí nếu đi máy bay khứ hồi đặt vé từ giờ thì tầm 2tr khứ hồi phổ thông, khách sạn tầm 800K 3* 1 ngày đêm, tùy loại theo mình ngix bạn chỉ cần ở ks 350-400k 1 ngày đêm là đẹp, đầy đủ tiện nghi, vì chỉ ngủ thôi nên thuê làm gì cho đắt, còn ăn uống nếu đi du lịch thì phải thưởng thức ẩm thực chứ, mình nghĩ tầm 1tr tiền ăn cho 2-3 ngày là cao rồi, vé vào cổng đại nội 75k 1 khách 1 lượt, vé vào lăng tẩm khác ngoài đại nội 25k 1 người 1 lượt, phương tiện 1 taxi, ko hay lắm vào huế thì đi xích lô là đẹp nhất di ngắm đc nhiều tầm 10-150k trên ngày, đi lăng cô thì tầm 70km, đi taxi hơi tốn, nhưng có xe hoặc bạn có thể thuê xe máy, hoặc thích mình chở đi :D cái này là ko ep buộc :D vậy đó tinh toán đi, tầm 5 tr là thừa rồi, hehe, còn nếu đi xe chỉ tồn 500k tiền xe cả đi lẫn về, nói chung, bạn phải dự tính tai chính là bao, để mình hướng dẫn cho:D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back