What's new

[Đã chốt đoàn] Đi Myanmar dịp Tết Tân Mão (04 - 14/02/2011)

Status
Not open for further replies.
Thân chào các bạn,
Chúng tôi lên kế hoạch đi Myanmar dịp nghỉ lễ 30/4/2011 trong vòng 9 ngày ( vì đợt đó nghỉ bù được 2 ngày nếu xin nghỉ thêm 03 ngày là có trọn vẹn 9 ngày).
Hiện bọn tôi có 2 người đã book được vé khứ hồi của ASA promotion đợt vừa rồil;))
Lịch trình như sau: HN-BKK 30/04 (9:15AM-11:15AM)
BKK-YGN 30/4 (4:35PM-5:20PM)
YGN-BKK 07/05(5:50PM-7:35PM)
BKK-HN 08/05(6:45AM-8:35AM)
Các bạn nào có cùng kế hoạch và ý tưởng xin mời tham gia và lập hội đi cho vui:)
Chúng ta sẽ bàn thêm chi tiết và các bước chuẩn bị sau vì thời gian còn lại khá dài...
hân hạnh đón chào!!!

Last edited by a moderator:
Bác redsea chưa post biên bản cuộc họp hôm qua lên ah :D

Sorry cả nhà.
Vì bận quá nên chưa post thông tin lên được.
NHÓM ĐÃ CHỐT ĐOÀN VỚI 8 THÀNH VIÊN!!!
Hôm off vừa rồi rất vui, mọi người đến tương đối đầy đủ và đã thống nhất nội dung như sau:
mọi người tự làm visa Myanmar trước 15/01/2011, đừng để quá trế vì cận Tết.
sẽ book trước khách sạn o Yangoon (discuss thêm dựa vào thông tin các bạn đi trước) cho ngày đầu tiên đến để tránh bỡ ngỡ và book xe đón tại sân bay (khi hạ cánh là buổi tối).
Vé MB nội địa sẽ book thông qua agent hoặc tại khách sạn.
Về cơ bản hành trình đã post ở những trang trước, đề nghị mọi người đọc tìm hiểu để bổ sung và thống nhất hành trình.
Bây giờ gần cuối năm mọi người rất bận nên tôi định tổ chức off thêm 1-2 lần nữa để thống nhất trước khi nghỉ Tết.
Nếu được hẹn gặp mọi người cuối tuần sau hoặc thứ 2 được nghỉ bù 1 ngày, mọi người cho ý kiến nhé!
@ hortensia: Bạn đọc thông tin các thông tin để update tình hình nhé.
Thân,

Cám ơn thông tin của anh redseavn! Rất tiếc vì hôm trước không đến off với mọi người được. Buổi off sau anh redseavn tổ chức vào ngày thứ 2 nghỉ bù thì tốt quá, để em có thể tham gia. Lịch phượt cuối năm em lên từ lâu nên không bỏ được.

Hi cả nhà
Em vừa tham khảo từ 1 bạn đi Miến năm ngoái thì thấy bảo nên bay từ Rangoon đi Bagan. Còn đường đi Mandalay và Inle rất đẹp nên có thể đi bus. Cả nhà nghiên cứu về khả năng này rồi cùng thống nhất lịch trình nhé.

Hi cả nhà
Em vừa tham khảo từ 1 bạn đi Miến năm ngoái thì thấy bảo nên bay từ Rangoon đi Bagan. Còn đường đi Mandalay và Inle rất đẹp nên có thể đi bus. Cả nhà nghiên cứu về khả năng này rồi cùng thống nhất lịch trình nhé.

Đây là một ý kiến hay vì từ Bagan đi Mandalay và Heho cũng tương đối gần nên chúng ta có thể đi bus được. Theo tôi cả nhà nên off vào chiều hoặc tối thứ 2 tuần tới để mọi người có thể bàn kỹ và thống nhất lịch trình cũng như book vé nội địa luôn thể. Đề nghị nhóm bạn axitchanh confirm lại lịch để mọi người có thể gặp sớm nhé.
Thân.

Đây là một ý kiến hay vì từ Bagan đi Mandalay và Heho cũng tương đối gần nên chúng ta có thể đi bus được. Theo tôi cả nhà nên off vào chiều hoặc tối thứ 2 tuần tới để mọi người có thể bàn kỹ và thống nhất lịch trình cũng như book vé nội địa luôn thể. Đề nghị nhóm bạn axitchanh confirm lại lịch để mọi người có thể gặp sớm nhé.
Thân.

Tớ sẽ có mặt, nếu các bạn khác không đến được thì tớ cũng vẫn sẽ đại diện.

Đi đâu trước và như thế nào thì tớ có ý kiến hơi khác tí, hôm đó sẽ trình bày và bàn bạc cụ thể.

Các bạn khác trong nhóm tớ luôn đồng thuận với tớ, yên tâm đê.

Dear cả nhà,
Vậy lịch off tiếp theo sẽ là ngày 03/01/2011 vào lúc 3:30PM tại địa điểm như cũ.
Mọi người bố trí tham gia đầy đủ để bàn chi tiết và thống nhất lịch trình.

Bạn cứ book vé theo lịch trình của nhóm đi, chỉ cần đi về cùng ngày là cũng có thể coi là người trong nhóm rồi :)

Cho em hỏi đoàn chốt thành viên rồi ạ :( có nhận thêm 1 ng kô ạ? E cũng muốn đi myanmar ạ.

Trưởng đoàn đã tuyên bố rất to và rõ ràng về việc chốt thành viên rồi. Có làm trưởng đoàn đổi ý hay không thì tùy thuộc vào khả năng của bạn.

Em vừa trở về từ một chuyến đi dài, sẽ có mặt off với mọi người theo hẹn. Thân!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back