What's new

[Đã chốt đoàn] Đi Myanmar dịp Tết Tân Mão (04 - 14/02/2011)

Status
Not open for further replies.
Thân chào các bạn,
Chúng tôi lên kế hoạch đi Myanmar dịp nghỉ lễ 30/4/2011 trong vòng 9 ngày ( vì đợt đó nghỉ bù được 2 ngày nếu xin nghỉ thêm 03 ngày là có trọn vẹn 9 ngày).
Hiện bọn tôi có 2 người đã book được vé khứ hồi của ASA promotion đợt vừa rồil;))
Lịch trình như sau: HN-BKK 30/04 (9:15AM-11:15AM)
BKK-YGN 30/4 (4:35PM-5:20PM)
YGN-BKK 07/05(5:50PM-7:35PM)
BKK-HN 08/05(6:45AM-8:35AM)
Các bạn nào có cùng kế hoạch và ý tưởng xin mời tham gia và lập hội đi cho vui:)
Chúng ta sẽ bàn thêm chi tiết và các bước chuẩn bị sau vì thời gian còn lại khá dài...
hân hạnh đón chào!!!

Last edited by a moderator:
em duyệt kế hoạch này của bác

năm nay em full lịch rồi

hôm nào bàn nhau đi bác

em hay ngồi nhà thờ lớn - HN

YH: pigpip

Mobile: 0989938786

em duyệt kế hoạch này của bác

hôm nào bàn nhau đi bác

Welcome bạn nhé. nếu rủ thêm được ai đi cùng nữa càng vui mà.
Khi nào có đủ 5-6 mạng thì cùng nhau off rồi thảo luận sau nhé.
Chúc vui!!!

Có 2 bạn nữ muốn joint nhóm và hẹn offline tuần này đề nghị báo lại số điện thoại nhé!
Số các bạn gửi qua Yahoo! không liên lạc được.
Vì cuối tuần số thành viên bận ngày Thứ 7 & CN là ngang nhau nên tôi thống nhất sẽ tổ chức off vào tuần sau.
Thời gian chính thức sẽ thông báo sớm đến tất cả các bạn.
Nice weekend:)

Last edited:
Mình nhớ thời gian này là đỉnh điểm nắng nóng ở Myanmar, ngồi trên xe máy lạnh mà mồ hôi vẫn ướt áo. Các bạn nên chú ý giữ sức khỏe nhé, say nắng lại say xe nữa thì mệt lắm :D

Mình nhớ thời gian này là đỉnh điểm nắng nóng ở Myanmar, ngồi trên xe máy lạnh mà mồ hôi vẫn ướt áo. Các bạn nên chú ý giữ sức khỏe nhé, say nắng lại say xe nữa thì mệt lắm :D

Cám ơn bác đã nhắc nhở nhưng với dân VP thì phượt chỉ kết hợp được với những kỳ nghỉ lễ thì mới thực hiện được những chuyến đi dài. Và vé cũng đã book rồi và có khá nhiều bạn quan tâm để đi cùng dịp này:) nên cùng quyết tâm cao vậy!!!
Bác đã đi Miến cùng thời gian này rồi thì có tips gì tư vấn thêm nhé, thanks a lot!

Xin chào,
Lich off thứ 7 tuần này theo ban nhóm trưởng thông báo, các bạn quan tâm đến đông đủ cùng bàn bạc nhé. Trời nóng thế này chọn chỗ nào cafe máy lạnh được không?heheh. Mình vừa check đổi vé đi dịp Tết cho mát mẻ nhung giá kinh hoàng quá, phải thêm vào 612 USD cho hai chặng. Không sure là sẽ có thể đổi được vé rẻ vì nhà mình bôk dịp Tết nhiều rôi. Vây hô Quyết tâm mà lên đường thôi, mong rằng với tinh thần Phượt 'chân cứng, đá mềm" chúng ta sẽ có những trải nghiệm thú vi.
Thân.

Chào cả nhà,
Rất vui đã gặp mọi người trong buổi offline đầu tiên, chuyện trò rôm rả quá, hoan nghênh 2 bác lớn tuổi vẫn nhiệt tình tham gia. Rất hy vọng mọi người có thể đi cùng nhau trong chuyến đi Miến lần này.
Qua tham khảo thông tin trên diễn đàn và thảo luận cùng nhau mọi người quyết định sẽ chuyển lịch trình sớm hơn trong dịp Tết nguyên đán sắp tới. Khoảng thời gian này được coi là đẹp nhất để phượt Miến, thời tiết khá dễ chịu và có thể kết hợp nhiều ngày nghỉ.
Dự kiến lịch trình như sau:
HN-BKK: 05/02/2011
BKK-YGN: 05/02/2011
YGN-BKK:13/02/2011
BKK-HN: 14/02/2011
Giá vé hiện tại của ASA cho 4 chặng là 324-344$US (phụ thuộc giờ bay).
Riêng vé đã book đi BKK dịp 30-04-2011 tôi sẽ dành cho 1 kế hoạch khác để khám phá Đông Bắc Thái hoặc biển đảo Nam Thái lan:)
Do đó mọi người cố gắng thống nhất để cùng book vé hoặc có thể chờ đến đợt khuyến mãi mới của ASA trong tháng 8 tới.
Thông tin về Myanmar có rất nhiều trong Phượt của các bạn đã đi trước, sau khi thống nhất được thời gian và fix vé chúng ta sẽ lên chương trình chi tiết.
Mọi người tham khảo và cho ý kiến nhé!
Tham khảo:
Phi đội củ đậu và những hành trình xông đất Myanmar - by Black
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2761
Myanmar, miền đất vàng hồn hậu của Chitto
https://www.phuot.vn/threads/6299-Myanmar-miền-đất-vàng-hồn-hậu
Myanmar từ đầu đến cuối của LinhEvril
https://www.phuot.vn/threads/1925-Myanmar-từ-đầu-đến-cuối

Last edited:
Thế kế hoạch đi là được đó bạn à. Có gì cho tôi tham gia với nhé. YM [email protected] hoac 0934210876 ( Giang )

Chào bạn Giang,
Rất vui là bạn cũng muốn tham gia đội Phượt Miến đợt này, các thông tin để thảo luận đã đưa ra ở trên, bạn cố gắng tham khảo đầy đủ nhé.
nếu thống nhất được chúng ta sẽ tổ chức off tiếp cuối tuần này. Mình sẽ liên lạc với bạn nếu thống nhất được lịch với mọi người.
Thân mến,

Mod ơi cho hỏi để sửa lại tiêu đề và bài viết đầu tiên thì sửa chỗ nào nhỉ? Quên mất rồi:)
Nếu được Mod sửa giúp lại headline là:
Đồng hành đi Myanmar dịp Tết Tân Mão (04/02/2011 - 14/02/2011)
Cám ơn nhiều.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,176
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back