What's new

[Cung TM] Đi núi Nưa thăm đền Ông Trần & về đảo Long Sơn ăn hào 10/10/2010

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Đi núi Nưa thăm đền Ông Trần & về đảo Long Sơn ăn hào 10/10/2010

Ý định nảy ra trong buổi họp mặt mừng Sinh Nhật T10 của các bạn và topic này được lập ra trong tích tắc, hihi................

Kế hoạch là 9h30 sáng ngày Chủ Nhật 10/10, chúng ta sẽ tập trung tại Bệt Hàn Thuyên. Đúng 10h xuất phát tiễn bạn Deny-nhà PKM khởi hành chuyến xuyên Việt 100 ngày từ Nhà thở Đức Bà đi Long Hải theo hướng phà Cát Lái.

Ước tính đến Long Sơn khoảng 12h30-13h. Đi tàu ra bè để ăn hào & thưởng thức các món hải sản ở đây. Trên bè có võng, gối nệm để ngả lưng, các bạn sau khi ăn uống ngủ nghì thoải mái. Ngoài ra, còn có cả dịch vụ câu cá nũa nha!

Rừng ngập mặn:

Hào nướng mỡ hành nè!

Xế chiều, rởi bè hào để đi tham quan Nhà Lớn Long Sơn do ông Trần, tên thật là Lê Văn Mưu, một tín đồ của đạo Tứ Ân Hiếu Nghĩa (vốn phát xuất từ vùng Bảy Núi, An Giang khai sáng bởi Đức Bổn Sư Ngô Lợi) đến lập nghiệp và xây dựng vào đầu thế kỷ 20.

Nhà thờ lớn Ông Trần:

Số lượng tham gia: không giới hạn
Phương tiện di chuyển: xe máy
Chi phí dự kiến: xế + ôm share tiền xăng
Ăn trưa hải sản tại bè: Ước tính 100k

Danh sách cho đến ngày hôm nay, tạm phân công xế ôm nha mọi người:

Do chuyến đi trong ngày, hành trình cũng ko xa lắm nên mọi người có thể tự thu xếp xế & ôm để đi cùng nhau cho tiện hoặc các bạn nữ chạy xe ra gửi ở tầng hầm Diamond rồi khi gặp nhau mình sẽ chia cặp nha, hihi........

Tập trung 9h30 sáng tại Cafe Bệt góc Hàn Thuyên, 10h sẽ khởi hành theo hướng phà Cát Lái. Khuyến khích mặc đồng phục (đen, đỏ) có khăn rằn càng tốt.

Tài trợ chính: Phượt Hoang
Ghép đoàn ở Vũng Tàu: Minhmio (x)

1/ Anh Leng Keng (ko đi được)
2/ Mơ (o)
3/ Salguy (x)
4/ Daniel (x)
5/ David (x)
6/ Hell (x)
7/ Bee83 (o)
8/ Phương Hoàng (o)
9/ Nini (x)
10/ 3Banh (x)
11/ Sanbym (o)
12/ Lucas (x)
12a/ Tửu tửu (o)
14/ Sieta (x)
15/ Phạm Trực (x)
16/ Người Tốt (x)
17/ Người Xấu (x)
18/ Ếch xa nhà (x)
19/ Cá heo con (o)
20/ LoveParadjse (o)
21/ Take care (x)
22/ Chip0000 (o)
23/ Rjin (o)
24/ Olala_beyeu (o)
25/ Kingkong87 (x)
26/ Bé gấu (o)
27/ Đình thái (x)
28/ Thoai_thoai (o)
29/ Kaka (x)
30/ Vivi82 (o)
31/ Mrs. Vũ (o)
32/ Công chúa Kevin (x)
33/ Mr. Mơ + Bin (o)
Mọi người nhớ mang theo nước uống & áo mưa nhé!

Last edited:
Re: Tiễn bạn lên đường, ta đến núi Nưa thăm đền Ông Trần & về đảo Long Sơn ăn hào (10

Xế - ôm có cần xếp ko chị Mơ?
Nini-Chip: xế - ôm.
Chip trả lời với mình là không đi. Độ này chủ yếu là măm măm mà không đi thì hơi lạ à nha. Há há...
Chị Pa chuyển qua cung này đi luôn đi! Đừng cố chấp! Tới giờ ăn mà không thấy chị Pa là cả nhóm mắc nghẹn á.

Là sao? Là sao?????

Re: Tiễn bạn lên đường, ta đến núi Nưa thăm đền Ông Trần & về đảo Long Sơn ăn hào (10

Cho em trốn nhà đi với chị Mơ ơi - xế nhé.

Cho em trốn nhà đi với chị Mơ ơi - xế nhé.

Lâu ko thấy em! :)

Hôm SN, chị mang đèn & USB cho em mà ko gặp em, hẹn mai nhá !

Chị Pa chuyển qua cung này đi luôn đi! Đừng cố chấp! Tới giờ ăn mà không thấy chị Pa là cả nhóm mắc nghẹn á.

Dạ, em cám ơn anh. "Dù gió có thổi" thì em vẫn tiếp tục đi cung đường của em thôi ạ.

Hành trình ngày mai của Mio như sau (viết ra xem P/H có đu theo được thì đu, :D)

• Ra khỏi nhà 4.30 am
  • Vĩnh Lộc B - Quốc lộ 1 - Vòng xoay An Lạc - Quốc lộ 1 - Nguyễn Văn Linh - Cầu Cần Giuộc
  • Qua cầu quẹo phải vô Khu định cư An Phú Tây
P/S Phương Hoàng: chị đi từ Sài Gòn xuống thì đi qua khu Trung Sơn, đường Hàng Dương ra Nguyễn Văn Linh - Cầu Cần Giuộc - đổ dốc cầu quẹo phải vô con đường mòn nhỏ - vòng dưới chân cầu qua đường bên kia - Khu định cư An Phú Tây. Từ nhà em chạy lên Nguyễn Văn Linh thì An Phú Tây nằm bên tay phải luôn, còn từ hướng của P/H thì nó nằm bên tay trái nên phải vòng dưới chân cầu.

• Ra khỏi KĐC An Phú Tây quẹo trái vào đường nhựa - chạy 200m thấy bên phải đường vào đê bao Rạch Cầu Già
  • Theo đê chạy thẳng, bỏ ngã 3 đầu tiên - ngã 3 thứ 2 giao với T12 - chạy đường T12 (dọc kênh T12) - băng qua đường Đoàn Nguyễn Tuân (Tân Quý Tây, Bình Chánh) - chạy tiếp T12 đến ngã 3 thì rẽ phải (vẫn tiếp tục là đường T12)
  • Thẳng - ngã 3 giao Huỳnh Văn Trí - rẽ trái - ngã 4 giao Đinh Đức Thiện - đi thẳng - đường Giao thông hào ấp 3
  • Thẳng - ngã 4 đường Bờ Nhà Thờ - rẽ trái - thẳng hết đường là Phước Lý (Long An) - rẽ phải đường đất đỏ - 1km (ngang UBND Xã Phước Lý) - ngã tư, rẽ trái - 2 cây cầu - đê sông Tràm xã Long Khê
  • Thẳng đến chân cầu Long Khê - rẽ trái đi hết TL835 về ngã 5 mũi tàu ở TT Cần Giuộc - rẽ phải theo QL50 1 đoạn - ngã 4 chợ Trạm - rẽ trái Thủ Bộ (qua cầu Thủ Bộ, sông Cần Giuộc) - Tân Tập (đường đất đỏ) - cầu Tân Tập - đò Tân Tập - bờ Vàm Sát, Cần Giờ
  • Lên bờ Vàm Sát - rẽ trái ra cầu Vàm Sát - chạy ra ngã 3 đường Rừng Sác - Lý Nhơn
  • Rẽ phải - đường Duyên Hải - rẽ trái Đặng Văn Kiều - thẳng đường Bến Tắc Suất - đò qua cảng Bến Đình, Vũng Tàu.

Mún dí theo mio phải in bản chỉ đuờng thôi.

Mún dí theo mio phải in bản chỉ đuờng thôi.

Em nhìn đường đi em còn sợ mà chị ơi. Nếu mai có ai đi với em thì 5.00 am tại Cầu Cần Giuộc đường Nguyễn Văn Linh nhé. Em cũng muốn in cái bản đồ nhưng mà không thấy mấy đường này trên bản đồ. Hihi, mai lại tự mò mẫm.

Đây là tracklog do anh Kongfuson đã dày công biên soạn (c). Chị Nini ngó qua nha.

Last edited:

Á chuyến này có ăn uống nà thật là khoái ,cho em đăng ký 1 vé vớt

Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ. Chúc anh Denny lên đường thượng lộ bình an. Anh đi chuyến này về thì cố gắng dắt về thêm một người bạn đồng hành nhé.

Hoho, nhìn cung của Mio, P/H quyết định cái roẹt luôn!!! :))

P/H sẽ khởi hành chung với.... mọi người cho an toàn về đảm bảo giờ giấc!!! :">

Hẹn Mio dịp sau nhé, ;)

Hoho, nhìn cung của Mio, P/H quyết định cái roẹt luôn!!! :))

P/H sẽ khởi hành chung với.... mọi người cho an toàn về đảm bảo giờ giấc!!! :">

Hẹn Mio dịp sau nhé, ;)

Ha ha, nhỏ này đúng là. Thế mới nói gian nan đo lòng người. Vậy mai gặp ở Bệt hén.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back