What's new

Đi Phú Quốc thôi nào (10 - 12/09)

Xin chào mọi người :D
Với chút kinh nghiệm từ vài lần phượt Phú Quốc, mình thử 1 lần đứng ra làm chủ thớt để tổ chức cho 1 nhóm bạn 5 người lên đường
Vì tính ham vui và thích số đông nên mạn phép mở 1 topic kêu gọi thêm thành viên cho đẹp đội hình và cho chuyến đi thêm phần thú vị

Thời gian chuyến đi: như trên tiêu đề của topic. Từ ngày 10-12/09 (nhằm ngày thứ hai, ba, tư). Vì mình tổ chức cho một nhóm bạn làm trong lĩnh vực du lịch, bar, nhà hàng và khách sạn nên không thể khởi hành chuyến đi vào dịp cuối tuần. Nếu mọi người sắp xếp được thời gian tham gia cùng thì mỗi thành viên sẽ là một niềm vui lớn cho cả đoàn :D

Phương tiên: đi và về bằng máy bay. Nếu nhiều thời gian, mọi người có thể đi trước 1 ngày bằng xe SG - Rạch Giá rồi sau đó đi tàu ra đảo để thử cảm giác lạ :D
Thông tin chuyến bay:
ngày 10/09: chuyến bay 7h - 7h50 bằng Air Mekong
ngày 12/09: chuyến bay 14h55 - 16h bằng Vietnam Airlines

Số lượng thành viên: 12 - 14 - 16 là quá xá đẹp
Thời gian chốt đoàn: cho đến khi đủ thành viên.
Sẽ off một lần bàn bạc trước chuyến đi vào ngày thứ 6 - 07/09

Số điện thoại liên lạc của mình: 0903 300 153. Nếu các bạn cần thêm thông tin gì thì cứ gọi nhé :D

Lịch trình cụ thể cho 3 ngày:

Ngày 10/09: SG – PQ – Nam Đảo

7h-7h50: SG – PQ
8h - 9h: Ăn sáng, cà phê, tham quan Dinh Cậu, thuê xe máy
9h – 13h: Dương Đông – An Thới (trên đường ghé tham quan nhà trưng bày hàng thủ công mỹ nghệ Cội Nguồn, trại nuối cấy ngọc Trai Úc, dừng lại dọc đường tác nghiệp)
13h: Ăn trưa, nghĩ ngơi.
14h: Tham quan quanh An Thới, nhà Tù Phú Quốc, bãi Khem.
16h: Dựng lều, chuẩn bị các thứ lặt vặt cho phần lửa trại và trò chơi tập thể (hơi bị hoành tráng), tắm biển (nếu thích)
18h: Ăn tối, nghĩ ngơi hoặc đi dạo.
19h: Chơi trò chơi tập thể và bị trừng phạt nếu thua.
Sẽ có 4 trò chơi theo cấp độ từ dễ đến khó, từ bình thường đến sexy, từ sốc đến điên loạn. Và đỉnh điểm là trò chơi cuối cùng dành cho tập thể với xà bông Mỹ Hão trộn lẫn nước biển và cát.
21h: Tắm rửa (chỉ là hình thức=))). Thay đồ. Đốt lửa trại, ăn đặc sản nướng (sốc), uống rượu sim. Nghĩ ngơi.

Ngày 11/09: An Thới – Dương Dông - Bắc đảo. Đi bằng 1 con đường và về bằng 1 con đường khác.

7h: Dọn đẹp bãi chiến trường, xếp lều, ăn sáng.
8h30: Bãi Khem – Suối Tranh.
11h: Về resort nhận phòng, tắm gội, vệ sinh, nghĩ ngơi, ăn trưa.
12h30: Dương Đông - bãi Dài (tắm biển – pinic)
17h30: Ngắm hoàng hôn tại Dinh Cậu, dạo chợ đêm Dương Đông.
Thưởng thức các loại thức ăn đường phố. Không ăn trong khu chợ đêm vì hơi mắc (ăn hàng thay cho ăn tối, tìm hiểu về bánh canh bờ tường và bánh canh đèn dầu)
20h: Chơi trung thu (sớm) ở bãi biển của resort. Đốt lồng đèn, ăn bánh trung thu, kể chuyện ma.
22h30: Câu mực (nếu có)

Ngày 12/09: Đông đảo – SG.

7h: Ăn sáng
7h30 – 12h: hồ Dương Đông, suối đá Bàn, trại chó Phú Quốc, nhà thùng (nước mắm), trại tiêu.
Mua sắm đặc sản ở chợ Dương Đông
12h30: Ăn trưa, nghĩ ngơi
14h ra sân bay.
14h55: PQ – SG.
Kết thúc chuyến đi, hẹn ngày off share hình và tám.

Chi phí cho chuyến đi: sẽ cố gắng gói gém trong khoảng 1,5 - 2 triệu (chưa bao gồm chi phí vé máy bay, tàu, xe)

Danh sách thành viên (đang cập nhật)
1. Phạm.Duy
2. Phạm Phú
3. Lê Huy Thương
4. Lê Thị Minh Hằng
5. Huỳnh Tuệ Lan
6. bạn của Lan
7. di_bui (đặt gạch)
8. mslonely (đặt gạch)
9. ....

Last edited:
hẹn gặp mấy bạn tại phú quốc nếu có vấn đề gì về khách sạn alo mình vì nhà mình làm khách sạn.. kỳ này mình về 4 ngày từ ngày 8-11.9 ..thân :D hẹn gặp lại tại phú quốc

hẹn gặp mấy bạn tại phú quốc nếu có vấn đề gì về khách sạn alo mình vì nhà mình làm khách sạn.. kỳ này mình về 4 ngày từ ngày 8-11.9 ..thân :D hẹn gặp lại tại phú quốc

Khách sạn nhà bạn tên gì và ở đâu vậy bạn, có thể cho mình địa chỉ tham khảo được không? Nếu có thời gian rãnh rỗi bạn tham gia cùng với mọi người ngày 10/09 cho vui, có thổ địa đi cùng thì còn gì shướng bằng :D

a ơi......nhà mình định đi hoàn toàn bằng ô tô và máy bay ạ.....6tr có đi cùng mọi người được ko ạ.......sdt e là.....091.649.1889.....có gì lead cho e cái tin nhé:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back