What's new

[Đã đi] Đi Singapore - Malaysia trong tháng 7/2010

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn.
Các bạn nào thích chuyến du lịch này thì mình lập nhóm cùng đi nhé.
Mình tên: Vũ duy tân
điện thoại: 098.5514.316
mình ở sài gòn
mong sớm gặp các bạn

Chào các pác gần, xa thân thương.:LL

Mình nói chuyện ngoài topic tí nhé.
Sáng nay, mình đi làm, cùng đường đi, nên chở em trai mình đi học luôn.
Hic, mình chạy đến khu hầm đá (thuộc khu làng đại học quốc gia, gần KTX đại học quốc gia TP.HCM), thì thấy tai nạn. :(
Mình dừng lại, lại xem có giúp được gì cho người bị nạn ko. Hic, ban đầu nhìn xa, mình tưởng nhẹ thôi. :((
Ai ngờ, họ bị nặng quá. Em kể ra các pác đừng sợ nhé. Người phụ nữ khoảng >50 tuổi, bị xe tải cán lên chân, máu đầu chảy nhiều lắm. Nằm bất động. Còn người đàn ông khoảng >50 tuổi, nằm cách đó, nằm úp mặt xuống đường, bất động. Nón bảo hiểm văng tùm lum. Không biết họ có đội nón ko, hay đội nón ko chặc nữa.:(
Em vội lấy điện thoại gọi cho cấp cứu và công an.:help
Tụi em cứ sợ tài xế chạy nên, đứng gần nó, và ghi lại biển số xe.
Tụi em muốn đỡ người bị nạn dậy, nhưng tụi em sợ đỡ họ ko đúng cách, và làm di chuyển họ. Có thể sẽ làm nguy hiểm hơn, nên tụi em đợi xe cấp cứu. Lúc này người đi đường đến đông. Họ cũng lấy đt gọi cho cấp cứu và công an.
Em cảm thấy yên tâm phần nào. Cầu mong họ sẽ qua khỏi.
Em thấy người VN chúng ta có tinh thần tương thân, tương ái, thương người. Em hãnh diện vì là người VN, là con cháu Bác Hồ.
Em kể vấn đề trên, ko phải là khoe khoang.
Em tôn trọng những người sống có tình người, không cần biết họ giàu, nghèo, giỏi dang, hay hèn dở.
Sống trên đời, phải có tình người.
Nếu bạn làm điều tốt, điều thiện. Bạn sẽ cảm thấy thanh thản trong lòng, và cảm thấy cuộc sống tốt đẹp và có giá trị hơn.

Từ lúc thấy tai nạn xong, e chạy chậm hẳn. hì hì. Thường em đi xa lộ chạy #80, nhưng hồi nãy chạy chỉ bằng 1/2 vận tốc đó thôi.:)

Chúc các bạn có ngày mới tốt lành.:)

Mèng đéc ơi. Bảng điện tử đỏ lè. Hì hì, chuyển từ đầu tư ngắn hạn sang đầu tư giá trị thôi. He he, đỡ phải lo canh sóng nữa. Mệt đầu.

Tán nhảm quá nha vuhita. Mong bạn sớm cập nhật chương trình để mọi người tiện theo dõi.

mình cũng muốn đi cùng nhóm của vuhita lắm nhưng lại bàn bạc lên kế hoạch tháng 8 mất tiu rồi ><
Thanks vuhita nhé, sống trên đời cần có một tấm lòng mà :)

ko biết vuhita la nam hay nữ mà bà tám/ông chín dữ wa. tks bạn đã có công "mồi chài" (sưu tầm được rất nhiều thông tin về Sin-Ma) ru rê. Chúc bạn sớm có 1 chuyến đi thú vị.

sing-mal 6/7

Tinh thần là mình đã mua vé HCM-Sing khứ hồi, đi 6/7 về 13/7, nhưng chưa có partner :)
Không biết vihuta hay bạn nào tham gia chung thì vui hơn.
Mình định qua Sing - KL - Penang (Mal) - Bangkok bằng tàu lửa.
Ở Sing và KL thì có mấy đứa bạn hướng dẫn đường sá, ăn uống nên không lo lắm, nhưng hành trình đi tàu thì 1 mình cũng ngán.
Mình cũng thích phượt nhưng chưa có kinh nghiệm lắm, đi 1 mình cũng có cái hay nhưng đi nhiều mình chắc yên tâm hơn. :Dam

Nam - email: [email protected]

bạn vuhita nhiệt tình ơi,

đi sin mã đợt hè này cũng là bi kịch về vé máy bay và chỗ ở đấy. Mọi người đều tập trung tại những nơi này.
K bik bạn đã đi bao giờ chưa? nhưng nên k plan trước mà plan ngắn hạn như thế này thì chỉ tốn tiền mà k đặt hiệu quả.
Mình nghĩ bạn đặt tour có khi còn rẻ và an toàn hơn.

Nhưng nếu nhóm ban của bạn đều có điều kiện tài chính thì cứ thế mà đi nha!

Theo mình thì để tiết kiệm chi phí các bạn có thể đi bus từ Sin sang KL, giá vé tầm khoảng 28-32 SGD thôi, đi mất khoảng 4-6h. vừa tiết kiệm vừa có thời gian khám phá, tìm hiểu được sự khác biệt về hạ tầng của Malay-Sin so với VN. Bên Sin có một trung tâm bus để đi KL nằm gần Geylang nhưng mình quên mất tên rùi :D. Các bạn có thể tìm hiểu mọi thông tin về Sin khi xuống sân bay, ghé vào trung tâm du lịch bên trong sân bay lấy cuốn tourist guide book là có hết. chúc đi vui vẻ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back