What's new

Đi Tây Bắc 7 / 10 / 2010

Status
Not open for further replies.
Đi Tây Bắc 12 / 10 / 2010

Thành viên mới xin chào sân cả nhà,

Mình lên kế hoạch đi Tây Bắc vào dịp tháng 10. Chương trình dự kiến là 10 ngày với ngày xuất phát là 12/10 với cung đường như sau (sau khi tìm hiểu và xin ý kiến):
1. Hà Nội - Văn Chấn - Nghĩa Lộ
2. Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Cang Chải – Than Uyên – đèo Ô Quy Hồ - Sapa
3. Sapa – Bắc Hà – Mường Khương – Si ma Cai
4. Si Ma Cai – Lào Cai – Xí Mần – Thanh Thủy – Hà Giang
5. Hà Giang – Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn
6. Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Khâu Vai - Cốc Bàng- Bảo Lạc - Tĩnh Túc-Cao Bằng
7. Cao Bằng – Pắc Bó – Trùng Khánh – Bản Giốc
8. Trùng Khánh – Ba Bể
9. Ba Bể - ATK Chợ Đồn, ATK Định Hóa – Chợ Chu – Phú Lương – Thái Nguyên - Hà Nội

Có bạn nào có kế hoạch đi vào dịp này cho mình xin kết bạn tham gia với

Sẵn tiện cho mình hỏi ở Hà Nội có chỗ nào cho thuê xe máy không (dự trù trường hợp không mượn được xe máy của nhỏ bạn). Mình có thể tự làm xế

Cảm ơn

Last edited:
Lập từng cung nhỏ mà đi thôi bạn, Tây Bắc khủng lắm, đi 1 lèo 10 ngày e rằng rất mệt

nên chia cung nhỏ đi cho thú bác ạ, tây bắc đi 1 lèo 10 ngày mệt lắm, mà cũng chả đi hết đuọc tây bắc đâu, với cả chia bé bé ra bà con join cho dễ :)

Bình thường mọi năm khoảng đầu tháng 10 vẫn có bão, năm nay lại có vẻ như bão vào muộn.
Theo tớ bạn nên xem xét lại thời điểm chứ đi liền 10 ngày mà gặp mưa miền núi hơi mệt, nhất là với lịch trình của bạn đi toàn tuyến đường nhánh rất dễ bị ảnh hưởng bởi bão.

Dịp này mình đi ra Hà Nội chơi có 1 mình và đã mua vé rồi, chỉ chờ ngày lên đường thôi. Sẵn dịp này mình muốn đi Tây Bắc chơi (xem hình các bạn đi chơi thấy ham quá, cảnh đẹp và hùng vĩ).
Mình đã đọc hết mấy bài viết trong diễn đàn, chưa thấy ai có plan đi Tây Bắc T10 cả nên mới lập topic này để kiếm bạn để đi chung.
Mình chưa có kinh nghiệm về đường xá Tây Bắc, có nhóm bạn nào có kế hoạch đi Tây Bắc trong khoảng thời gian 12/10-21/10 thì cho mình tham gia với (các bạn đi cung đường như thế nào thì mình theo như thế).

Nếu không có ai đi thời gian trên chắc mình phải tự mày mò tìm đường đi 1 mình. Có bạn nào cho mình biết chiều dài cung đường trên là bao nhiêu km không để chuẩn bị lên tinh thần. Nếu mình nghỉ thêm 1 đêm nữa ở Đồng Văn để lấy sức đi tiếp thì có đi được hết cung đường này không. Còn nếu bỏ bớt thì nên bỏ chặng đường nào. Ưu tiên các địa điểm: Hà Giang, tiếp là cao nguyên Bắc Hà, kế là Mù Căng Chải và Tú Lệ

Cảm ơn các bạn rất nhiều

Tháng 10 sợ hết mất lúa chín ở Tú Lệ rồi bạn ơi! Cung dài quá không kham nổi nữa.......

Nếu em đi sẽ thế này:
Ngày 1: Hà nội – Sơn Tây – Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải: 280km
Nghỉ đêm tại Mù Cang Chải

Ngày 2: Mù Cang Chải – Tú Lệ - Than Uyên – Ô Quy Hồ - Sa Pa
Nghỉ đêm tại Sa Pa: 140km

Ngày 3: Sa Pa – Lào Cai - Mường Khương – Pha Long – Si Ma Cai – Xín Mần: 200km
Nghỉ đêm tại Xín Mần

Ngày 4: Xín Mần – Hoàng Su Phì - Vị Xuyên – Hà Giang - Quản Bạ: 180km
Nghỉ đêm tại Quản Bạ

Ngày5: Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn (nếu kịp chợ vào chủ nhật thì đi về Đồng Văn trước) – Lũng Cú - Đồng Văn: 150km
Nghỉ đêm tại Đồng Văn

Ngày 6: Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Yên Minh – Hà Giang: 150km

Người và xe lên ô to về Hà nội sáng ngày 7 về đến Hà nội.

Ngày 7: Ăn chơi nhảy múa tại Hà nội, cho xe đi bảo dưỡng, tối 20h ra bến Lương Yên đón xe đi Cao Bằng, thích thì tống cả xe máy lên.

Ngày 8: Cao Bằng – Thác Bản Giốc – Quảng Uyên : 140km

Nghỉ đêm tại Quảng Uyên, nếu cảm thấy sức vẫn trâu, mai sẽ chạy từ đây về Hà nội. Không thì chạy cố về Cao Bằng đón xe xuôi Hà nội luôn trong ngày.

Ngày 9: Quảng Uyên – Đông Khê - Thất Khê – Đồng Đăng - Lạng Sơn - Hà nội : 310km

Ngày 10: Dự trữ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back