What's new

[Đã đi] Đi THÁI bằng XE BUS (Từ 23/3 - 27/3 ) hoặc (30/3 - 3/4)

Chào các bạn, dưới đây là Lộ trình do mình soạn ra sau khi tham khảo 1 số bài viết về Thái Lan của nhiều tiền bối.
Có bất cứ sai sót, các bạn góp ý để mình sửa ngay cho hợp lý nhé!

HỬI BỤI THÁI LAN (5 NGÀY 4 ĐÊM)
BẲNG XE BUS
23/3 – 27/3

Tại sao là ngày 23? Vì ngày này ít khách, an toàn. Ngày 30/3 bắt đầu nhiều khách, kém an toàn và giá sẽ đắt hơn.

Ngày 1:
Sáng: Chúng ta tập trung tại đường Phạm Ngũ Lão, lên xe và vi vu đến Pnompenh. (Tự mua vé trước 7 ngày – SG,Pnompenh khứ hồi – 301 Phạm Ngũ Lão Q1 - Sorya Transport Company)
Chiều: Đến bến xe Sorya, Pnompenh, tập hợp mua vé xe Bangkok khứ hồi tại hãng Vibram. Có 5 tiếng đi dạo, chụp hình, ăn uống vòng quanh bến xe.
Tối (24g): Lên xe, lèo đến Bangkok mộng mơ.

Ngày 2:
Sáng: Khoảng 6g sáng là đến cửa khẩu Poipet sang Thái. Chúng mình ăn, dạo và mua đồ rẻ tại chợ cửa khẩu Poipet, rẻ hơn cả Pnompenh và Bangkok. Chợ rất to và nhiều mặt hàng. Giữ tìn tư trang cẩn thận.

Dạo chợ xong, chúng ta đi khai báo hải quan ở cửa khẩu dễ dàng.

Lên xe Minivan về Bangkok

Trưa: Sau khoảng 4g30 ngồi xe, xe chở ta đến quảng trường Victorya Munament. Từ đây đi khắp Bangkok dễ dàng, lèo đến hotel LEK tại Khu Khaosan.

Ra đường ăn trưa khoảng 40k, thích thì về ngủ 1 tí. Đi taxi đến 1 ngôi chùa nuôi hổ, mình vuốt, khè, và cưỡi hổ + chụp hình.

Khoảng 3g Ra sky train và xuống ga MoChit để đến chợ Chatuchak. Tại đây có bán cây cảnh, chó mèo, chim, rắn rít … đủ thứ, đi đến hết giờ mở chợ là 18g. Trước đó, ra bãi xe của chợ lấy bản đồ chợ miễn phí để đi đến khu bán hàng mình thích. Mua quà cho bạn hay cho chính mình.

Tối: Ăn tối. Trò chuyện, The Club - khu khao san.
Khuya: Tớ chưa có kinh nghiệm, tớ muốn đi xem các em nhảy hot, ai có kinh nghiệm hướng dẫn mọi người nhé :D

Ngày 3:
Sáng: 6g đi thuyền ngắm sông Chaophraya và chụp hình. Ngắm chùa Wat gần đó. Đi siêu thị Platinum Mall nếu muốn mua số lượng lớn về phát cho đứa bạn mỗi đứa 1 cái, 3 cái cũng được sỉ.
Trưa: Cố gắng gom hành lý ra khỏi holtel LEK trước 11g30 để ko bị charge phí. Đón xe bus ra nhà ga hualanphong thuê phòng. Ăn trưa tại Chinatown, Đi chùa Phật Vàng xin xăm.
Tối: Chợ đêm cực to Suan Lum nhiều màu sắc và đèn đót, chia ra nhiều khu, mỗi khu là 1 ngành hàng, có thể đi khu nào tùy thích rồi hẹn giờ nào tại đầu chợ. Tôi thì thích đi lại Chatuchak vì chợ này chỉ có cuối tuần mà thôi. Ai thích đi chợ nào thì chia ra đi.
Khuya: Thư giãn, matxa bấm huyệt hay gì đó mà mình thấy trên đường.

Ngày 4:
Sáng: Đi Supatra Land tại tỉnh Rayong, thưởng ngoạn và tự do thưởng thức các loại trái cây tươi ngon theo mùa như: xoài, sầu riêng, nhãn, nho, chôm chôm…
Trưa: vô tư - đi những nơi có trong lịch trình nhưng chưa đi do thiếu thời gian :D
Tối: Ăn tối Cơm rang Thái tại khu ẩm thực Big C. 9g tối đi chợ hoa tươi Pakrong Tarad, hoa lan có mười mấy ngàn cho vài chục bông đẹp.

Ngày 5: Sáng sớm, ăn sáng cực no cho chuyến hành hương dzìa Pnompenh, trả hostel trước 11g30, đón taxi ra quảng trường. Đi xe minivan về cửa khẩu Poipet, rồi mua vé về Pnompenh.
Chúng ta thử vào sòng bài chơi lấy lại vốn . Rồi lèo ra đu xe về Việt Nam.

Kết thúc cuộc hành trình "cố gẳng rẻ" đến Thái lan đầy Sầu riêng.
Nhanh tay đăng ký nào, số lượng tối đa: 10 mem để dễ trông và canh chừng nhau. :D

LƯU Ý:
Nhớ mang CMND và Hộ chiếu
Trời nóng nực mang theo:
- Quần áo mùa hè (hai dây, ba lỗ, váy, quần soọc... vô tư - sao cho nhẹ nhàng và thoải mái nhất).
- Dép hoặc giầy thấp, thoáng mồ hôi. Có dép quai hậu để đi chùa
- Kính, mũ
- Kem chống nắng
- Áo bơi - phòng ngừa bộc phát muốn đi bơi
- Đồ vệ sinh cá nhân: Sữa tắm, gội đầu, kem và bàn chải đánh răng
- hành lý càng nhẹ càng tốt

CHI PHÍ
1. Khứ hồi xe SG-Bangkok: tổng khoảng 1tr5 (đã gồm vé khứ hồi SG-Pnompenh các bạn mua trước 7 ngày tại 303A Phạm ngũ lão, đến bến mình mới mua tiếp vé đi BK)

2. Hostel: 6-8 ng/ phòng. Trên dưới 320 ngàn/ng/4 đêm ( các bạn có kinh nghiệm chọn hostel rẻ thì nhắn trên diễn đàn và giúp mình đặt nhé)

3. Ăn uống: 450 ngàn/3 bữa/ 5 ngày, tính 35 ngàn/ bữa (có thể mang mì gói theo cho đỡ , ngoài ra còn có món rẻ hơn hoặc mắc hơn)

4. Đi lại: tầm 300 ngàn

5. Phòng hờ: 1 triệu

6. Mua sắm: tùy hỉ mang theo.

TỔNG: 2TR400 NẾU ĂN ÍT, 2TR8 NẾU ĂN NHIỀU. Đó là chưa tính tiền phòng hờ (mang theo phòng hờ rủi ro), chưa tính tiền mua sắm, và chưa tính tiền vào cổng tham quan và chơi. Vì thế, mỗi người mang theo 3tr8 + tiền mua sắm là được.

ĐÃ CHỐT ĐOÀN
Thân ái.

1. Vân My - nữ
2. Ngonchantrai - nam
3. Mân - nam
4. Thục Anh - nữ
5. Thanh Nga - nữ
6. Thanh Nga - nữ
7. Hòa - nam
8. Ngọc Điệp - nữ
9. ZoneFM - nam
10. Nga
CHỐT ĐOÀN. XIN CẢM ƠN.

Last edited:
mệt đã bảo là cứ nhận là MÂn nó xúi dại tụi em, tụi em ăn chận của người khác là do Mân chỉ đạo....tất cả những gì tụi em nói là sự thật ai nói sa ba mẹ người đó chết...chú chỉ cần ghi vậy thôi là a xin lỗi chú....ko cần dài dòng, đàn ông mà...còn chú cứ trả lời vụ chú thu thêm đi. NHỤC NHƯ CON CÁ NỤC , mình cầm tiền, mình người lớn mà đi đẩy qua đẩy về

Mân cầm tiền luôn mới ác chứ:)).đòi có chịu trả đâu,tiếc là cái kế hoạch của chú bị phá bởi chúng tôi.xem hình thôi.tiếp tục hóng nào.

......:( thôi bố đi ngủ....thật ra trong vấn đề này tôi là người hiểu rõ nhất, tôi cũng ko kì công như cô photoshop rồi bóp méo sự thật làm gì...tôi chỉ cần hai bạn khẳng khái thừa nhận, thu 2 đô mấy là hợp lý, thằng Mân nó nói sai, nó nói tụi e bóp méo, nói vs nó chỉ thu 28 đô sau đó thu hơn là nó bịa đặt...ai nói sai thì bố mẹ người đó chết...Vâng, và chỉ có thế, là tôi sẽ xin lỗi vợ chồng 2 người !!! vì sao? vì đó là việc đã và đang xảy ra..:) cmt cuối...nói nhảm vãi...hỏi gì đáp nấy đi vòng vo quanh co...bố mà cầm tiền nào từ vợ chồng 2 người bố vô sinh, nhà bố cả nhà ung thư mà chết...còn ngược lại thì cũng thế lun :)) bố nói thiêng lắm....cố mà hưởng !

Last edited by a moderator:
Xin lỗi mọi người ở đây ạ.

Mình là người ngoài, không phải là thành viên tham gia chuyến đi này, nhưng thường xuyên theo dõi thớt ngay từ ngày đầu. Xin phép được để lại vài lời, vì thấy 3 còm gần đây đọc không chịu nổi.

- Những vấn đề thuộc về cá nhân trao đổi với nhau, nếu đưa lên đây mà chưa được sự đồng ý của người đó thì không hay lắm, nhất là những điều đó ảnh hưởng nặng đến họ.

- Mình thấy không còn gì để bình luận việc 3 bạn tìm đủ lý lẽ để "hạ bệ" đối phương, sự thật thế nào thì người ngoài không ai biết được, nhưng hành động trên không thể chấp nhận nổi.

Last edited by a moderator:

đoạn nói xấu a Nhaque chắc e chỉ dám post chừng ngày thôi nha a Hiệp,e ko dám post nữa,tất cả cugn chỉ cho a và mọi người thấy ai là ng cần chơi và nên tránh,lòng người khó đoán lắm.Mình đã nói là ngại mắc lòng ngày từ đầu nên bạn Mân đây mới dc nước làm tới,vô cớ dt chửi tục bạn gái mình vì lí do ko ăn chặn dc.nên lần này mình ko ngại mắc lòng nữa,có sao nói vậy.trắng đen rõ ràng,cứ im mà nhìn thiên hạ chặt chém mình đâu dc:).Mình ko hạ bệ hay kì thị ai cả:).chỉ để mọi người thấy ai đúng ai sai.hoặc như bạn HungVip nói la để "giải oan".có nhửng việc cần phải làm thế để làm rõ trắng đen

last comment: tôi ko phải là người chuyên đi phượt tôi thậm chí mới tạo member để vào cmt thôi nên các bạn ko cần xem xét tôi là người tốt hay xấu, hiền hay dữ vì dù sao bạn bè người thân của tôi cũng đánh giá dc...tôi mời các bạn xem bản thu chi và question chủ nhóm cũng là người giữ tiền (nếu tôi giữ thì là chuyện khác) ....là 1 thành viên tôi thừa nhận là các bạn ấy có sự chuẩn bị quá tốt và kĩ càng về mặt lý luận và thực tiễn...nhưng ko nên quên cuối cùng bản thu chi là của các bạn viết ra...tôi thì cũng ko cầm dc đồng nào..tôi lên tiếng là hỏi xem sao trc đây bạn Vân Anh nói vs tôi chỉ thu 28 đồng mà giờ là thế? Sự trù dập này tôi cũng ko lấy làm lạ..cũng may tôi chưa nhận tiền hôm đi để mắc quai. thôi, tôi out, ai muốn xử muốn kiện thì gặp tôi rồi phê phán....là trách nhiệm của một trưởng đoàn, để đảm bảo uy tín của mình đề nghị bạn cũng như tôi thề thốt đem bố mẹ gia đình bạn vs cái mạng sống đắt giá của các bạn ra thề tôi nói sai sự thật vs điều tôi nói đi....chỉ có thế, và có thế, ta mới giữ dc cái lương tâm vốn ko có gì đảm bảo ờ đời sống mạng này...cám ơn chủa vì đã cứu vớt linh hồn của các bạn...hôm nay các bạn có thể nói đúng thành sai, nói sai thành đúng, nhưng sự thật và hậu quả các bạn gây ra vẫn còn đó...nó ko đủ mạnh để tác dụng lên các bạn nhưng hãy cứ chờ xem,,,như vân anh đã từng nt cho tôi, 2 nốt thế là xong, tôi đã sẵn sàng cho quả báo của mình...còn các bạn? hay là bây giờ các bạn vẫn còn chờ để chiến đầu với tôi?? vô ích....tôi còn nhiều việc khác để làm, bạn chưa giàu đến như vậy đâu :( thankx vì đã quan sát buổi nc ngày hôm nay, tôi ko còn lời nào thêm nữa

Xin cám ơn a tân . Chú Mân vào Comment và giải thích những gì bạn trai của babi heo nói có đúng sự thật k , a tân hãy chụp hình lại đoạn chát đó và up phần âm thanh ghi âm vào để " giải oan " cho bạn gái của mình .

bạn gì đó ơi mình đã post hình lên trang 14 rồi,còn clip phiền bạn pm trực tiếp hoặc có thể tránh nghe càngto61t1:)

chuyện này tôi nghĩ đến đây stop lại dc chưa các bạn?chắc đã rõ trắng đen hết rồi.Tôi đã nói ko làm thì thôi làm là phải làm cho ra nhẽ,cứ để cho VA nói đàng hoàng có ra dc trò trống gi đâu,đi với ma phải mặc áo giấy!.close đi VA

chuyện này tôi nghĩ đến đây stop lại dc chưa các bạn?chắc đã rõ trắng đen hết rồi.Tôi đã nói ko làm thì thôi làm là phải làm cho ra nhẽ,cứ để cho VA nói đàng hoàng có ra dc trò trống gi đâu,đi với ma phải mặc áo giấy!.close đi VA

Trắng đen lẫn lộn như thế mà bạn bảo đã rõ à?

Câu trước hỏi mọi người stop lại được chưa? Câu sau nói đã làm phải làm cho ra nhẽ? Nghĩa là thế nào?

các bạn hãy tỉnh táo mà nghe mân nói 1 lời như thế này nhé...việc Vân Anh đưa cái này lên nhằm mục đích gì? các bạn chưa nhìn rõ à...điều mà tôi hoặc Vân Anh có chịu trách nhiệm vs các bạn ko phải là việc tôi hay Vân Anh nghĩ về ai đó như thế nào, hoạch định làm gì? mà thực ra là điều mà câu chuyện nó đã xảy ra như thế nào...giấy trắng mực đen, nếu Vân Anh nói tôi ăn chặn của các bạn, thì ăn chặn bao nhiêu đồng, còn nếu Vân Anh nói tôi cancel vé anh Hiệp thì cứ tới phòng vé hỏi tôi cancel hay Vân Anh cancel...đi đông càng tốt, đi cho vui...nếu ai chứng minh tôi cancel vé của anh Hiệp được tôi đưa ngay ngừoi đó 30tr...(bảo hành life time) Vân Anh nhận vé luôn nhé...close topic cũng dc nhưng mà cứ gài vào câu, nếu tôi nói sai thì bố mẹ tôi chết...là dc...các bạn làm ăn thì có giấy trắng mực đen, tôi bảo bạn ăn chặn của đoàn tổng cộng gần 500k:)...các bạn giải thích sao...còn việc hạ uy tín của tôi và của mối quan hệ của tôi..ok có thể, nhưng trả lời trc đi đã..đâu phải là cái chợ vui thì họp buồn thì tan...từ trc đến giờ tôi chưa lạm bàn về vấn đề cá nhân riêng tư vì tôi ko mún lạc đề...nói giấy trắng mực đen nợ bao nhiêu ăn chặn bao nhiêu...CỨ từ từ mà khai báo....dọa nạt tôi thì cũng dc nhưng cứ trả lời cho no đã....chán cái thể loại bấm bên này mà tránh bên kia

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back