What's new

Đi thăm bác Tưởng

Tình hình là nhà em vừa đi Tai Oăn về.
Vụ này là nhà em nói dối với Mụ lang nhà em là em sang đó chia sẻ ít kinh nghiệm cho Tai Oăn về vấn đề làm sao để đẻ nhiều vì dân Đài ít đẻ nên bây giờ dân số tuyền già khú đế, chả có ai làm. Mụ lang nhà em tin tưởng thế là xuất cho ít xiền làm lộ phí. Thực tình là nhà em đi chơi...:D:D:D.
Áy náy quá nên khi về cũng phải đón tay cho Mụ ý quà cáp dầy hơn các chuyến khác để lương tâm thanh thản hơn.

Nhà em lấy tiêu đề "Đi thăm bác Tưởng", mong các bác đừng có ném đá quăng gạch nhé. Vì em nghe loáng thoáng đâu đó trước đây các cụ nhà mình có thù oán gì đó với bác Tưởng. Em chả có ý gì đâu, từ nhỏ được dậy là phải lễ phép nên nhà em quen, cứ ai cao tuổi thì gọi là bác, ông, cụ... thôi.

Thôi chả nói nhiều, bốt ít ảnh lên coi như là báo cáo chuyến công tác với các bác.

Bác chủ cho hỏi chỗ bán súng nằm ở địa chỉ nào thế? À quên, bài viết của bác hay quá

Chợ đêm Tai Pei, nhà em quên béng nó cái tên, hình như là Shilin (Sĩ Lâm) thì phải. Láng máng là ở Tai Pei có 2 cái chợ đêm to, 1 cái nổi tiếng về ẩm thực và cái này. Ngay trục đường chính chứ không phải đường xương cá bên trong.
Để hum nào em tìm thấy cái bản đồ.
Nhưng mà ko mang về đc đâu bác.
Hải quan thu về cho con cháu họ chơi đấy.

Bài viết với ngôn từ và cách kể chuyện hay qá ak. Em cũng đang xin visa Nhật, có phát cũng vèo qua thăm bác Tưởng , và xem cái ruột Tử Cấm Thành như bác tả luôn ạ :X

@ Down: Kymco chính là hiệu honda đó, trước đây có liên doanh với Taiwan lấy thương hiệu Kymco, sau đó Honda mua luôn cổ phần của phía Taiwan nhưng vẫn giữ lại thương hiệu Kymco

Em dự là bán ấy....à giấy, tức là mấy tấm bìa cạc tông có in hình
hay là bán ầy...à, giầy....
Nói chung, bán đek gì thì lão cũng nên dạm thử, nhìn không, ức bỏ mẹ...

Mấy em này đang quảng cáo chơi game có thưởng

Last edited by a moderator:
Bài viết với ngôn từ và cách kể chuyện hay qá ak. Em cũng đang xin visa Nhật, có phát cũng vèo qua thăm bác Tưởng , và xem cái ruột Tử Cấm Thành như bác tả luôn ạ :X

Cái ruột Tử Cấm Thành ý kiến cá nhân mình là tuyệt vời. Không hổ danh là 1 trong 12 bảo tàng lớn và được yêu thích nhất thế giới.
Tuy nhiên với văn hóa Trung Quốc thì cái hay còn nằm ở các tích chuyện. Vì thế nếu bạn thăm bảo tàng mà có thuyết minh kỹ về các hiện vật chắc tuyệt vời hơn.
Chúc bạn có những chuyến đi thú vị.

@ Down: Kymco chính là hiệu honda đó, trước đây có liên doanh với Taiwan lấy thương hiệu Kymco, sau đó Honda mua luôn cổ phần của phía Taiwan nhưng vẫn giữ lại thương hiệu Kymco

Thảo nào bên Đài dân chạy ầm ầm, bên ta thì KYMCO có vẻ bị rẻ rúng.
Quyết trở thành người tiêu dùng thông minh. Không bỏ tiền cho những thứ vô hình.

Mấy em này đang quảng cáo chơi game có thưởng

Bác giỏi thật, biết chứ Tàu. Nhìn hộ em xem họ thưởng người hay hiện vật với.:)):)):))

Last edited by a moderator:
Mở màn là vụ xuất cảnh. Chả hiểu em cán bộ ở cục xuất nhập cảnh làm sao mà táng cho nhà em một cái mộc to tướng ở ngay trang nhất của bát-bót. Đã thể lại còn đóng ngược.
Nguyên vụ này làm nhà em băn khoăn suốt một tuần cho đến tận hôm về. Không hiểu cô em buồn ngủ do phải đi làm sớm hay nhà em được đưa vào diện nghi vấn gì trong vấn đề xuất nhập cảnh.
Đến hôm về em lại phải đứng chờ đến 45 phút. Cuối cùng chú ấy cũng đóng cái rụp rồi đưa trả hộ chiếu.

Chốt vụ này.
Hơn tuần sau có chú gọi điện nói Anh em tạo điều kiện cho anh đổi hộ chiếu.
***, Vẫn mất 2 trăm lệ phí như thường.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,701
190,158
Latest member
Daiak
Back