What's new

[Hỏi đáp] Đi tự túc Mỹ - Canada cuối Tháng 9/ 2011

Đúng rồi, bọn Mỹ nghiêm ngặt vụ visa lắm, em nghĩ anh chỉ có single entry thì chắc ko được transit qua Mỹ đâu, hồi đó lúc em mua vé, với lúc check-in ở Montreal tụi sân bay nó cứ hỏi đi hỏi lại nhiều lần, mà em có multiple entry visa nên ko sao :D

Cho anh thêm 1 cái địa chỉ co-voiture để đi Montreal-Quebec nè amigoexpress.ca

Trong tỉnh Quebec hình như chỉ có 2 hãng Co-voiture Allostop và Amigoexpress thôi.

Về việc đi các thành phố khác thì em vẫn đang hỏi thêm.

chào bác peccovn
theo cháu biết visa du lịch mỹ và canada tuy là single entry nhưng đi lại thoải mái (đường bộ) giữa 2 quốc gia này miễn là thị thực còn thời hạn. đường hàng không thì cháu ko rõ.
bác hỏi lại thêm cho kỹ ko có gì phải lo lắng.
từ new york bác nên sang montreal; sau đấy mua tua của bọn tầu, giá còn rẻ hơn mua vé xe bus lại đi đc nhiều nơi.
vì nó là trung tâm giữa các tphố khác nên rất tiện đi lại:
1 ngày đi quebec
1 ngày đi ottawa
3 ngày đi toronto
nếu bác có thời gian thì ở lại montreal chơi nốt; rồi quay lại mỹ bằng đường bộ về NY từ đó bay về SG. khỏi lo vụ visa.

chào bác peccovn
theo cháu biết visa du lịch mỹ và canada tuy là single entry nhưng đi lại thoải mái (đường bộ) giữa 2 quốc gia này miễn là thị thực còn thời hạn. đường hàng không thì cháu ko rõ.
bác hỏi lại thêm cho kỹ ko có gì phải lo lắng.
từ new york bác nên sang montreal; sau đấy mua tua của bọn tầu, giá còn rẻ hơn mua vé xe bus lại đi đc nhiều nơi.
vì nó là trung tâm giữa các tphố khác nên rất tiện đi lại:
1 ngày đi quebec
1 ngày đi ottawa
3 ngày đi toronto
nếu bác có thời gian thì ở lại montreal chơi nốt; rồi quay lại mỹ bằng đường bộ về NY từ đó bay về SG. khỏi lo vụ visa.

@ raklei

Cháu có wensite của họ không ? Cho tui xin với :d
Thanks cháu nhé !!!

Nếu bạn chỉ được cấp Single Entry vào Mỹ và cũng Single Entry vào Canada bạn chỉ còn cách sắp xếp lịch trình 1 chiều Sài Gòn - Mỹ - Canada - Sài Gòn. Chúc vui!

chào bác chủ thớt, bác có thể dời lại cuối tháng 10 được không? bọn em đi cuối tháng 10. Cũng có 5 bạn tham gia rồi.

Hi !

Sao mình xin thấy cũng dễ mà, chỉ có lúc phỏng vấn ở LSQ Mỹ thì nó quay mình gần 15 phút, cứ tưởng là thua rồi, cuối cùng lại OK, nhưng thời hạn visa của mình chỉ được 3 tháng thôi.

Còn xin Visa Canada thì có thể nói là dễ vô cùng, lúc nộp hồ sơ IOM hẹn mình 20 ngày làm việc mới có kết quả, mới có 4 ngày là đã nhắn tin kêu lên lấy Visa rồi. Thời hạn Visa là 6 tháng.

Cả Mỹ và Canada, mình đều tự xin và không có người thân ở đó.
Bạn cứ thử xem !
Chúc u thành công nhé !:)

THANK bạn rất nhiều,mình hỏi như vậy là do nghe thông tin khi mỹ cấp vi sa rồi,đem qua ca na da nó thấy có vi sa mỹ trong đó trước rồi nên ghét không cấp nữa,bạn đã xin được rồi thì mình yên tâm.Cám ơn bạn rất nhiều nhé !!!!

HI anh,

Thế a đã quyết định đi tour hay tự đi chưa? :)

Đây là link bus của bọn Megabus ạ http://ca.megabus.com/LandingCanada.aspx Nghe đồn có nhiều deal cũng ok lắm.

Ngoài ra có trang kijiji http://www.kijiji.ca/, nếu chịu khó mò mẫm thì a có thể tìm ra vài cái vé giảm giá hay bạn đồng hành ^^ Tuy nhiên hơi mất công.

Còn về phương tiện đi lại Niagara - Toronto - Ottawa - Montreal, anh có thể viết thư thẳng cho bọn tourism Ontario để hỏi http://www.directionontario.ca/contact.cfm

Hi Ken,
Anh vẫn quyết định là sẽ đi tự túc, nhưng qua đến Montreal sẽ mua tour đi tham quan, chứ đi 1 mình mà không biết tiếng Pháp thì cũng nãn. Hihi

Anh mới đóng 140 USD cho lsq Mỹ để xin cái transit visa C1, nhưng nó nói tao cấp cho mày cái B1 luôn cho thuận tiện việc đi lại... tốt ghê luôn... Như vậy sau khi thăm Montreal, a sẽ bay về nhưng transit ở Newark - NJ

Sáng nay anh có gặp bạn của 1 người bạn mới từ Montreal về, anh ấy kêu đã qua đến Canada rồi thì chịu khó bay qua Vancouver luôn cho biết ....hihiihii... check vé máy bay mà choáng, tăng thêm gần 1000 usd... hihi...

Có thông tin nào mới, em update cho anh với nha.
Merci... :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,194
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back