What's new

[Hỏi đáp] Đi Vân Nam - Trung Quốc không cần Visa?

xversion1

Phượt tử
Tình hình em định đi Vân Nam mà làm dịch vụ visa đợt này lâu quá, tận 40 ngày. Đang đọc bài tham khảo thấy có người bảo đi Vân Nam là tỉnh giáp danh nên không cần Visa, chỉ cần giấy thông hành là được không biết có đúng không? Đã bác nào đi Vân Nam bằng giấy thông hành mà đầu xuôi đuôi lọt chưa?

ko nên bạn nhé, vượt biên là tội khá nặng đó, ko nói bị phạt, bị giam giữ để điều tra, bạn còn có thể bị cấm xuất nhập cảnh vĩnh viễn luôn.

ko nên bạn nhé, vượt biên là tội khá nặng đó, ko nói bị phạt, bị giam giữ để điều tra, bạn còn có thể bị cấm xuất nhập cảnh vĩnh viễn luôn.
Nhưng có giấy thông hành mà bạn ơi, sao gọi là vượt biên được?

Tình hình em định đi Vân Nam mà làm dịch vụ visa đợt này lâu quá, tận 40 ngày. Đang đọc bài tham khảo thấy có người bảo đi Vân Nam là tỉnh giáp danh nên không cần Visa, chỉ cần giấy thông hành là được không biết có đúng không? Đã bác nào đi Vân Nam bằng giấy thông hành mà đầu xuôi đuôi lọt chưa?

Không được đâu bạn à, giấy thông hành chỉ dùng đi được phạm vi mấy chục km loanh quanh cửa khẩu thôi, sang cái thị trấn giáp ranh đi về trong ngày thì được. Còn chưa kể bạn đi du lịch thì khách sạn rồi các điểm bán vé tàu xe, vé tham quan đều yêu cầu xuất trình hộ chiếu có visa để mua vé cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back