What's new

Đi vòng quanh bờ biển Úc vào tháng 5

Bãi biển Manly, 19km từ trung tâm Sydney, trong TK19 đến đâu TK20 là 1 trong nhưng khu nghỉ mát nổi tiếng nhất Úc Tên "Manly" do thuyền trưởng Arthur Philip đặt xuất phát từ đặc điểm người dân bản xử ở đây: "sự tự tin và phong cách đàn ông ;) của họ khiến tôi nghĩ đến việc lấy đặt tên là vinh Manly"

Cát ở Manly có màu nâu nhạt, cảm giác như đất sét vậy :)

Ơ, mình cũng có cái ảnh chụp đúng như thế này. Lang thang đường đi bộ ven bãi.

À, có vụ giá rẻ bay đi Melbourne tháng 3 năm tới. Từ ngày 2 đến 11 Mar/09. Vé cả thuế từ VN khứ hồi khoảng 480$. Bạn nào đi không nhỉ.

Định đặt vé rồi nhưng chợt nhớ ra, Từ 17 Feb đến 21 Feb mình cũng ở GoldCoast. Chả lẽ 21 Feb về rồi mồng 2 Mar lại đi.

Nhưng nếu có bạn nào đi thì đi cái nhỉ, lái xe xuyên sa mạc đến Alice Spring rồi quay về :))

Vé phải mua trước 24 Aug :))

À, bổ sung thêm là visa khỏi phải lo lắng. Bạn nào đi tớ xin hộ. Giấy tờ hơi nhiều và phải đem đi dịch hơi lằng nhằng tí thôi.

Last edited:
Kiểu này mình chơi 4x4 hay hơn chứ ạ, đánh võng bét nhè được. Thích chỗ nào xông vào chỗ ấy. Chơi con campervan lại cứ phải đỗ từ xa rồi cuốc bộ bét nhè :((

Rủ rê nhau các bạn lập topic khác đi. Lập xong thông báo để tớ move mấy bài lạc đề này sang.

Sorry bạn , gạch gì nữa. Vé mua xong rồi. Hết chỗ rồi.

Có 6 ông + 2 bác Hoàng, em nằm sàn xe với lại một ngủ ghế vô lăng rồi.

Bạn đặt gạch trước một tháng thì e kô kịp, Visa mất 5 tuần rồi bạn nhá.

Thế bây giờ gửi tiền bác mua vé đặt cọc trước có được không? Nếu trước 1 tháng em lỡ không đi được (có vụ khác ngon hơn chẳng hạn ;) ) Thì bán lại chắc lỗ ít cũng không sao. (beer)

Rủ rê nhau các bạn lập topic khác đi. Lập xong thông báo để tớ move mấy bài lạc đề này sang.

Dao dao dao, dao đâu rồi, dao đâu rồi.... ới ời ơi!

Tớ cứ tưởng ghép vào một chỗ cho nó gọn gàng, Thể nào chúng tớ cũng chạy dọc bờ biển Úc để cho đúng chủ đề của Công chúa.

Cảm ơn Công chúa đã tạo cảm hứng cho chúng tớ chuẩn bị đi Úc nhá .

Thế bây giờ gửi tiền bác mua vé đặt cọc trước có được không? Nếu trước 1 tháng em lỡ không đi được (có vụ khác ngon hơn chẳng hạn ;) ) Thì bán lại chắc lỗ ít cũng không sao. (beer)

Bạn về nick nhận PM đi.(BB) Có gái hẹn hò đấy.

Bạn chưa đọc kỹ điều lệ của chúng tớ, vé rẻ không đi là mất. Bán lại cho ai nữa mà lỗ ít với nhiều. Không đi là lỗ rồi, đi là được .

Hết chỗ rồi, vé giờ cũng đắt hơn gấp rưỡi rồi.

Thân!

Nói nhiều tao ban mẹ bây giờ, sao mày lắm nick thế hả:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back