What's new

Điều điên rồ nhất bạn đã từng làm trong đời

năm ngoái em đã làm 1 điều điên rồ nhất. Nhưng trước đó điều khùng nhất mà em đã từng làm là: người ta nói đi về bên trái thì em lại đi về bên phải mà vẫn nghĩ là bên trái và đi đúng đường.

Đó là 1 lần em vào rừng ở yên châu sơn la đi hái măng. Ông dẫn đường người Mông phải mang đồ về trước. Em ở lại. Ông dặn khi về phải rẽ trái sau cái cây to bên kia vách đá. Khi về em đã "rẽ trái" đi đến khi trời mưa rồi trời tối chưa về đến nhà. May rồi mấy người Mông cũng tìm thấy em. Khi về đến nhà mới biết mình đã rẽ phải đi vào sâu trong đất Lào hơn 10km.

Một bài nữa em được học là nếu ở đó càng đi càng thấy rừng thì là đi sang Lào. Nếu đi mà thấy đồi núi trọc, trơ đất đá thì là sắp về tới nhà.

năm ngoái em đã làm 1 điều điên rồ nhất. Nhưng trước đó điều khùng nhất mà em đã từng làm là: người ta nói đi về bên trái thì em lại đi về bên phải mà vẫn nghĩ là bên trái và đi đúng đường.

Đó là 1 lần em vào rừng ở yên châu sơn la đi hái măng. Ông dẫn đường người Mông phải mang đồ về trước. Em ở lại. Ông dặn khi về phải rẽ trái sau cái cây to bên kia vách đá. Khi về em đã "rẽ trái" đi đến khi trời mưa rồi trời tối chưa về đến nhà. May rồi mấy người Mông cũng tìm thấy em. Khi về đến nhà mới biết mình đã rẽ phải đi vào sâu trong đất Lào hơn 10km.

Một bài nữa em được học là nếu ở đó càng đi càng thấy rừng thì là đi sang Lào. Nếu đi mà thấy đồi núi trọc, trơ đất đá thì là sắp về tới nhà.

dù sao thì cũng chúc mừng bạn đã đặt chân sang Lào ^^

Điều điên rồ nhất đời là phải học những thứ mình không thích,làm những công việc mình không biết,yêu người không yêu mình và ngồi uống rượu 1 mình như người điên.săc... uống rượu bị sặc lên lỗ tai rùi

Có ai xếp hạng cái sự điên ở topic này không?
Hồi lớp 5, nhà t nuôi 1 con chó, cả nhà đều iu nó, nhưng có lẽ t iu nó nhất, trước khi đi ngủ toàn thơm nó, rùi sáng ra toàn trộm mẹ bế nó lên giường ngủ. Một buôit tối trước khi đi ngủ, t thơm nó như thường lệ, nhưng tự dưng cảm thấy chưa đủ, CẮN lun vào tai nó ( sặc), nó quay ra tặng lun 1 miếng tương tự vào môi t, sưng vều và chảy máu, giờ vẫn còn sẹo, hic, thế đủ điên chưa?

Hôm nay mát giời, mình thủng thẳng ngồi điểm lại cái điên rồ của mình, thời kì nào cũng có nên chả có cái nào là nhất cả..Ví dụ cái rồ nhất của thời mặc quần thủng đít là sáng mùng 1 ra nhặt pháo xịt, nhét vào mồm thằng em họ, bẩu nó hút thuốc đi chị châm lửa cho, tiện có que nhang mình làm cái đoàng! Cu em khóc thét, be bét máu me...sau đó nó thay răng sữa nguyên 4 cái 1 lúc( mẹ nó nghĩ nó thay răng sữa sớm nhưng mình thì mình biết rõ là vì sao)=))

Sau đó thời gian, đọc xong Rô bin sơn Cờ rút xô, mình với ông anh giai đi tìm tre làm cung, vót mũi tên, nhúng trộm vào bếp dầu của má mi rồi trèo lên cây, châm lửa, bắn câu mũi tên vào mái nhà hàng xóm lợp toàn lá cọ.. :))! Cháy! cháy thật! cháy rất nỏ là đằng khác! Xóm đánh kẻng báo cháy nghe thật rộn ràng! Tuy nhiên mấy kiểu thí nghiệm này đều có phản ứng phụ...đau quắn đít!:D Từ bấy em chừa!

Sau này cái thời đi làm bảo tồn, có cái retreat cùng cơ quan trong rừng Phong Nha Kẻ Bàng, sau màn đốt lửa hú hét rượu chè giao lưu với kiểm lâm xong, lúc nửa đêm lũ giai rủ lũ gái thi bơi ở suối??? mà lũ gái thực ra có mỗi mình mình. Rươu đang lây phây gật đầu cái rụp! thế là nàng nhảy xuống suối làm tiên bà bà :)). Cái suối đó gọi là suối đùn vì nước chả biết từ đâu ( vì toàn núi đá) nước cứ từ dưới đùn lên thành xoáy! Lạnh cắt da cắt thịt, răng va vào trên 100 nhịp/phút! Luýnh quýnh thế nào trôi 3` nó vào xoáy, trồi lên tụt xuống mấy lần! trong đời chắc chưa có lần nào uống nước suối khoáng nhiều đến thế! :D

Điên rồ nhất á: hơn 4 giờ chiều chạy tong tong vespa qua Mậu Duệ chui vào Du Già giữa cơn lũ lịch sử 2008. Hơn 4 giờ chiều ngày hôm sau mới ra khỏi "thế giới" ấy, hút chết, đi 75km đường rừng đốt hết 9 lít xăng, may chưa bị rụng mất cái Rì giống bạn Mỳ há há...

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back