What's new

Điều điên rồ nhất bạn đã từng làm trong đời

Điều điên rồ nhất thì mình chưa nhớ ra nhưng nghịch dại nhất thì đó là mình đốt túi ninon = que rồi giơ lên giống như cây đuốc và kết quả là giờ có 1 sẹo ở tay:D

20h tối 1 ngày mùa đông, trời tối mù mịt, 2 đứa con gái rủ nhau vào nghĩa trang Mai Dịch, xem đứa nào can đảm hơn, hic. Kết quả là chả đứa nào can đảm cả.
Và cũng với cô bạn gái đó, 2h sáng 1 ngày không - bình -thường, 2 đứa phi xe máy xuống Sầm Sơn.

Khi người ta trẻ người ta thường có xu hướng ...thích làm theo ý mình
Nhưng khi người ta hiểu thì người ta thấy lúc đó mình thật điên và cũng thật ích kỷ .

Giá dụ như cái ngày đó , cái ngày mà cả lũ leo lên đỉnh Yên Tử chơi và mò lên đó vào ban đêm, tắt hết đèn pin đi ngồi kể chuyện ma cho nhau nghe .

Cái ngày mà mình lên cơn đau bụng bất tử , tự đi về một mình bỗng dưng đang đi thì đèn hết pin ...hic chẳng dám đi ..vì toàn bậc đá không thế lần mò đường núi đi được .

Và mình ngủ nguyên một đêm trên đỉnh Yên Tử giữa trời và đất , nằm giữa trời ngắm sao ....chẳng còn sợ ma .
Lúc đó chẳng sợ gì , chỉ sợ rắn và rét.

Cả lũ bọn nó hết hồn ...nghĩ lại đến giờ thấy mình thật điên .
Nếu lỡ may mình sẩy chân , mình bị thương phải bó bột chân thôi , hoặc nếu như mình bị ngã thì bố mẹ lo biết chừng nào, bố mẹ phải chăm sóc.

Mẹ chắc khóc ngất , nuôi cho bằng từng đó rồi mà vẫn để bố mẹ phải lo ...Bố chắc lên cơn cao huyết áp mất thôi.

Nghĩ lại thấy mình thật có khoảng thời gian nếu nói là điên thì có thể hoặc đúng hơn là chưa biết nghĩ và chưa biết sống vì người khác .

Eo sau này có con ...mong là nó sẽ không nghịch và không điên để mình phải lo lắng như thế ..hì hì

chạy xe máy một mình lên đà lạt - tới đà lạt khoảng 6h30 tối, chạy quanh hồ xuân hương một hồi lạnh quá! không ngủ lại đà lạt mà chạy thẳng về sài gòn!
nhớ lại thấy khùng thật!

Hôm qua có hai ông bạn " thần kinh ": 02h sáng chạy xe máy từ Hà Nội - Cao Bằng trong tiết trời > 10 độ để lên thăm mình. Thế mà vẫn sống sót lên đến Cao Bằng mới tài chứ

Cho em bon chen ti'......hehe
Hồi em mới biết chạy xe, có lần nhắm mắt chạy đua với xe tải....Chả biết sao mà giờ vẫn ngồi đây kể lại được... :D

Cũng có nhiều việc mà khi nghĩ hay nhớ lại thì thấy vui, sợ ,ngu dại hay điên rồ gì đó nhưng hầu như trong con người ai cũng có những khoảnh khắc bốc đồng,không làm chủ bản thân,hay cố tình thử 1 lần rồi xem.....
Mình cũng có khá nhiều chuyện mà nghĩ lại đến giò cũng ko biết nói sao nữa...Đúng 1h sáng ngày mùng 1 tết âm lịch cách đây 1 cơ số năm thằng bé bị người yêu bỏ(thế mới đau)nó lặn lội đi mua được 1bao thuốc(mặc dù cũng đã bỏ thuốc)+2 chai Lúa Mới(hồi đó chưa thịnh vodka như bây giờ)Thằng bé 1 mình trong cái lạnh của thời tiết,cái lạnh của lòng đau phi như mất chí ko định hướng rồi đến khi dừng thì đang ở trên cầu Thăng Long,dựng xe châm điếu thuốc lấy rượu ra tu như nước suối, do ngộp và buồn nên ko tu hết được,vứt chai thứ nhất đi ngồi 1 lúc chưa hả được lấy chai thứ 2 ra tu đến khi nằm như chết rồi.....khi mở mắt thấy lố nhố đến cả chục người xung quanh(họ tưởng chắc thăng)may mà có người mang dầu rồi xoa bóp...thằng bé tý thăng(ngu thật)......
Rồi đến khi nghịch đủ mọi trò và đã có chút trải nghiệm thì ...còn có trò ngu và điên hơn,thấy bảo khi giữa sự sống và cái chết con người ta có nhiều suy nghĩ ,cảm nhận rất ......(ko biết thế nào)Lần này thằng bé lấy dây đồng ra để làm đây dẫn từ ổ điện rồi ngồi nghĩ 1 lúc xem có nên thử hay không,rồi làm 1 chén rượu lấy khí thế thằng bé cầm vào đầu dây.....đúng là điện giật!!!Mặt tái mét,vã mồ hôi,tay trắng bệch và mụ cả đầu óc chẳng thấy cao siêu gì đó ở đâu,vừa thấy sợ vừa thấy mình ko ngu vì...quá ngu..
Mong mọi người cùng chia sẻ những trải nghiệm,cảm giác của mình...

Cũng có nhiều việc mà khi nghĩ hay nhớ lại thì thấy vui, sợ ,ngu dại hay điên rồ gì đó nhưng hầu như trong con người ai cũng có những khoảnh khắc bốc đồng,không làm chủ bản thân,hay cố tình thử 1 lần rồi xem.....
Mình cũng có khá nhiều chuyện mà nghĩ lại đến giò cũng ko biết nói sao nữa...Đúng 1h sáng ngày mùng 1 tết âm lịch cách đây 1 cơ số năm thằng bé bị người yêu bỏ(thế mới đau)nó lặn lội đi mua được 1bao thuốc(mặc dù cũng đã bỏ thuốc)+2 chai Lúa Mới(hồi đó chưa thịnh vodka như bây giờ)Thằng bé 1 mình trong cái lạnh của thời tiết,cái lạnh của lòng đau phi như mất chí ko định hướng rồi đến khi dừng thì đang ở trên cầu Thăng Long,dựng xe châm điếu thuốc lấy rượu ra tu như nước suối, do ngộp và buồn nên ko tu hết được,vứt chai thứ nhất đi ngồi 1 lúc chưa hả được lấy chai thứ 2 ra tu đến khi nằm như chết rồi.....khi mở mắt thấy lố nhố đến cả chục người xung quanh(họ tưởng chắc thăng)may mà có người mang dầu rồi xoa bóp...thằng bé tý thăng(ngu thật)......
Rồi đến khi nghịch đủ mọi trò và đã có chút trải nghiệm thì ...còn có trò ngu và điên hơn,thấy bảo khi giữa sự sống và cái chết con người ta có nhiều suy nghĩ ,cảm nhận rất ......(ko biết thế nào)Lần này thằng bé lấy dây đồng ra để làm đây dẫn từ ổ điện rồi ngồi nghĩ 1 lúc xem có nên thử hay không,rồi làm 1 chén rượu lấy khí thế thằng bé cầm vào đầu dây.....đúng là điện giật!!!Mặt tái mét,vã mồ hôi,tay trắng bệch và mụ cả đầu óc chẳng thấy cao siêu gì đó ở đâu,vừa thấy sợ vừa thấy mình ko ngu vì...quá ngu..
Mong mọi người cùng chia sẻ những trải nghiệm,cảm giác của mình...

Phải công nhận bác "quá ngu",em ngưỡng bộ bác thật.;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back