What's new

đỉnh Fanxiphan hôm mùng 5 con trâu :D

đỉnh Fanxiphan hôm mùng 4 con trâu :D

hì hì , em xin lỗi trướt là vắn dốt chữ xấu nên bài đa số bài là do các thành viên khác post được có vài dòng trong ở bài Bình Minh trên Fanxiphan thôi , các bác qua blog cùa group em xem dùm nhé , trên đó nhiều cái hay hon . http://vn.myblog.yahoo.com/hhdsfansipan/index?l=f&id=1&page=2

đây là bài em

He he , thấy bà con văn hay chữ tốt quá nên chả dám nhiều lời , post vài tấm hình vất vưởng thê luơng của 2 thằng bị mắng là Crazy khi leo lên đỉnh đón bình minh (3g đi , 5g30 tới) thôi .

Động lực :
1. Đang thất tình - 1 thằng thì nhiều bồ quá , 1 thằng thì chả có ai .
2. Bị bà chị người HàNội chê là tuị bay yếu như sên lúc nào cũng lót tót cuối đoàn , tới chỗ cắm trại thì tối thui làm đồ ăn lạnh ngắt hết .
3. Tưng tửng nên muốn chiêm ngưỡng cảnh chuyển đổi từ tối sang sáng của bình minh trên đỉnh nóc nhà Đông Dương.

Hì hì , trên đường đi chả có bức nào vì lo thở vừa run . Nào ta bắt đầu :

Tới đỉnh

Ngoắc ngoải - Mất cảm giác

anh Chế (trưởng đoàn Porter) ngủ ngon lành.

Anh chế thương hại nên đốt cho đống lửa , chắc ành cũng sợ phải cõng 2 thằng bất tỉnh xuống chân núi

Nắng lên

Last edited:
Vui lắm chị ạ. Mà đoàn em rất phởn phơ.
Ngày đầu: 3h chiều đã lên 2400.
Ngày 2: lên đỉnh, rồi xuống 2800m
Ngày 3: 2h về đến Trạm Tôn.

hí hí , 15GB chưa tính fimls :LL , vì fimls hong post được nên chỉ tính hình thôi :shrug:

Mà cung đường Cát Cát - Trạm Tôn gì lạ thế không thấy đỉnh 2.900 xin lỗi nếu nhầm vì nghe nói lịch trình giống mình . Nghe giống đi - về tuyến Trạm Tôn hơn.

@Unique: Bạn vui lòng cho mình thêm chút kinh nghiệm đại loại như:
- Vật dụng mang theo
- Quần áo/hành lý
- Chi phí từ HN-Fanxipan- HN
Mình định đầu tháng 3 này sẽ đi kẻo cáp treo xong thì hết cơ hội thử sức.
Tks

Hòi , bạn bị ông già đó hù ruì :D , bạn để ý kỹ sẽ thấy là ổng để 20009 , tức là còn 18.000 năm nữa =)) .

nếu Tour ít người như mình dự tính lúc đầu là 2.2 tr /người (3 thằng + tết lên giá) , đoàn mình 10 mạng 1tr7 tiền tour, đi trong năm và đông người thì còn rẽ hơn , Vé xe lữa thì mua giường nằm toa 4 giường SP2 hết 600 đi + về . Minh nghĩ chừng tầm 3tr là fè fỡn , dư sức ăn chơi sa đọa :D

Trang bị thì chỉ cần 1 bộ mặc đi đường , 1 bộ mặc đi ngủ hết . tốt nhất nên mua loại chống thấm nhất là quần + áo gió chống thấm . trước khi đi mình bị bà con hù quá làm xách theo 1 cái áo gió 2 lợp Grotex rồi mà còn xách theo 1 cái áo gió , 1 cái áo nỉ , 1 cái áo Grotex 1 lớp . cuối cùng chỉ tổ vác nặng mà chả dùng mỗi cái 2 lợp . lúc đi đường thì chỉ cần mặc áo thun tay dài dày 1 chút + 1 cái khăn len quấn cổ + 1 mũ len là OK (hix lúc đi không có mũ nên nhìn đầu như tổ quạ) .
Đồ ăn thì quăng hết ở nhà đi nếu đi Tour , đồ ăn bữa nào ăn cũng thừa mứa nhìn mà thấy hoang phi. Chỉ cần mang theo Chocolate + viên C là OK. Mấy bà chị trong đoàn không nghe lời mình , xách theo 1 lố đồ hộp + chả lụa về nhà quăng ráo trọi.

hey, đoàn các bác đi mùng 5 à, đoàn em đi mùng 4 Tết, đẹp thật, mỗi cái đoàn em hôm lên đỉnh nhiều sương quá, cứ lù tù mù...hê hê

Xuất phát mùng 2 , trên đỉnh mùng 4 bạn àh :). He he , tiêu đề tính lộn ngày . không biết có bác Mod nào đi ngang qua sữa dùm mình không :)

Tks bạn Unique đã mách bảo tận tình. Bạn vui lòng cho hỏi thêm là mình trong SG ra thì có cần mua vé tàu HN-Sapa trước ko hay ra tới đó rồi mua cũng được? Mình chưa đi tàu hỏa bao giờ nên cũng ko biết là phải có mặt trước khi tàu chạy bao lâu. Tks!

Hòi , bạn bị ông già đó hù ruì :D , bạn để ý kỹ sẽ thấy là ổng để 20009 , tức là còn 18.000 năm nữa =)) .

nếu Tour ít người như mình dự tính lúc đầu là 2.2 tr /người (3 thằng + tết lên giá) , đoàn mình 10 mạng 1tr7 tiền tour, đi trong năm và đông người thì còn rẽ hơn , Vé xe lữa thì mua giường nằm toa 4 giường SP2 hết 600 đi + về . Minh nghĩ chừng tầm 3tr là fè fỡn , dư sức ăn chơi sa đọa :D

Trang bị thì chỉ cần 1 bộ mặc đi đường , 1 bộ mặc đi ngủ hết . tốt nhất nên mua loại chống thấm nhất là quần + áo gió chống thấm . trước khi đi mình bị bà con hù quá làm xách theo 1 cái áo gió 2 lợp Grotex rồi mà còn xách theo 1 cái áo gió , 1 cái áo nỉ , 1 cái áo Grotex 1 lớp . cuối cùng chỉ tổ vác nặng mà chả dùng mỗi cái 2 lợp . lúc đi đường thì chỉ cần mặc áo thun tay dài dày 1 chút + 1 cái khăn len quấn cổ + 1 mũ len là OK (hix lúc đi không có mũ nên nhìn đầu như tổ quạ) .
Đồ ăn thì quăng hết ở nhà đi nếu đi Tour , đồ ăn bữa nào ăn cũng thừa mứa nhìn mà thấy hoang phi. Chỉ cần mang theo Chocolate + viên C là OK. Mấy bà chị trong đoàn không nghe lời mình , xách theo 1 lố đồ hộp + chả lụa về nhà quăng ráo trọi.
Mua thêm nhiều olezon pha vào nước để uống bạn ạ. Tớ toàn uống cái đấy suốt dọc đường. rất tốt. Găng tay là thứ ko thể thiếu nhé (c)

Tks bạn Unique đã mách bảo tận tình. Bạn vui lòng cho hỏi thêm là mình trong SG ra thì có cần mua vé tàu HN-Sapa trước ko hay ra tới đó rồi mua cũng được? Mình chưa đi tàu hỏa bao giờ nên cũng ko biết là phải có mặt trước khi tàu chạy bao lâu. Tks!

nên book vé tàu trước, book 2 chiều í. Theo tớ nên mua vé nằm. Có mặt ở ga trước 30' là okie.

hí hí , 15GB chưa tính fimls :LL , vì fimls hong post được nên chỉ tính hình thôi :shrug:

Mà cung đường Cát Cát - Trạm Tôn gì lạ thế không thấy đỉnh 2.900 xin lỗi nếu nhầm vì nghe nói lịch trình giống mình . Nghe giống đi - về tuyến Trạm Tôn hơn.

Có 2900. thì nhé, ngày 2 bọn tớ đi từ 2400, cứ trek lên đến đỉnh, rồi vòng qua 2800 ngủ. Hôm sau 2800 xuống. Ngày 2 bọn tớ xuất phát lúc 7h sáng, lên đến đỉnh là 4h30 chiều. Về đến chỗ ngủ 2800 là 7h30 tối.

Có 2900. thì nhé, ngày 2 bọn tớ đi từ 2400, cứ trek lên đến đỉnh, rồi vòng qua 2800 ngủ. Hôm sau 2800 xuống. Ngày 2 bọn tớ xuất phát lúc 7h sáng, lên đến đỉnh là 4h30 chiều. Về đến chỗ ngủ 2800 là 7h30 tối.

Trùi , có đường vòng qua 2800 àh , òi , vậy là bị tour nó dụ , lết từ Ngày 1 : 1500 --> 2200 (lều ). Ngày 2 : --> 2900 --> 2500 or 2400 (lều). Ngày 3: --> 3143 ---> 2800 (lán) ---> 2200 (chòi láng gì đó , chỗ ngủ duy nhất có lán trong tuyến đường mà hết chỗ :(( ) --> 2100 (lều) --->. Ngày 4: --> 1900 Trạm Tôn .

Đỉnh 2900 cũng hoảnh tráng không kém đỉnh 3140 , gió thổi ào ào , mây mù u ám :L (tầm 5g chiều, đã vậy còn lếch bộ 1 mình , hú mãi chả thấy anh porter nào hú lại :( ) tiếc là chỉ có mấy đoạn phim mới lột tả được nên không post hình :shrug:

nên book vé tàu trước, book 2 chiều í. Theo tớ nên mua vé nằm. Có mặt ở ga trước 30' là okie.

không biết sao chứ bà chị ở HN đi mua vé lại nói là chỉ mua được 1 chiều , vé về phải ra Lào Cai mua . Ra đó sớm quá 6g thằng phòng vé chảnh chẻ chả thèm bán (8g mới bán). Làm phải nhờ tour nó mua mất thêm 1 mớ %. Mà gặp lúc đám Tung của nó bao nguyen đoàn SP 3 ,4 gì đó đi chơi ==> đi tàu chợ SP8 :((

không biết sao chứ bà chị ở HN đi mua vé lại nói là chỉ mua được 1 chiều , vé về phải ra Lào Cai mua . Ra đó sớm quá 6g thằng phòng vé chảnh chẻ chả thèm bán (8g mới bán). Làm phải nhờ tour nó mua mất thêm 1 mớ %. Mà gặp lúc đám Tung của nó bao nguyen đoàn SP 3 ,4 gì đó đi chơi ==> đi tàu chợ SP8 :((

ko mất mớ % đâu. Chỉ mất có 20k/1 vé thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back