What's new

Đồ cho xe cào cào

Tớ muốn mua 1 cái ổ cứng khoảng 80G trở lên, mục đích đi chơi chứa ảnh

Yêu cầu chất lượng tốt (hỏng là tớ bó tay ko nhờ ai sửa ở bên kia được), giá cả phải chăng, gọn nhẹ, mọi người giúp tớ tên hàng và địa chỉ mua ở HN với

Thx nhiều nhiều

Gấp nhá, tớ còn 2 ngày thôi
To be safe, bác ra Trần Anh: 134 Thái Hà, Quận Đống Đa, Hà Nội --- Tel: (04) 537.5323

Xem giá cả từng loại ở link này:

http://trananh.vn/product_Cat.asp?PCatID=15&SCatID=31

Ổ cứng: nhớ xem loại dành cho laptop. HDD box (cái vỏ) xem ở số 131 là OK rồi (hiệu JVJ rất có tín nhiệm, kết nối với máy tính qua cổng USB 2.0 tốc độ cao nhất bây giờ)

To be safe, bác ra Trần Anh: 134 Thái Hà, Quận Đống Đa, Hà Nội --- Tel: (04) 537.5323

Xem giá cả từng loại ở link này:

http://trananh.vn/product_Cat.asp?PCatID=15&SCatID=31

Ổ cứng: nhớ xem loại dành cho laptop. HDD box (cái vỏ) xem ở số 131 là OK rồi (hiệu JVJ rất có tín nhiệm, kết nối với máy tính qua cổng USB 2.0 tốc độ cao nhất bây giờ)

Hic, cái quan trọng lá HDD là Seagate hay Hitachi hay gì gì đó thì bác lại ko gợi ý cho CCh :))

Xin bác nốt thông tin này thôi :)

Hic, cái quan trọng lá HDD là Seagate hay Hitachi hay gì gì đó thì bác lại ko gợi ý cho CCh :))

Xin bác nốt thông tin này thôi :)
Theo kinh nghiệm của thần thì chất lượng HDD không chênh nhau giữa các thương hiệu. Giá ở Việt nam chênh nhau một tý là do nguồn hàng và cách nhập hàng thôi (ví dụ Sangsung thì phân phối qua cty con của hãng ở VN thì giá cao hơn hàng Hitachi các cty máy tính tự nhập tý, bù lại Samsung có bảo hành chính hãng, Hitachi thì các cty tự bảo hành).

CCh mua mang sang Tây thì mua đại cái Hitachi đi. Mấy cái máy MAC của hạ thần toàn sài ổ Hitachi cũng ngon phết.

Nghe lời bác cvn, CCh mua Hitachi 80G SATA (trong khi Sư Phụ của CCh bảo mua PATA) + HDD box JVJ của Trần Anh.

Có làm sao CCh quyết định cứ đổ đầu bác cvn :))

Bác cvn cho em hỏi tí, muốn mua ổ cứng gắn ngoài theo chuẩn USB 2.0 hiệu Hitachi dung lượng 80gb, chỗ nào bán và giá cả thế nào?

Đấy, chỗ Trần Anh đấy, CCh vừa mua xong. cái HDD Hitachi 80GB SATA cho laptop giá 73 đô. Cái HDD box USB 2.0 hiệu JVJ giá 10 đô nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back