What's new

Đọc báo mạng trên điện thoại di động khi đi phượt

intefor

Phượt tử
Phần mềm Đọc báo trên điện thoại di động, đoạt giải 3 và giải người dùng bình chọn của cuộc thi viết phần mềm cho điện thoại di động do Viettel tổ chức.

Các bạn có thể download ở đây: http://mstore.vn/vn/Next/753/index.aspx

Ưu điểm:
* Không mất phí sử dụng thuê bao tháng (chỉ mất phí GPRS nếu kết nối qua GPRS)
* Đọc được rất rất nhiều báo (hiện nay đã cấu hình hơn 30 tờ báo, số lượng báo sẽ tăng lên trong thời gian tới, ước lượng khoảng 50 - 70 tờ báo, và đặc biệt là bạn không phải cài lại phần mềm)
* Thông tin được cập nhật liên tục
* Thông tin đúng với những gì tờ báo có (từ chủ đề, số tin bài, đến tin bài chi tiết)

Nhược điểm:
hiện nay mới chỉ thuê bao của Viettel mới download được. Nếu bạn ở mạng khác muốn sử dụng, bạn phải mượn sim của Viettel để cài phần mềm.

Rất phù hợp với các bác khi đi phượt muốn nắm tình hình thông tin kinh tế xã hội :)

DÙng opera đọc thì sao,có vấn đề gì đâu nhỉ?
Đi Wave tàu có khác SH không bạn? Tớ VD như thế để bạn hiểu.

Phần mềm đọc báo giờ cũng nhiều. Tớ dùng Blackberry, rất hài lòng với phần mềm baonet blackberry. Phiên bản 4.0 giao diện rất đẹp và tiện lợi.

Mình lại chả thích kiểu đọc báo theo từng đầu báo, nên chả cài phần mềm nào, cứ vào thằng docbao.com rồi lướt qua danh sách các tin, thấy cái nào hứng thú thích click vào thôi. Giờ Docbao cũng có apps cho Blackberry rồi thì phải.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back