What's new

[Hỏi đáp] Độc hành xe máy cung đường Hà Nội - Lạng Sơn,cần được chia sẻ kinh nghiệm !

Bongxu79

Phượt tử
Xin chào mọi người,mình thích rong ruổi xe máy nên dự định sẽ làm chuyến Hà Nội-Lạng Sơn trong khoảng thời gian 24-36h.Do chưa từng đi nên mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của mọi người đã từng trải nghiệm để ghi nhớ những lưu ý trong chuyến đi.
Mục đích chính của mình chỉ đi để ngắm cảnh nên ko chú trọng đến việc gì khác.Rất mong nhận được nhiều đóng góp của mọi người
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN RẤT NHIỀU !!!

Đi quốc lộ 1 thôi bạn, cẩn thận bắn tốc độ kể cả những đoạn ngoài khu vực đông dân cư nhé.
Có một số điểm đáng lưu ý và đáng để ghé
1. Chi Lăng: thăm bảo tảng và núi Mặt Quỷ để hiểu được nơi đây đã vùi chôn bao nhiêu xác giặc
2. Vào Bắc Sơn, leo núi ngắm thung lũng
3. Núi Mẫu Sơn
4. Hòn Vọng Phu (mặc dù nó đã bị hư hại và phục dựng khá vụng về), Chùa Tam Thanh
5. Các cửa khẩu.

Xin chào mọi người,mình thích rong ruổi xe máy nên dự định sẽ làm chuyến Hà Nội-Lạng Sơn trong khoảng thời gian 24-36h.Do chưa từng đi nên mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của mọi người đã từng trải nghiệm để ghi nhớ những lưu ý trong chuyến đi.
Mục đích chính của mình chỉ đi để ngắm cảnh nên ko chú trọng đến việc gì khác.Rất mong nhận được nhiều đóng góp của mọi người
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN RẤT NHIỀU !!!
Đi đường 1 thì chú ý biển báo bác ạ, mấy đường kia em chưa đi, nhưng chắc là nên chuẩn bị đồ vá xe :D

Bác cứ đi đúng tốc độ, chạy đều là đủ lịch trình. Tuy nhiên, cung này giao thông phức tạp do nhiều xe ngược xuôi mật độ cao. Nên bác chú ý đến tránh vượt cẩn thận

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back