What's new

Đồng Tháp Mười (Xẻo Quýt, Tràm Chim, Gáo Giồng, Sa Đéc) 19-20/9

Hi All,

Mình tìm bạn đồng hành đi Đồng Tháp Mười mùa nước nổi từ 18-20/9. Minh bay tu HN vào HCM công tác.

Plan đã lên cuối tuần dự kiến như sau:

1. Chiều tối Thứ Sáu 18/9: 16h xuất phát đi ô tô từ bến xe miền Tây HCM- Cao Lãnh (cách 1h có 1 chuyến). Thời gian di chuyển 3,5h. Nghỉ đêm tại khách sạn ở Cao Lãnh và thuê xe máy ở đây (đã liên lạc hotel và thuê xe máy)

2. Từ sáng thứ 7 - chiều chủ nhật (18-20/9) khám phá Tràm Chim, Gáo Giồng, Xẻo Quýt hoặc Sa Đéc

3. Chiều tối chủ nhật: đi ô tô từ bến xe Cao Lãnh - HCM (Sau đó mình bay về HN)

Ẩm thực: Thưởng thức Các đặc sản Đồng Tháp Mười mùa nước nổi: cá linh linh nấu bông điên điển, bông súng. cá lóc nướng cuốn lá sen, cơm huyết rồng, chuột nướng lu

Chi phí: Trong vòng 2 triệu

Bạn nào join cùng thì để lại số diện thoại/email nhé. Mình sẽ liên lạc. Thanks.

LionFish

Last edited:
Sorry một số bạn inbox muộn nên mình ko kịp liên lạc để hẹn các bạn cùng đồng hành.

Minh đã về HN. Kinh nghiệm share: các bạn muốn đi Đồng Tháp Mười mùa nước nổi thì đi vào tháng 11 âm lịch là đỉnh điểm mùa nước nổi lúc đó mực nước dâng cao hơn thời điểm mình đi tầm hơn 1m.
- Địa điểm mình đi: Tràm Chim Tam Nông, Gáo Giồng, Xẻo Quýt, khu mộ cụ thân sinh Bác Hồ, bảo tàng Đồng Tháp. Vé tham quan và vé thuyền nhỏ/tắc ráng chở đi rất rẻ : <=15.000/1 vé
- Ẩm thực: mình đã thử hết các món như đã lên kế hoạch ở nhà: lẩu cá linh nấu bông điên điển, bông súng mắm kho (còn gọi là lẩu mắm), cá lóc nướng trui cuốn đọt sen, cơm huyết rồng, chuột, rắn nguyên con nướng mọi nguyên buồng trứng bên trong. Món ngon nhất chưa từng được ăn: Cá lóc nương trui cuốn đọt sen (lá sen non còn đang cuộn chưa bung ra í) tại Gáo Giồng cuấn kèm rau sống chấm mắm me. Ngon quên sầu.
- Chi phí: khách sạn + thuê xe + xăng + đi tắc ráng bao nguyên 1 thuyền 3 vé+ ăn uống gọi nguyên bàn tẹt ga+ cafe cả ngày + quà hạt sen mang về + vé ô tô 2 chiều Sài Gòn - Cao Lãnh: <=1,5 triệu.

Have fun!
Cheers,
LionFish

Last edited:
Chào bạn,
Mình chuẩn bị đi Đồng Tháp vào giữa tháng 10 này. Bạn cho mình xin tên và SĐT của khách sạn bạn đã ở với (cho mình hỏi luôn giá phòng + giá thuê xe máy nhé). Nếu có thể bạn cho mình xin luôn lịch trình trong 2 ngày của bạn + một số quán ăn mà bạn đã ăn với nhé. Thanks bạn nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back