What's new

[Hỏi đáp] Đông Trường Sơn, Tây Trường Sơn

leicababy

Phượt tử
Tháng 8 này mình sẽ cưới nên có lẻ sẽ không vùng vẫy đc nhiều nữa, nên mình mong các bạn, và các tiền bối cho mình xin thông tin cụ thể về tuyến đường Trường Sơn Đông, Trường Sơn Tây. Dự định mình sẽ đi 22/2-2/3/2015.
Xuất phát tại Sài Gòn rồi gửi xe lên Đà Lạt.
Cho mình xin map càng tốt, đồng thời những địa điểm nên trải nghiệm trên đường vì mình thik cảm giác chạy xe đường trường nên sẽ chỉ dừng lại ở những thời điểm thik hợp để vệ sinh cá nhân, bảo dưỡng, hậu cần thôi. Chuyến đi này mifnh sẽ chuẩn bị mang theo thuốc và một số nhu yếu phẩm cho những trường hợp trẻ em khó khăn, nên ai có thông tin vui lòng chia sẻ giúp mình nhé.
Rất mong nhận thông tin chia sẻ về 2 cung đườg trên sớm để mình lập cung và chuẩn bị cho chuyến đi thật an toàn. Xin cám ơn !:gu:help

Chỉ có cung Trường Sơn Tây ( đường HCM nhánh Tây bây giờ) là hơi vắng vẻ để phải chuẩn bị xăng cộ và đồ nghề sửa, vá xe thôi bạn à. Chứ Trường Sơn Đông nó cũng như đường QL1 thôi bạn à, cứ thế mà chạy :)

Bạn chịu khó đọc topic này sẽ rõ hơn về mặt thông tin :
https://www.phuot.vn/threads/7575-Tây-Trường-Sơn-_-Khởi-hành-từ-Đà-Nẵng

https://www.phuot.vn/threads/15435-Đèo-Sa-Mù-sương-giăng-Tây-Trường-Sơn-quạnh-vắng

Chỉ có cung Trường Sơn Tây ( đường HCM nhánh Tây bây giờ) là hơi vắng vẻ để phải chuẩn bị xăng cộ và đồ nghề sửa, vá xe thôi bạn à. Chứ Trường Sơn Đông nó cũng như đường QL1 thôi bạn à, cứ thế mà chạy :)

Bạn chịu khó đọc topic này sẽ rõ hơn về mặt thông tin :
https://www.phuot.vn/threads/7575-Tây-Trường-Sơn-_-Khởi-hành-từ-Đà-Nẵng

https://www.phuot.vn/threads/15435-Đèo-Sa-Mù-sương-giăng-Tây-Trường-Sơn-quạnh-vắng

Hiện tại khó nhất là map, mình dùng google map offline cho chuyến đi, nhưng trên google map không thấy tên của 2 cung đường Đông Trường Sơn và Tây Trường Sơn, nên mình xin Mod cug cấp map cụ thể của 2 con đường này để mình có thể back up nếu có sự cố dc ko

Hiện tại khó nhất là map, mình dùng google map offline cho chuyến đi, nhưng trên google map không thấy tên của 2 cung đường Đông Trường Sơn và Tây Trường Sơn, nên mình xin Mod cug cấp map cụ thể của 2 con đường này để mình có thể back up nếu có sự cố dc ko

Cái đó thì chịu rồi :(, cá nhân tôi khi bất kì đâu cũng đi chỉ dựa vào quyển bản đồ giao thông đường bộ rồi mày mò tính phương án đi, chưa bao giờ sử dụng các công cụ hiện đại hơn nên không giúp được bạn rồi!

Trong diễn đàn chắc có nhiều người có , hi vọng bạn nào đấy đọc được topic này sẽ cung cấp thêm thông tin cho bạn

Nói thế này cho bạn dễ hình dung hơn

Từ ngã 3 Khe Sanh nơi giao nhau của đường QL 9 đi Lao Bảo và đường HCM nhánh Tây ra đến Khe Gát là điểm giao nhau của đường HCM nhánh Tây và nhánh Đông dài 243km trên bản đồ nhưng lúc tôi đi thì chỉ 233km trên đồng hồ xe máy.

Suốt đoạn đường đó rất vắng vẻ, vài năm trước thì không có cây xăng , chỉ có 1 vài chỗ đổ xăng lẻ nhưng chắc cũng thất thường, đường bê tôn rất tốt nhưng vì ít xe nên không được duy tu bảo dưỡng, có đoạn đất đá, cây cối đầy đường

Trên đoạn đó có 3 điểm có đường nối giữa nhánh Tây và nhánh Đông, các nhánh đó dài khoảng trên 20km và cách nhau 5, 7 chục km gì đó, nên nếu gặp sự cố không đi tiếp được hay chán quá :D không muốn đi nhánh Tây nữa thì có thể rẽ xuống nhánh Đông mà đi cho đông vui :)

Nói thế này cho bạn dễ hình dung hơn

Từ ngã 3 Khe Sanh nơi giao nhau của đường QL 9 đi Lao Bảo và đường HCM nhánh Tây ra đến Khe Gát là điểm giao nhau của đường HCM nhánh Tây và nhánh Đông dài 243km trên bản đồ nhưng lúc tôi đi thì chỉ 233km trên đồng hồ xe máy.

Suốt đoạn đường đó rất vắng vẻ, vài năm trước thì không có cây xăng , chỉ có 1 vài chỗ đổ xăng lẻ nhưng chắc cũng thất thường, đường bê tôn rất tốt nhưng vì ít xe nên không được duy tu bảo dưỡng, có đoạn đất đá, cây cối đầy đường

Trên đoạn đó có 3 điểm có đường nối giữa nhánh Tây và nhánh Đông, các nhánh đó dài khoảng trên 20km và cách nhau 5, 7 chục km gì đó, nên nếu gặp sự cố không đi tiếp được hay chán quá :D không muốn đi nhánh Tây nữa thì có thể rẽ xuống nhánh Đông mà đi cho đông vui :)
Thanksa tư vấn, e. Đang thắc mắc là cung đường Đông trường Sơn từ TL 722 Đà Lạt di Thạnh Mỹ không tìm dc info cụ thể
Vì e tính từ SG gửi xe Đà Lạt, sa đó sẽ chin phục Đông Trường Sơn tại điểm TL722, sau đó đến Thạnh Mỹ, và hoàn thành 2 cung Tây - Dông Trường Sơn, sau đó sẽ đi theo QL 1 về Nha Trang, đi xe lửa về SG

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,041
190,366
Latest member
iserve
Back