What's new

Du hí Đèo Hải Vân - 23/10

Chào mọi người...Rất vui được làm quen với mọi người khi tham gia vào diễn đàn web Phượt. Mình lập topic này chả là có kế hoạch dư lày và muốn có bạn đồng hành cùng vì mình chưa đi lần nào và cũng là 2 nữ lên hơi lo lắng.
Mình và nhỏ bạn mình ở ngoài Hải Phòng. Bọn mình đặt 2 vé máy bay đi Đà Nẵng vào ngày 23/10. Kế hoạch của bọn mình là sẽ du hí sang Huế vào ngày 24/10 bằng xe máy trong 1 ngày rùi quay về Hội An. Đương nhiên đi xe máy nên mình muốn thăm quan đèo Hải Vân rùi. Cơ mà bọn mềnh có 2 nữ thôi nên cũng hơi lo lắng. Một phần vì chưa đi lần nào, thứ 2 là cũng đọc nghiên cứu trên web nhiều thấy đường này cũng vắng mà chỉ đi 2 nữ thì khá là lo."lo bị cướp"...hihi...:D... Còn vẫn đề chạy xe thì bọn mình có thể tự đi được...^^... Quan trọng là có những người bạn đồng hành để thấy yên tâm. Nếu ai có trùng lịch trình đi chơi và hứng thú thăm quan Đèo Hải Vân thì tham gia với mình nhé. Còn không cũng mong mọi người góp ý giúp bọn mình xem nên đi thế nào cho hợp lý để bọn mình có thể quay về Hội An trong ngày nhé. Cảm ơn mọi người rất rất nhiều!!!;)

Re: Du hí Đèo Hải Vân

Đường hầm cấm xe máy nên đường đèo cũng không vắng như bạn tưởng đâu, cứ yên tâm mà lên đường. Đường cũng tương đối dốc nhưng nếu bạn đã đi Tây Bắc rồi thì cũng không cần lo lắng, đèo cũng ngắn thôi mà. Đợt mình đi 2 nam lực lưỡng, đi từ Ngũ hành sơn qua đèo quay lại bằng con Novo ghẻ không hết 4h. Hì hì

chạy đèo cũng thú vị bạn ah. Không sao đâu. 20km đổ đèo Hải Vân.
Mình cũng từng leo đèo Hải Vân không phải là 1 mà là 3 lần, 2 đứa con gái. Ổn bạn ah
chúc bạn có chuyến đi thành công nhé

chạy đèo cũng thú vị bạn ah. Không sao đâu. 20km đổ đèo Hải Vân.
Mình cũng từng leo đèo Hải Vân không phải là 1 mà là 3 lần, 2 đứa con gái. Ổn bạn ah
chúc bạn có chuyến đi thành công nhé
Thế hả b...hihi...thế thì mình yên tâm rùi...chỉ lo đường vắng rùi....hihi...cảm ơn b nhé...^^...

Sang Huế nên ngủ lại để còn thăm quan Huế rồi sáng hôm sau về sớm, chứ về luôn thì đâu ngó nghiêng đc Huế. Đèo Hải Vân khá vắng và an ninh tốt - chỉ có xe du lịch lên thôi ạ

Đường hầm cấm xe máy nên đường đèo cũng không vắng như bạn tưởng đâu, cứ yên tâm mà lên đường. Đường cũng tương đối dốc nhưng nếu bạn đã đi Tây Bắc rồi thì cũng không cần lo lắng, đèo cũng ngắn thôi mà. Đợt mình đi 2 nam lực lưỡng, đi từ Ngũ hành sơn qua đèo quay lại bằng con Novo ghẻ không hết 4h. Hì hì
Tks b nhé. Mình ko bít là đường hầm cấm xe máy đấy...đang định lúc đi thì đi đường đèo về đường hầm cơ.mình thâý đi xe oto cũng mất 3h mà b đi nhanh vậy.Bọn mềnh con gái chắc mất thời gian hơn...Theo b bọn mình đi Từ Đn rùi sang Huế sau đó về Hội An thì từ Huế nên quay về lúc mấy giờ...và với thời gian ấy nên đi thăm những điểm nào nhỉ...hihi..à cả ăn món gì ở Huế nữa...tks b nhìu naz

Sang Huế nên ngủ lại để còn thăm quan Huế rồi sáng hôm sau về sớm, chứ về luôn thì đâu ngó nghiêng đc Huế. Đèo Hải Vân khá vắng và an ninh tốt - chỉ có xe du lịch lên thôi ạ
Cảm ơn bạn...tại đọc nhiều bài báo thấy cướp trên đèo Hải Vân nên mình hơi lo ý mà...^^...

chào bạn, trước 10/10 mình sẽ có chuyến xuyên việt, điểm dừng chân là ở Huế, tầm 24/10 không biết mình còn ở Huế ko ? nếu ko còn thì mình cũng vào Hội An tầm đó, nếu thích thì mình gặp nhau đi chung thăm thú Hội An với Đà Nẵng. phone mình là 093 666 9241

chào bạn, trước 10/10 mình sẽ có chuyến xuyên việt, điểm dừng chân là ở Huế, tầm 24/10 không biết mình còn ở Huế ko ? nếu ko còn thì mình cũng vào Hội An tầm đó, nếu thích thì mình gặp nhau đi chung thăm thú Hội An với Đà Nẵng. phone mình là 093 666 9241
Hihi..ok bạn...mà b ở đâu vậy...Nếu có thể thì 23/10 b sang ĐN đi rùi cùng đi Huế...^^...mình chỉ định ở lại Hội An buổi tối ngày 24 thôi vì nghe nói Hội An chỉ đẹp buổi tối...Sau đó mình sẽ trở lại Đn và thăm quan ở đó thời gian còn lại vì chiều 26 là mình sẽ bay về HP mà...^^...

Đèo Hải Vân giờ vắng và hông nguy hiểm như trước đâu,và nếu phượt thì phải đi theo đường đèo nhé, đi vào đường hầm thì không được chạy , mà phải lên chiếc xe ô tô nó chở xuyên đèo . ~10km thì phải .
Tốt thì nhất lúc phượt thì đi leo đèo ,lúc về lại thì lên xe cho nó chỡ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back