What's new

Du lich bụi Sing - Bali (2 - 9 /10/2010)

Status
Not open for further replies.
Tình hình là mình mua được vé rẻ cua Jet Star, lich bay như sau:

02/10 Sgn-sing 9:05 -12:05
04/10 Sing - Bali 18:35 - 21:35
8/10 Bali - Sing 22:20 - 0:45
9/10 Sing - Sgn 19:55 - 20:55

Mình đi tự túc. Hiện mình có 2 người thôi. Co ai di Bali trong dip do khong? Minh gom lai di chung cho vui?

YH cua minh ne`: lets_tell_me

Lần đầu đi Bali nên mình cũng sợ sợ, sợ đêm đầu tiên đến Bali, từ sân bay về đến khách sạn thì quá khuya. huuu

Sao đi Bali ít vậy ? Hic, vậy sao mình đu theo được. Vừa rồi mình đi 3 ngày mà vẫn muốn ở lại thêm :(

bạn có thể làm một list những diểm cụ thể để mình còn tham khảo được không dzậy chi phí cho những điểm đó tại mình thấy vé của jetstar vào thời diểm trên vẫn còn...

Mình thấy chúng ta đến Kota, book ksạn, chơi tắm biển ăn uống ở đấy. Mặt khác nên book thêm tour 1 ngày đi Ubud (mình đã đi rồi, rất tuyệt vì ăn ngon ở những địa điểm lịch sử, ý nghĩa và đặc biệt của Bali). Tầm 60USD/ người. Bao ăn ở đưa về tận nhà, HDV lại nhiệt tình. Chi phí vừa rồi mình đi 3 ngày là khoảng 100 SGD + 50 SGD vé máy bay. Ăn thì cứ nhà hàng mà ăn nhé mọi người, ko đắt lại rất ngon.

Taxi ở đó cũng rẻ, nhưng mình thích mướn xe máy đi dạo, ra biển, ngắm cảnh hơn.

Tùy mọi người thôi, nếu lịch trình ok mình sẽ đi chung luôn nhé vì đang muốn quay lại. :)

Mình thấy chúng ta đến Kota, book ksạn, chơi tắm biển ăn uống ở đấy. Mặt khác nên book thêm tour 1 ngày đi Ubud (mình đã đi rồi, rất tuyệt vì ăn ngon ở những địa điểm lịch sử, ý nghĩa và đặc biệt của Bali). Tầm 60USD/ người. Bao ăn ở đưa về tận nhà, HDV lại nhiệt tình. Chi phí vừa rồi mình đi 3 ngày là khoảng 100 SGD + 50 SGD vé máy bay. Ăn thì cứ nhà hàng mà ăn nhé mọi người, ko đắt lại rất ngon.

Taxi ở đó cũng rẻ, nhưng mình thích mướn xe máy đi dạo, ra biển, ngắm cảnh hơn.

Tùy mọi người thôi, nếu lịch trình ok mình sẽ đi chung luôn nhé vì đang muốn quay lại. :)

dzậy chương trình của bạn đi như thế nào có thể cho mình biết...để còn tham khảo và có thể cùng đi chung cho zui với lại chưa đi lần nào muốn đi cho biết....(beer)

Minh hien chua co lich trinh an choi cu the.

Gom lai dong dong roi minh thong nhat lich trinh luon.

Ba con ai muon di chung thi minh gom lai roi ban bac cach nao tiet kiem ma vui nhat.

chuyển thời gian wa tháng 10 hay 11 đi được không bạn...

Ban oi, minh mua ve khuyen mai, nen khong co doi duoc...

Last edited by a moderator:
Ban oi, minh mua ve khuyen mai, nen khong co doi duoc...

mình chưa nắm được sơ lược về chuyến đi của bạn và những diểm cụ thể trả qua nên để mình xem lại vì mình cũng rất thích đi...

jetstar đang khuyến mãi, có ai plan đi chuyến nì ko, mình cũng mún đi mà hem thấy chủ top đâu hết

u`, mình đã mua vé rồi, lịch trình bay cũng đã có. Còn đại điểm ăn chơi thì có ai đi chung mình sẽ thống nhất sau. Vì có rất nhiều điểm DL Bali mà mình mới đi lần đầu nên đợi có thêm người góp ý.

Jet Star đang khuyến mãi. mọi người đặt vé nhanh nhanh để cùng lượn lờ với tớ nhé.

Eh hèm... Có nhiều bạn hỏi lịch trình ăn chơi, nên giờ mình bất đầu là vừa.

Bây giờ bắt đầu tìm chỗ ngủ, tham quan.
1. Sing
Nghe các bác bên topic kia nói ở Net book ở Tiong Baru cũng được. Trước mình hay ở homestay, nhưng nay giá cả tăng quá, 50$/đêm/2 người. Các bác có biết chỗ nào rẻ hơn không? Mình k cần tiện nghi đâu, chỉ cần 1 chỗ ngã lưng an toàn là được roài.

Điểm tham quan, ăn chơi, mua sắm thì mình rành lắm. Có ai cần hướng dẫn mình sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm.
2. Bali.
Có bác thì ở Tune Kut, Ubud.. Mình không biết nên ở đâu. các bác cho mình thông tin với ạ.
Đi tour ở Bali, các pác có thông tin liên lạc của bác tài, ỏ agent nào bên ấy không ạ?
Điểm tham quan: Mình sẽ nghiên cứu những điểm must see, các pác có thông tin nào thì cho em xin luôn ạ.

Em cảm ơn nhiều nhiều..

Lên được danh sách nơi ở, điểm tham quan, xe cộ, mình sẽ lên chương trình ăn chơi. Lúc đấy, mọi người xem rồi quyết định join cho dễ hiii....

Mình định lịch trình thế này:
Ngày 2/10: mình đáp chuyến trưa xuống Sing, bắt bus qua KUL (ngủ trên bus đêm thứ 7) chơi đến trưa thứ Hai (4/10)về lại Sing --> 1 đêm 2 ngày
Ngày 4/10: Kuta: từ sân bay bắt taxi (hãng Blue Bird) khoảng 30k.
Ngày 6/10: Ubud
Ngày 8/10: Bali - Sing, chuyến đêm, ngủ tại sân bay, sáng đi shopping ở khu Jurong Point (boonlay)
Chiếu ngày 9/10: về SG
Chủ nhật ngày 10: Ngủ tại sg cả ngày lấy sức sáng thứ hai đi cày :)

Các đểm tham quan thì mình sẽ tính sau.

Mình cũng tham khảo các bác, tiền thuê xe va HDV (có 2 bác tài được vote là bác Made Agus và bác Nick) giá dao động khoảng 450k full day.

Như vậy, mình không tốn tiền ngủ ở Sing đêm nào. Có điều lịch trình di chuyển khá nhiều. Sẽ suy nghĩ tiếp.

Các bác xem góp ý dùm mình với ạ.

Cảm ơn nhiều nhiều

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back