What's new

Du lịch bụi Singapore dịp tết âm lịch 2015 (mùng 3 đến mùng 7)

Mình đang có dự định làm một chuyến phượt sang Sing trong dịp tết nhưng dạo 1 vòng không thấy có topic nào nên lập ra topic để hỏi xem có ai uốn lập nhóm cùng đi. Mình là nữ ở an giang, đi 1 mình sợ bị rót hải quan nên muốn tìm một số bạn có kinh nghiệm vuọt hải quan ^^.
Mìng có nick face book của 1 chị cho thuê homestay ở Sing nhưng hổng có quen ^^ giá 1 đêm là 15$
Lịch trình là:
Mùng 3: khoảng 12h đến sing, đến homestay nhận phòng, nghỉ ngơi khoảng 30' lấy lại tinh thần. Sau đó đi tham quan những điểm: tham quan Công viên Sư Tử Biển, Nhà hát “Quả sầu riêng”, Tòa thị chính, Nhà quốc hội Singapore.
Mùng 4: đi đảo sentosa
Mùng 5:Công viên giải trí Universal Sudio
Mùng 6: tham quan Garden by the bay, Chùa Răng Phật.
Mùng 7: tham quan Faber Mountain, sau đó đi chuyến bay 14h về SG
Mình chưa từng du lịch bụi ở nước ngoài lần nào nên cái vụ sắp lịch trìng này cũng không tránh được những sai sót. các bạn cứ góp ý nhé.
tiền phòng khoảng 2tr -2 tr5
chi phí ăn uống khoảng 2 tr
phí đi lại: 500k - 1000k
chi phí vé tham quan hơi đắt nếu đi đầy đủ tất cả, nhưng mình không quan trọng tour mắc hay rẻ chủ yếu là tham quan và tham gia đầy đủ các nơi và các trò chơi, chứ đi chơi mà cứ lo sợ tốn tiền, k tham quan cái này ngại tham quan cái kia vì đắt thôi thì đi tour của cty du lịch cho nó khỏe.
một số Giá vé tham quan để tham khảo:
Singapore Flyer: 33 SGD
ArtScience Museum: 15 SGD
Universal Studios Singapore: 68 SGD
ĐÀI QUAN SÁT ION SKY: 16 SGD

Last edited:
mình dự chi phí nếu đi dịp tết chắc khoảng 8-9 tr. mình đang muốn chuyển hướng đi vào thời điểm khác cho vé máy bay rẻ 1 chút. hôm trc mình tìm đc là vào tháng 1 thì phải giá vé máy bay đi sing của jetstar khứ hồi khoảng 900k.

mình có dự định đi vào tháng 12 này khoảng 7/12 xuất phát có thể sớm hơn cho vé máy bay rẻ 1 chút dịp tết vé máy bay khoảng 4tr trong khi trc hoặc sau tết vé chỉ còn dưới 2tr có hãng chỉ có 900k. nhưng nếu tết dư giả 1 chút chắc đi dịp tết luôn.

bạn ơi, cuối tháng 1/2015 mình cũng đi Sing bạn có thể cho mình contact của chị cho thuê homestay không? cám ơn bạn nhiều nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back