What's new

[Hỏi đáp] Du lịch châu Âu tự túc từ 05/10/2013 - 05/11/2013 qua các nước Hy Lạp - Ý - Pháp

laven

Phượt thủ
Du lịch châu Âu tự túc từ 05/10/2013 - 05/11/2013 3 nước Hy Lạp - Ý - Pháp (đã edit)

Xin chào các anh chị,

Sau khi tham khảo mọi thông tin trên phượt và từ chuyến đi của bạn namiver, em cũng lấy hết quyết tâm thực hiện chuyến đi trong mơ của cuộc đời mình. Cân nhắc, suy nghĩ, quyết định thì nhóm của em (1 nữ, 2 nam) sẽ nộp hồ sơ xin cấp visa ở dsq Hy Lạp tại HN. Đây là travel plan em dự định nộp cho dsq Hy Lạp, còn travel plan thực tế chuyến đi thì sẽ khác ah.

Em đã edit lại lịch trình của mình, và giờ em post lên đây xin ý kiến của mn về tính hợp lý của hành trình, em cần sửa lại thêm điểm nào nữa....mn cứ chỉ dẫn cho em và em sẽ tiếp thu ah.

Đây là phần hành trình ở Hy Lạp:

Date
D1: At Athens
1. Check in Dioskouros Hotel
2. Wandering aimlessly around city
3. Have dinner
4. Enjoy folk-songs of Greece at a restaurant

D2: Athens
1. Acropolis
2. Erchtheion
3. Epidauros Theatre
4. Climbing on the hill in front of Acropolis to ẹnoy the night lanscape at Athen

D3: Athens
1. Agora Museum
2. Take a bus from Athens to Kalambaka Meteora
3. Meteora
4. Turn back Athens from Kalambaka by bus

D4: Athens
1. National Museum
2. Parthenon
3. Check out hotel
4. Take a bus from Athens to Olympia
5. Olympic Sporst Competition Center
6. Turn back Athens from Olympia
7. Take a boat from Athens to Santorini Island
8. Have dinner and sleeping on the boat

D5: SANTORINI
1. Check in hotel Villa Manos at Fira Village
2. Enjoy 1 day in Oia

D6: SANTORINI
1. Nea Armeni colcano by boat
2. Wandering aimlessly around Santorini Island

D7: SANTORINI
Enjoy at Santorini Island

D8: MYKONOS ISLAND
1. Take a boat (Helenic Seaway) to Mykonos Island
2. Check in hotel at Mykonos Island
3. Hire motobike to go around Mykonos Island and visit some villages nearby (Imerovigli, Messaria, Kamari, Pyrgos)

D9: DELOS ISLAND
1. Delos Island by boat
2. Return Mykonos for lunch and buy souvenir
3. Take ferry to Piraeus port in Athens
4. Check in Dioskouros Hotel.

D10: ATHENS
1. Temple of the Olympia Zeus
2. Filopappos Hill
3. Kerameikos

D11: ATHENS
1. Temple of Hephaestus
2. Odeum of Herodes Atticus
3. Temple of Athena Nike
4. Plaka

D12: ATHENS
1. Anafiotika
2. Adrianou Street
3. Temple of Apollo
4. Check out hotel
5. Go to Rome by train

Cả nhà giúp em xem plan này được chưa nha cả nhà, nó có bất hợp lý chỗ nào không, em nên sửa đổi chỗ nào cho phù hợp hơn nhé......

Last edited:
Re: Du lịch châu Âu tự túc từ 05/10/2013 - 05/11/2013 qua các nước Hy Lạp - Ý - Pháp

Tôi không đọc kỹ chương trình của bạn do hoa mắt bởi Anh Pháp Việt nhưng có thể thấy ở Venice sao còn ở ngoài Mestre một đêm làm gì ? Phí một đêm ở Venice là phí nửa cuộc đời đấy. Ngoài ra ở Paris tuyến đường đi của bạn do bạn không xem bản đồ để vạch hướng nên nhiều chỗ không hợp lý. Bạn nên dùng google map và wikipedia để nghiên cứu về lộ trình . Thêm nữa, chương trình để cho lãnh sự sứ quán nên làm gọn gàng cô đọng chứ không nên cái gì cũng đưa vào như thế, có khi phản tác dụng bởi gây cho người duyệt hồ sơ sự bức bối.

Re: Du lịch châu Âu tự túc từ 05/10/2013 - 05/11/2013 qua các nước Hy Lạp - Ý - Pháp

Hi ban,
Theo minh thi ban nen lam visa di Phap (vi Lanh su quan cua Phap de thuong lam), trong ho so ban ko can trinh bay lich trinh di Hy lap va Y gi het, ban chi ghi lich trinh cua ban tai Phap thoi (ko can ghi cu the may lan an uong gi het), mua ve may bay, mua bao hiem du lich, dat san khach san va in cac thong tin nay ra dinh kem vao ho so (luu y dat phong va ve may bay theo kieu ko mua cung ko mat phi), khoang vai ngay sau co Visa cua Phap roi thi ban muon di Y hay Hy lap gi cung duoc. Day la chut kinh nghiem cua ban than minh, vi minh xem lich cua ban minh chong mat qua.
*** cac ban di Y can than nhe vi bon moc tui, con di Phap thi moi thu nen mua ve online se tiet kiem nhieu lam.

Last edited:

Cảm ơn bạn HaHoi và potatopower bỏ thời gian để đọc bài của mình. Mình cũng biết rất rắc rối nên mình đang làm lại từ đầu, chỉ note những điểm chính từng ngày mà thôi.

Last edited:

Từ Santorini Island đến Mykolos Island thì mình cần phải thuê hotel ở Mykolos Island ngủ qua đêm phải ko mn? Chứ đến Mykolos Island chơi rồi mình quay lại Santorini để ngủ đêm được không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back