What's new

[Chia sẻ] Du Lịch Đà Nẵng Hội An - lịch trình 3N2Đ 2tr/ người những địa điểm & ẩm thực không thể bỏ qua

chuhichan

Phượt thủ
TỔNG HỢP LỊCH TRÌNH DU HÍ ĐÀ NẴNG CHI TIẾT VÀ XỊN XÒ
💙
Nếu bạn lười đọc có thể xem review ở đây nhé:

Part 1: Review lịch trình thăm quan Đà Nẵng 3N2Đ cho 2 người
☀️
Chỗ ở:
Đà Nẵng: Mình chọn Calix. Giá 650k/2 người/đêm. Phòng khá xinh nhưng khá nhỏ và không gian hơi bí bách vì không có cửa sổ, nhưng được cái sạch sẽ và dễ tìm. Tuy nhiên, bọn mình đi chơi là chủ yếu nên cũng không quan trọng lắm.
☀️
Phương tiện:
Mình Thuê xe máy 150k / ngày
☀️
Lịch trình di chuyển:
🌼
Day 1:
Mình di chuyển đường bộ qua đèo Hải Vân ngắm cảnh Đà Nẵng.
Mình ngồi quán Wind Garden siêu chill mát mẻ
Chơi xong về nhà tắm rửa đi Chợ Cồn phi ra ăn no nê bụng chưa đến 100k mình ăn bún thịt nướng, chè Kem Bơ & Xoa Xoa cô Thu
Buổi tối đi ăn Mì Quảng & Bánh tráng cuồn. Rồi ngắm Cầu Rồng, cầu sông Hàn và chợ đêm Đà Nẵng.
🌼
Day 2:
Bọn mình đến Hội An trước vào buổi sáng. Sau đó gửi hành lý và vào phố cổ chơi chụp ảnh.
Chơi chán chê thì vào Faifo Cafe để nghỉ ngơi uống nước và check-in view Hội An từ trên cao. Quán siêu đông luôn, nên muốn chụp ảnh ban công thần thánh cần phải xếp hàng. Nước uống cũng ko quá đắt
Buổi trưa, tụi mình ghé Mót để mua nước rồi qua bánh mì Phượng ăn. Nhớ mua nước Mót nhaâ
Xong xuôi về ra bãi biển An Bàng chill. Mình chọn Soul Kitchen góc trong cùng nên siêu chill
Buổi tối, tụi mình ăn Cao Lầu và chè gánh ở trong phố luôn.
🌼
Day 3:
Sáng: Chợ đêm Helios, Cung thiếu nhi thành phố. 2 điểm này chụp hình nhóm bạn thì cực kì ăn luôn nha..
Chiều: Công viên Kỳ Quan, Chân cầu Thuận Phước, Bán đảo Sơn Trà (cảnh đẹp mê li luôn ạ). Đi buổi chiều là hợp nhất nhé, mát mẻ mà lại được đón hoàng hôn siêu ở chân cầu đẹp lắm nè.
✨
Xong rồi thu dọn hành lý đi về thôi ạ.
Tổng kết chi phí: 2tr/người (không bao gồm vé máy bay) ăn ngon đi nhiều. chơi đã luôn ạ.
Cảm ơn các bạn đã đọc
❤️

-------------------------------------------------------------

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back