What's new

[Hỏi đáp] [Du lịch Đà Nẵng] Xin tư vấn của các bạn đã đi nhiều :)

Hi các bác, tình hình là em sắp cưới nên đang tính chuyện đi nghỉ ợ. Em định đi cả nhà gồm 6 người 1 trẻ em ( đại gia đình nhà em)

Em tài chính hạn hẹp và không biết tụ điểm ăn chơi nên nhờ các bác tư vấn giúp em cái
Quán ăn ngon, đặc sản ở thành phố đà nẵng
Em ở khách sạn Pearl Sea, có bác nào đã ở đây chưa, cho em đánh giá nhé hoặc cho em xin khách sạn ở khu vực bờ biển giá tầm 300-400k/phòng nhé
Em định đi bà nà hill và cù lao chàm, em nên đi tour hay tự đi cho hạt rẻ ợ, các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em đi đứng thế nào cho vui và tiết kiệm nhé
Quán ăn hải sản giá rẻ và ngon ở bờ biển mỹ khê
Thank các bác nhiều nhiều :D:D:D

Oh ! chào bác
Mình ở Đà Nẵng, bác tới Đà Nẵng thì nên đi tự túc sẽ vui hơn đó bác, vì bác đi là gia đình nên sẽ chủ động thời gian cho chuyến đi, phù hợp với ng cao tuổi và trẻ em ( lỡ thời tiết trái mùa bị cảm )
Về Hải sản bạn tới quán Hạnh : quán đó được đánh giá là tươi ngon nhưng giá khá chua ^^
Rải rác trong Thành phố còn nhiều quán cũng ngon không kém : nhưng ko view ra biển thôi như quán 88 ở đường Trưng Nữ Vương hoặc Tống Thủy cuối đường Nguyễn Tất Thành...
Còn về đặc sản khác : thì có bánh tráng cuốn thịt heo Trần : nơi đây phục vụ cho du lịch nên trong bill nó có tính thêm cái phục vụ và độ chảnh :)) bác cũng nên cân nhắc
Ở Đà Nẵng còn có quán Mậu, quán ấy cũng ngon không kém cạnh gì Trần, chỉ thua cái độ PR thôi
Gỏi cá thì bạn có thể lên Nam Ô
Mì quảng bạn tới 1A Hải Phòng ( theo mình thì Quảng Nam mới là mì quảng Ngon nhất )
... Kha khá nhiều đấy bạn

Còn bạn đi Bà Nà : giá vé cáp lên ấy giờ là 400k ( ng ngoài tỉnh) , các trò chơi cảm giác mạnh bạn sẽ ko tính phí, chỉ các trò bỏ xèng, hoặc 1 vài trò lẻ tẻ,xem phim bạn sẽ phải tốn phí ^^
29-3 này sẽ khai trương một cáp mới lên Bà Nà, lúc ấy giá sẽ có điều chỉnh

Oh ! chào bác
Mình ở Đà Nẵng, bác tới Đà Nẵng thì nên đi tự túc sẽ vui hơn đó bác, vì bác đi là gia đình nên sẽ chủ động thời gian cho chuyến đi, phù hợp với ng cao tuổi và trẻ em ( lỡ thời tiết trái mùa bị cảm )
Về Hải sản bạn tới quán Hạnh : quán đó được đánh giá là tươi ngon nhưng giá khá chua ^^
Rải rác trong Thành phố còn nhiều quán cũng ngon không kém : nhưng ko view ra biển thôi như quán 88 ở đường Trưng Nữ Vương hoặc Tống Thủy cuối đường Nguyễn Tất Thành...
Còn về đặc sản khác : thì có bánh tráng cuốn thịt heo Trần : nơi đây phục vụ cho du lịch nên trong bill nó có tính thêm cái phục vụ và độ chảnh :)) bác cũng nên cân nhắc
Ở Đà Nẵng còn có quán Mậu, quán ấy cũng ngon không kém cạnh gì Trần, chỉ thua cái độ PR thôi
Gỏi cá thì bạn có thể lên Nam Ô
Mì quảng bạn tới 1A Hải Phòng ( theo mình thì Quảng Nam mới là mì quảng Ngon nhất )
... Kha khá nhiều đấy bạn

Còn bạn đi Bà Nà : giá vé cáp lên ấy giờ là 400k ( ng ngoài tỉnh) , các trò chơi cảm giác mạnh bạn sẽ ko tính phí, chỉ các trò bỏ xèng, hoặc 1 vài trò lẻ tẻ,xem phim bạn sẽ phải tốn phí ^^
29-3 này sẽ khai trương một cáp mới lên Bà Nà, lúc ấy giá sẽ có điều chỉnh

Cảm ơn bạn rất nhiều :)

Bạn xem topic của mình nhé https://www.phuot.vn/threads/78942

Thêm 1 topic này nữa https://www.phuot.vn/threads/62963

Còn gì thì bạn cứ hỏi thêm nhé.
Đợt tháng 9 mình đi thì ở ks Loutus trên đường Lê lợi 250k đầy đủ tiện nghi,ks mới đẹp tivi LCD 32" luôn,phòng tắm có bồn tắm hẳn hoi
Hồi tết âm thì mình ở ks Lan phương 240k,vẫn đầy đủ tiện nghi như ko đẹp như loutus.Vì Tết loutus nghỉ Tết,nên mình ko ở.Hai chỗ ks này đi bộ ra bến Bạch đằng đều được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back